Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113

Video: 51k-096.17
Tình huống tóm tắt:
- Em đi XLHN hướng về cầu Sài Gòn, ngay khu vực Thảo Điền
- Tốc độ: ~69-72 km/h
- Một xe đen tự nhiên vọt lên đi ngag hàng với e
- Khoảng 7-10 giây sau, đột nhiên e Toy vọt lên ngang xe e, e giật bắn mình.
- Kệ nó, e giữ nguyên tốc độ, nhưng xe đen có vẻ “nhấp nhả” thắng.
- Thêm chừng 15s sau thì xe đen vọt lên, nhân tiện xe trắng tạt ngay đầu xe em…. xem thêm ở clip. E thắng kịp, ko thì “Bum” 1 cái liền.
- Xe trắng hạ kiếng xuống, 1 cái đầu nhuộm và bù xù nói gì đó, e cũng ko kịp nghe vì e tiếp tục đi .. ngay chân dốc cầu SG.
- Xong xe trắng chạy như vũ bão lên cầu SG và mất tầm mắt luôn.

E hy vọng tãi xế xe Toy 51K-096.17 cứ kiểu chạy như thế có ngày sẽ “toi” thật sự. Cầu nó mau về với ông bà cho lẹ, chứ chạy kiểu đó gây hoạ nhanh lắm.
E chả buồn chả vui, kệ mịa nó thôi. Nhân tiện ngồi rảnh post clip câc bác xem chơi và nhẹ chân ga, lạnh cái đầu cho bà con khác nhờ .:(:(

P/S 1: đoạn cuối clip chiếc xe trắng là anh í chạy như ma đuổi, anh xào chẻ loạn xạ như về gặp cha mẹ lần cuối ấy. E chạy 65 km/h mà anh ấy qua cái vù. bà cả và 2 con e nhìn bảo thế nào anh ấy cũng gây tai nạn, kêu em tránh xa xíu, lỡ đụng mình ở xa phía sau không saoo_O

p/s 2:
E ghi lại cho rõ nè: e chạy bình thường max tốc độ cho phép, 1 xe khác đi lên ngang, rôi 1 xe khác đu đít xe kia rồi qua qua chèn ép xe e. Như vậy là e sai sao?

P/s 3:
Đoạn rẽ từ Estella ra chỉ tầm hơn 3km tẹo thôi bác. Đoạn clip full của e là đúng 3 phút từ khi đền đỏ đến đoạn e cắt. E đứng đầu đoàn rẽ trái mà ( e thấy 2 chú áo vàng phía bên kia đường) Từ lúc đề pa và đến chân cầu SG thì clip 3 phút thì e chắc chắn trên 60 rồi còn gì. Đề pa đâu phải đạp phát luat ga đâu hèn. clip chỉ 1phut 30 giây do copy qua wifi của Cam Xiaome cùi bắp của e ấy mà.

Phía sau e có xe nữa , thắng lại thằng sau nó chửi trong đầu ấy. Khi gần đến chân cầu, e bắt đầu buông ga giữ thắng, xe đen nó thắng cái rột đó. Nên nhiều bác bảo e chạy chậm là thế. vì chỉ là khúc cuối clip. E mà chạy nhanh nữa làm gì có phim mà tranh luận ở đây hén câc bác.

Câu hỏi của e: nếu e thắng ko kịp, e đụng xe trắng, vậy là ai sẽ đền ai? Đó là câu hỏi chính của em đó các bác ơi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Người ta muốn vượt mà ông đi song song so le kiểu đó không cho họ lên thì bức xúc là đúng rồi.
Clip e cắt khúc đầu vì dài quá thôi. E vẫn đi bình thường, xe đen ở đâu vọt lên ngang e ( e cắt ngay khúc đó đó). Xe trắng ko hề còi hay đèn gì và đi phía sau xe đen và e ko bị điếc hay đui gì hết.
Chắc tại e cũng mới lái lại Việt Nam! nên ít khi để ý xe ngang hông. E lái chủ yếu tập trung phía trước và phía sau xem có xe nào nhá đèn xin vượt hay ko thôi.
Vì vậy, thật sự là xem clip lại, e còn ko thấy xe đen đi ngang nữa. Lúc xe đen vọt lên nguyên 1 thân xe e mới thấy có cái xe trắng quá đầu xe e. Đồng thời phía sau có xe nữa. E chạy khoảng 69-72 là limit đoạn đỏ rồi. Thắng lại có ổn ko khi có xe sau? và đường chỉ có 2 lanes?
Và bác nhớ là: xe e chạy 69/-72, sau đó xe đen mới vọt lên rồi chạy ngang “ tốc độ” vơi xe e nhé, chứ ko phải là e chạy lên ngang xe đen, rồi cố tình chèn xe trắng ko cho xe trắng lên.
Có thể bác xem chưa kỹ hoặc do e post clip ngắn lại ( total clip là 3 mins).
Hoạc có thể bác hay chạy kiểu đó nên thấy hoàn toàn bình thường ????:oops::oops: E là e thấy bất thường lắm. Muốn vượt thì phải có khoảng trống an toán chứ.
Có thể 2 xe đó có vấn đề: xe đen cố tính ko cho xe trắng vượt lên do gây hấn với nhau? Bác xem cuối clip đó, xe đen có vẻ cố tình thắng lại. Rồi xe trắng chạy vọt lên cầu SG như ma đuổi ( trong khi e vẫn chạy khoảng 65km/h).

