Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/12/07
480
3
18
daystar nói:
Vẫn chưa biết model và giá cả chính xác là nhiêu vậy mấy bác?
Bác ạ,
Hội này mang tếng là hội câu cá nhưng chiên môn vẫn là câu... chai :D
Mời bác qua đây tham khảo:
[link]http://4so9.com/[/link]
[link]http://hoiquanbancau.vn/forum.php[/link]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em nhận máy Daiwa BG60 rồi, vừa tầm hơi nặng tí nhưng cũng kg sao, may mà hôm đó nó hết BG90 chứ kg e mà mang con đó về chắc nó lớn dã man, nặng tay nữa. hôm chủ nhật đi chiến ngoài gần nhà máy Huyndai Vinashin, đi từ 2g sáng, 5g sáng tơi bãi câu, gặp sóng to, thả câu cá ăn dày, câu đc 5 con đỏ củ thì e cho chó ăn chè, thế là nằm từ sáng đến khi tàu về, mấy người cùng ghe thì câu vô tư, từ sáng đến chiều mỗi người khoảng trên chục kí, chủ yếu cá đỏ củ cỡ cổ tay nhỏ, cá ăn dở ẹc. Nha Trang giờ tìm câu đc mấy con cá bè cá mú cở bàn tay chắc đỏ con mắt, đó là tụi e đi xa đó nha, gần mấy cái hòn Mun hòn Tằm thì chỉ có đọc báo

Hạng B2
23/4/08
287
10
18
A,con cá này hôm qua ăn ở nhà chị Mi nè.F1 làm nguyên con :))

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em mới đi câu nên cũng kg rành mấy vụ sát cá hay do kĩ thuật, cũng 2 người câu, ngồi sát nhau cách 1/2m, mồi như nhau, buộc một thẻo 5 lưỡi câu, mình ngồi khoảng 10 phút mới có 1 con ăn, còn người ngồi cạnh cứ thả xuống là cá ăn, giật lên bèo cũng 2 con, có khi quay máy lên thẻo 5 lưỡi dính cả 5 con, nhìn nó câu mà chóng mặt. mạn tàu hất lên nhồi xuống như máy bay rơi tự do, ruột gan phèo phổi lộn như mớ bòng bòng mà mấy chú đó ngồi câu vô tư như ngồi trên bờ

Hạng B2
28/12/07
480
3
18
daystar nói:
Em mới đi câu nên cũng kg rành mấy vụ sát cá hay do kĩ thuật, cũng 2 người câu, ngồi sát nhau cách 1/2m, mồi như nhau, buộc một thẻo 5 lưỡi câu, mình ngồi khoảng 10 phút mới có 1 con ăn, còn người ngồi cạnh cứ thả xuống là cá ăn, giật lên bèo cũng 2 con, có khi quay máy lên thẻo 5 lưỡi dính cả 5 con, nhìn nó câu mà chóng mặt. mạn tàu hất lên nhồi xuống như máy bay rơi tự do, ruột gan phèo phổi lộn như mớ bòng bòng mà mấy chú đó ngồi câu vô tư như ngồi trên bờ

Theo như bác diễn tả thì kiểu câu thẻo nhiều lưỡi chủ yếu là để câu những loại cá đi theo bầy như: cá nục, cá sòng, cá ngân, cá trích, cá đỏ củ... tùy theo từng địa phương mà cá phân bố.
Bán muốn câu được như người ta thì buộc bác phải học hỏi từ họ. Bác chú ý xem họ thả mồi sâu bao nhiêu và cứ căn theo đó mà câu. Thông thường, cứ thả cho cục chì chìm sát đáy, sau đó quay máy 1-2 vòng để kéo mồi lên cao xíu, đúng với tầm kiếm mồi của mấy loại cá trên.
Hy vọng em nói đúng :D

Status
Không mở trả lời sau này.