Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
acc nói:
Mua theo sở thích là quyền của mỗi người. Nếu góp ý thì nên theo yêu cầu của chủ threat, đừng nói lung tung kiểu tuổi còn nhỏ thì không nên mua mer...
Theo tôi, tôi cũng là một người rất thích Mer dòng C 180, 200 đời 2001, 02, 03... với dàn đèn hình số 8. Nhưng tham khảo bạn tôi là một chủ garage sửa xe trên 30 năm thì:
- Về máy móc dàn C các đời trên thì ổn, khó hư nếu châm nhớt, bảo dưỡng đủ.
- Cái tốn tiền nhiều nhất là bloc lạnh, rất hay hư, vô hãng là trên 30 triệu, hàng ngoài OM cũng phải 10-20 triệu. Rất hay mục dàn lạnh, xì gaz, đi xe sang mà nóng thì thật tệ... Cái này làm tốn tiền nhiều nhất. Có thay bloc mới cũng khoảng trên dưới hai năm hư tiếp.
- Kế đến là dàn hộp số, teo là vứt... là tiền mấy chục chai nữa, trong hãng ngoài trăm triệu.
- Các cảm biến, dàn phuộc cõng xác nặng + đường sá VN xấu rất mau hư, tốn nhiều tiền...
- Một sợi dây curois kéo cả dàn: bloc lạnh, bơm trợ lực, dynamo, puli máy rất dễ đứt sau khoảng thời gian sử dụng.
Thực tế bạn tôi cũng vì hâm mộ Mer đã rước một em Mer C200 đời 2001 giá 340tr, đem về đến nay rất hư trục trặc, tốn trên 100 chai đến phát nản luôn. Mới đây còn bị hư chìa khóa cảm biến, phải vô hãng chờ đánh chìa từ Đức đem qua theo mã số xe, giá trên 15 chai...
Tóm lại: ngân sách vừa đủ thì không nên và tuyệt đối đừng rớ vào dòng này, thời buổi này khó kiếm tiền mà mua về tốn kém quá như thế thì thật tội thay!
Bác nặng lời quá. nhà em góp ý chung chung, không được chuyên sâu như bác, chứ sao bác lại gọi là lung tung.

bác acc nói chuẩn thế!
em bổ sung thêm, em cũng có khách mới bán con E240, bác ấy mua xe 44 ngàn sau 2 năm bảo dưỡng thêm 15 ngàn nữa, chỉ thay cái hộp số thôi đã mất nửa con kia morning TH mới rồi. bây giờ bác ấy bán lỗ xe luôn, bỏ của chạy lấy người, và kết luận luôn 1 câu:" mua xe mới đi cho nó lành, khoảng 4-5 năm đổi xe là OK)
nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy có phần đúng!

Hạng B1
10/9/10
71
16
8
36
Last edited by a moderator:
Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Deming nói:
Bác lấy C200 mới lun đi, bên em hỗ trợ cho bác giá cực tốt,

Giá 1ty 327 bên em hỗ trợ 1ty 214 nhé. (Alo em để nhận nhiều ưu đãi nhé). Cần em hỗ trợ ngân hàng cho bác luôn

HOặc bác có thể chọn em C250 lướt này nha: http://www.otosaigon.com/forum/Message/7353215-Xe-C250-BE-l%C6%B0%E1%BB%9Bt-11000km-%C4%91%C4%83ng-k%C3%BD-2013-xe-%C4%91%E1%BA%B9p-lung-linh/

Em cũng có bạn đang muốn bán C200 2009, 2007

Hân hạnh phục vụ bác
Ồ, 1.327 tỷ mà hỗ trợ 1.214 tỷ chỉ còn lại 113 trẹo cho C200 mới luôn hả anh, quá đã :D

Tập Lái
3/12/10
40
1
8
Merc C hư hệ thống lạnh, nếu thay hàng ngoài có khi là hàng không chính hãng dễ hư.

Bạn em đi đời C200 đời W202 hơn 10 năm chẳng có vấn đề gì, chắc là xe gia định nên không bị kê sửa chữa như xe công ty. Nếu bác chịu khó tìm hiểu thì không nhất thiết vào hãng, hôm trước thay nhớt - merc có chế độ set thời gian lần thay tiếp theo, trước nay toàn vào hãng thay để thợ set cho. Sau này lên Forum có clip hướng dẫn set thời gian, hiện nay toàn thay tại gara và tự set thời gian cho lần tiếp.

Xe Toy mà vô chính hãng cũng nhiều tiền dịch vụ lắm, Toy thì hầu như gara nào cũng sửa được.

Phụ tùng Merc đều đặt hàng được, trên OS có bác autoparts cung cấp hàng cho merc

Tập Lái
6/9/16
17
0
1
36
Các bác cho em hỏi con toyota celica đời 94 máy 5s xe mỹ, máy nhật dòng này chạy có lành không ạ, e đang tính rước e nó về mà chưa hỏi dc ai tư vấn giúp mong nhận dc phản hồi từ các bác, cảm ơn