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Quan điểm cá nhân e thấy bác chạy hơi theo thói quen bám trái.
Ko đi tốc độ tối đa hoặc đường thoáng thì nên đi làn bên phải.
Chuẩn ạ, e chạy quen bám trái thật, bác tinh ý quá.
E đi tốc tối đa cho phép rồi, đoạn đó max 70 km/h thôi. Em chạy 69-72 như đã nói ở trên.
Còn sao e chạy lane trái: vì em rẽ từ song hành và quay đầu vô Xa lộ Hà Nội bằng lane trái ngoài cùng, nên em ôm lane trái luôn ( ai đi đoạn này thường sẽ hiểu hơn: ko thể chuyển lane nổi, khúc dừng chờ chỗ con lươn giữa của XLHN luôn đông kín, 4B xếp 3 hàng, thêm cơ man là xe máy. Thấp thoáng phía bên kia là 2 chú CSGT chực chờ anh 4B nào cố vượt đèn vàng là lụm ngay nữa). Và thêm nữa thói quen giữ nguyên lane của e sau 5 năm lái xe ở nước ngoài, nên em ít chuyển lane lắm.
E thấy giờ Việt Nam! chạy xe côn đồ nhiều quá: tạt đầu ko xi nhan là thường xuyên. E gapej hoài, 1 ngày e long nhong ngoài đường từ 5-60 km bằng cả 2B lẫn 4B.
Công nhận là toàn cảm tử quân chạy ngoài đường, hỏi sao khi có chiến tranh Việt Nam! toàn thắng không hà :D

Hạng D
10/9/08
2.873
5.921
113
Chuẩn ạ, e chạy quen bám trái thật, bác tinh ý quá.
E đi tốc tối đa cho phép rồi, đoạn đó max 70 km/h thôi. Em chạy 69-72 như đã nói ở trên.
Còn sao e chạy lane trái: vì em rẽ từ song hành và quay đầu vô Xa lộ Hà Nội bằng lane trái ngoài cùng, nên em ôm lane trái luôn ( ai đi đoạn này thường sẽ hiểu hơn: ko thể chuyển lane nổi, khúc dừng chờ chỗ con lươn giữa của XLHN luôn đông kín, 4B xếp 3 hàng, thêm cơ man là xe máy. Thấp thoáng phía bên kia là 2 chú CSGT chực chờ anh 4B nào cố vượt đèn vàng là lụm ngay nữa). Và thêm nữa thói quen giữ nguyên lane của e sau 5 năm lái xe ở nước ngoài, nên em ít chuyển lane lắm.
E thấy giờ Việt Nam! chạy xe côn đồ nhiều quá: tạt đầu ko xi nhan là thường xuyên. E gapej hoài, 1 ngày e long nhong ngoài đường từ 5-60 km bằng cả 2B lẫn 4B.
Công nhận là toàn cảm tử quân chạy ngoài đường, hỏi sao khi có chiến tranh Việt Nam! toàn thắng không hà :D
Chủ thớt thường lái xe ở nước ngoài là nước nào? M tưởng ở NN làn trái chỉ dành cho vượt thôi chứ?

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Mình nhớ là đoạn xa lộ HN tốc độ cho phép max là 80 mà.
Mình thấy phần lớn lái xe có thói quen bám làn ngoài cùng bên trái, đã thế lại chạy chậm nữa. Lẽ ra nên chạy vào làn bên phải để các xe chạy tốc độ cao hơn có làn trái để vượt.
Cái xe trắng muốn cảnh cáo chủ thớt, tất nhiên điều đó là không đúng. Nhưng thử hỏi bất cứ lái xe nào cũng vậy, họ có bức xúc không khi làm bên trái có 1 ông chạy chậm bằng ông làn bên phải, và 2 ông đó cứ chạy song song với nhau, ko ai có thể vượt lên được.
Trong trường hợp này ông xe đen làn bên phải không sai vì thực tế có tốc độ cao hơn xe chủ thớt.
Theo Khoản 3 Điều 13 bề sử dụng làn đường của luật GTĐB:
"Phương tiện tham gia giao thông đường bộ có tốc độ di chuyển thấp hơn phải đi vào bên phải."

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Chủ thớt thường lái xe ở nước ngoài là nước nào? M tưởng ở NN làn trái chỉ dành cho vượt thôi chứ?
Nguyên tắc lái xe trên đường có nhiều làn ở nước ngoài: Chạy ở làn bên phải nhất, nếu trước mặt mình có xe khác chạy chạm hơn thì chuyển qua làm bên trái tiếp theo. Nếu trước mặt mình ko có xe nào hết thì chuyển qua làn bên phải tiếp theo" Đại loại là như vậy.
Chủ thơta lái xe ở NN, vậy mà cứ ôm làm trái riết.