Tư Vấn Chia Sẻ Em cần mua bóng đèn pha này!

Hạng B2
23/6/09
124
1
16

IPF super low beam 12V H4 60/80W 5000K.
Bác nào biết ở VN có chỗ nào bán chỉ cho em với.
Hoặc bác nào ship về cho em 1 cặp.
Thank các bác nhiều!

Hạng B2
30/8/08
114
74
28
Bác muốn gắn cho đẹp hay sáng ? Nếu gắn cho đẹp thì được . Chứ còn sáng thì em đảm bảo 100% ko sáng hơn đèn theo xe bác đâu . Đẹp hơn vì cho ra ánh sáng trắng hơn thì có , chứ đảm bảo tối hơn . Bác có thể mua bóng của osram cũng được , cũng có loại này đó .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/8/08
114
74
28
Nếu theo những gì ghi thì có lẽ bóng này sáng ăn đứt xenon luôn rồi ợ
. Mà Halogen gắn cho xe mà ăn đứt xenon thì theo trình độ thiếu hiểu biết của em là em chưa thấy bao giờ ạh . Có gì bác làm chuột bạch cho AE nhé , rồi có gì mời bác nào có máy đo ra đo xem độ sáng lux của nó như thế nào với xenon . Biết đâu có hàng ngon bổ rẻ cho AE :D

Hạng B2
23/6/09
124
1
16
Em không tin là nó bằng Xenon được, chỉ có điều là dùng được ngay không phải độ điếc gì và ánh sáng sẽ không bị toé loe như bóng xenon dùng trên choá đèn Halogen.

Hạng B2
30/8/08
114
74
28
Xenon thì đi đôi với GC là đúng rùi bác , tại vì nhiều bác nghiền sáng quá nên làm liều chơi nguyên con xenon vào chóa halogen nên chói mắt người khác , mà hiệu quả chẳng được gì . Còn cái đèn của bác thì em vẫn có 2 câu cho bác :
1. Muốn ánh sáng trắng đẹp thì gắn .
2. Muốn sáng thật sự để đi đường thì đừng gắn . Cái này có nhiệt độ màu là 5000k ( khác với lux là độ rọi sáng nhe bác ), thủy tinh thì màu xanh đậm nên ánh sáng đi qua sẽ bị cản lại rất nhiều . 2 yếu tố đó + lại thì vừa tối mà vừa ko bám đường.
Kinh nghiệm xương máu của em sau chục năm chơi đủ các thể loại đèn trên cả 2 bánh và 4 bánh .

2 cách tăng sáng thông dụng hiện nay là là thay bóng halogen tăng sáng của các hãng philips , osram , hay hãng ở trên của bác cũng được ... , nhưng phải chọn loại bóng thủy tinh có màu trắng hoặc 1 phần trắng 1 phần xanh dương , cùng lắm là bóng có màu xanh dương nhạt, hoặc gắn thêm các bộ đèn pha chuyên dụng . Còn ko thì Xenon + GC thẳng tiến , muốn màu gì có màu đó , xanh đỏ tím vàng đủ cả .... bóng xenon có nhiệt độ màu phụ thuộc vào bầu khí và nguyên tắc hoạt động khác halogen , thủy tinh trong , ánh sáng ko bị cản , vì thế xenon cho ánh sáng rất mạnh . Xenon + GC là sự lựa chọn số 1 hiện nay cho việc tăng sáng . Chi phí bỏ ra cho việc gắn đèn halogen để đủ sáng ngang ngửa xenon đôi khi còn hơn rất nhiều (do phải làm chuột bạch nhiều lần) . Cuối cùng là 1 bộ chóa đèn theo xe khá bình dân nếu muốn về zin (đã lên rồi thì chẳng ai chịu xuống cả bác ạ )
  .

Tập Lái
8/7/10
21
0
0
40
quocanhauto.com
Bác GPMask : nói quá chuẩn ( chắc cũng do kinh nghiệm xương máu nhiều phải ko bác
. Nhiệt độ màu có đơn vị là Kevin ( viết tắt là K) là để chỉ biểu thị màu sắc ánh sáng phát ra. Nếu bác chủ thớt muốn tăng cường độ sáng thì nên sử dụng những loại bóng tăng sáng ( tất nhiên là ánh sáng màu vàng hoặc vàng nhạt, không phải màu trắng hoặc xanh ko sáng bằng màu vàng mà chỉ đơn giản vì mắt thường của chúng ta dễ nhìn thấy ánh sáng vàng hơn những màu khác ).
Hàng của bác chủ thớt thì Việt Nam em e là không có, chỉ có ship ở nước ngoài thôi. Còn nếu bác thích màu ánh sáng trắng xanh như thế thì bóng Philips có loại Diamond Vision cũng cho nhiệt độ màu tương tự đấy bác (5000K). Bác có thể tìm mua tại tất cả các đại lý của Quốc Anh hoặc bác ghé shop của bác Gatre trên OS này cũng có hàng bác ah.
Chúc bác sớm có được sản phẩm mong đợi

Hạng B2
8/11/08
100
0
16
34
Huế City
Các bác cho em hỏi xe em matiz đời 2007 muốn làm 1 bộ xenon+GC chủ yếu cần ánh sáng để đi và thẩm mỹ 1 chút không cần cầu kỳ thì giá khoảng bao nhiêu là được ợ? Hy vọng có loai nào vừa tiền 1 chút mà ánh sáng tốt để đi đêm là đựoc!