Hạng D
13/7/10
1.052
13.913
113
Nhà em mặt tiền ngang 6m đường nội bộ , cạnh chợ tự phát trong khu dân cư đông đúc lao động , quận Bình Thạnh . trong khu vực chưa có shop sữa , dân phải mua sữa trong các tiệm tạp hóa nhỏ . Em làm nhà nước chưa có chút kinh nghiệm gì về thị trường sữa .Em có vốn khoảng 400 triệu muốn mở shop sữa ở nhà cho vợ vừa trông con nhỏ vừa bán lai rai . Bác nào có kinh nghiệm và mối quan hệ thị trường tư vấn giúp em về mối lấy hàng , vốn cần có , an ninh , các thủ tục mở shop với ạ . Em cám ơn nhiều .

Tập Lái
26/7/12
0
46
12
Bình Thạnh. TP.HCM
Có hai hướng cho bác tìm hiểu này:
1. Đứng ra làm đại lý phân phối cho Vinamilk, vì hiện tại em thấy Vinamilk đã triển khai đại lý phân phối đặc trưng dạng shop rồi. Phương án này em nghĩ sẽ được Vinamilk hỗ trợ nhiều và bác bớt phải lo nghĩ, dù gì cũng có sẵn format cho bác.
2. Mở hẳn 1 cái shop riêng dạng tiện lợi, nhập đa dạng sữa nội ngoại rồi bán buôn sỉ - lẻ luôn. Cái này thì hơi khó vì đòi hỏi vốn và kinh nghiệm chơi thị trường của bác. Tốt nhất nên thuê Adviser trong trường hợp này.
Em đang có cái cửa hàng tiện lợi ở khu D2 - Bình Thạnh, có bán sữa của Vinamilk mà thấy nó chiếu khấu muốn khóc luôn, chỉ 2%, nên muốn nghỉ chơi với nó.

• Like
Reactions: DAEWOORACER
Hạng D
13/7/10
1.052
13.913
113
Em tính làm sữa bột em bé đủ loại , chơi Vinamilk ít thôi vì e không thích nó lắm . Em vừa tìm được mối chiết khấu 5% .

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Lợi nhuận của mảng này ít lắm nha bác, chỉ được 5-10% thôi à.

Nếu bác cần thì pm em, em giới thiệu cho 1 mối phân phối đồ Nhật.