26/7/10
1.793
2
0
POLTS nói:
Hay nhỉ trong xóm hỏng ai biết mà ở ngoài nói phát trúng
Vậy mà mới đọc thớt em tưởng bác lamkhoa nhầm nhọt. Bác Đàm cho cái hình cả xóm chiêm ngưỡng đê:D

- Hình cái xe thì em chưa có chụp vì nhà dưới quê còn đang sửa chửa nên cái xe nằm trong xó kẹt . Riêng hình của cụm nhà thờ Tổ thì có bác 3 chìm 7 nổi xóm mình chụp nhiều lắm mà đăng bài trong XV với tựa đề " Đi bụi " . Lần đó bọn em hứng chí làm 1 chuyến đi bụi về quê em ăn nhậu từa lưa hột dưa luôn , mới đấy mà cũng đã tròn 1 năm .

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Cảm ơn bác Đàm nhiều, tội nghiệp nó quá mẹ nó ra đi để lại cho nó cái gia tài lớn mà cục nợ cũng lớn không kém. Nếu giúp được bác giúp dùm em nó với.

Mr. Đàm Cả Tú nói:
- Dạ em đây ạ , dưng mà sao các Bác ao hồ đồn thổi thế nào mà kinh thế nhỉ . XNL mình chưa hề bao giờ có ai biết là em có con xe cổ này cả .
- Đây là chiếc xe có gắn bó rất nhiều kỷ niệm với đại gia đình nhà em , nên không thể nào cho em nó ra đi thêm 1 lần nửa Bác ạ . Năm 2007 khi tìm lại đúng em nó cả họ đã vật heo ăn mừng đấy Bác
- Hiện tại em nó đang được nằm trong viện bảo tàng Mini của dòng họ tại Long Xuyên , hàng tuần vẫn có chú em con người Cô thứ 5 leo lên nổ máy rồi đạp đạp vài phát tới khi nào đít nhỏng cao lên hết thì mới tắt máy hạ xuống .Hôm nào em về quê sẽ bắn hình lên cho cả nhà cùng chiêm ngưởng ạ .
- Sáng nay có đến nhà của người em họ Bác Toy HT , thì mới biết nhà Nội em xưa kia ở ngay sát vách nhà chú ấy , thân thế nhà em chú này cũng biết khá rỏ . Thế mới biết trái đất này tròn thật.

Hạng B2
17/12/10
250
0
0
bác đàm ơi . xe bác có phải mua lại của bác thành cầu sài gòn không vậy

26/7/10
1.793
2
0
lamkhoa nói:
hì .. bác đàm ơi .. tại ông ngoại em ngày xưa cũng có con này ... mà sau giải phóng bị tịch biên .. nên gìơ em muốn mua lại làm kỉ niệm... mà bác cũng có kỉ niệm giống em hì ... thôi em tìm em khác..
mà cho em hoỉi con của bác là màu xanh két (heniken ) dđúng ko bác.. phải bác mua lại của bác thành ( Cầu Sài Gòn ) đúng ko bác .. nếu đúng vậy là xe của ông ngoại em đấy...
ngày xưa em này chỉ có 2 con duy nhất việt nam( trước 1975 )mà. sau 1975 thì nhiều do campuchia nhập wa đâu giờ được 7 chiếc ... nghe đâu nó còn mắc hơn cả RollRoyce đấy bác  ...
- 1 trong 2 chiếc này là của nhà em đấy Bác , sau 1979 - 80 do nhà nghèo thiếu gạo nên Bà nội bán cho 1 người ở cùng quê với giá 1.200Đ tiền mới đổi , phần lớn số tiền này dùng vào việc thăm nuôi hơn cả chục người đàn ông trong nhà đang được CM cho đi học tập cải tạo trãi đều từ Nam ra Bắc trong đó có cả Ông già Tía mình . Khoảng hơn năm sau người mua mang trả đòi tiền lại vì không ra giấy tờ được . Năm 1983 lại mang đi bán lần thứ hai được 8 chỉ vàng để cho 2 người chú nộp tiền đi ra biển . Sau này người dượng rể thứ 5 tình cờ trong 1 chuyến đi mua rẫy mới phát hiện ra Cụ đang nằm trong 1 cái chòi trong khu vực Tánh Linh và năn nỉ mua về với giá bằng 1 xe máy cày mới của Vinapro.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/12/10
250
0
0
bác cho em hỏi ... vậy ko lẻ ... gia dình bác là bộ trưỡng hồi đó đúng ko .. vì theo lời bà em kể thì chiếc thứ 2 là của 1 bộ trưởng có máu mặt
mà chiếc của cụ nguyên thuỷ màu gì vậy 

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Mai off ấp Biên Hòa tâm sự nhiều hơn đi hai bác. Em cũng bắt đầu tò mò rồi đây, kiểu này phải đu theo mới được

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33
Em thì nghĩ có nên dừng vụ việc này tại đây hem, vì những thông tin cá nhân thì lên mạng xã hội nhìu quá hông hay lắm. Để khi nào trà dư tửu hậu, đêm khuya thanh vắng, bác Đàm rượu đã mềm môi kể cho nghe thì chắc là hay lắm, dù sao nghe thì tai này lọt tai kia không để lại dấu dzết gì. Em thì em nghĩ thế, dù rất tò mò.

26/7/10
1.793
2
0
lamkhoa nói:
bác cho em hỏi ... vậy ko lẻ ... gia dình bác là bộ trưỡng hồi đó đúng ko .. vì theo lời bà em kể thì chiếc thứ 2 là của 1 bộ trưởng có máu mặt
mà chiếc của cụ nguyên thuỷ màu gì vậy
- Xe nhà em màu đen Bác ợ , còn Ông em thì ngày xưa chỉ là 1 trong số vài người nằm trong cái nhóm đưa cái Ông mà ăn trộm 16 tấn vàng năm 1975 , lên ngôi Vua . Sau này năm 1985 Ông già Tía em đi Bắc cải tạo về thấy cái balo bộ đội nằm trong nhà , Ổng ném thẳng ra đường và thế là " Ừ thôi cha nhé , ta chia tay nhau từ đây " .

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33
Nhưng mà hình thì vẫn phải show nhen bác Đàm. Mình được cái khoái đồ cổ.