Tập Lái
13/12/19
19
16
3
31
Em cần tư vấn chuyến đi từ Bình Định tới Đà Nẵng

*Ảnh minh họa

Nhà em có 2 vợ chồng và 1 bé 6 tháng tuổi, dịp tết này sau rằm tháng giêng định di chuyển từ Bình Định đi Đà Nẵng chơi.

Em muốn đi thoải mái nhẹ nhàng cho bé nhưng không tìm được vé tàu ưng ý (đặt không có vé hoặc có vé đi 2-3 giờ sáng rất bất tiện). Nghĩ tới việc ra quốc lộ bắt xe thấy còn lăn tăn hơn nên em muốn hỏi kinh nghiệm các bác trên này di chuyển cung đường đó như thế nào.

Em không có xe ô tô ạ :p

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/2/19
35
16
11
34
Di chuyển: Đi xe Sơn Tùng. Khởi hành từ Qui Nhơn -> Đà Nẵng hàng ngày á bạn.
Tới bến xe ĐN thì đi taxi tới khách sạn bạn thuê. Có 1 số khách sạn có xe di chuyển đến các điểm du lịch.
Nơi ở: Thường book ks trước từ agoda, traveloka, trip hoặc booking. App nào rẻ hơn thì chọn.
Địa điểm: Dùng app klook hoặc kkday để mua, giá sẽ rẻ hơn khi đến mua trực tiếp. (Ví dụ mua vé Bà Nà sẽ rẻ hơn)
Vé vui chơi, khách sạn mua từ người khác qua facebook thì bạn nên đề phòng, cẩn thận bị lừa đảo.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Mình vừa đi về Đà Nẵng-Quy Nhơn- Đà Nẵng. Để khoẻ nhất vẫn cứ đoạn nào có cao tôc thì đi cao tốc, còn lại đi quốc lộ. ĐN-QN hết đúng 5 giờ. QN-ĐN chyaj chậm hơn hết 6 giờ.
Nếu không đi xe oto cá nhân thì theo mình đi xe giường nằm Sơn Tùng tại thời điểm hiện tại là ok nhất

• Like
Reactions: Mini Lantern