Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tình hình là em muốn mua Honda Civic 2017. Total tầm tiền em có tầm 200-300 triệu. Các bác Sale và Cho Vay Mua Xe inbox em giá và các hình thức ưu đãi, trả góp giúp em. Được em quất ngay. Em đang máu. Xin cảm ơn.
Em ngại viết cho bác quá vì viết đi viết lại nó nhàm, nhưng mà tiêu chí mua xe trả góp mà không ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại thì nên mua khi "tổng số chi phí cho xe hàng tháng kể cả tiền trả góp không vượt quá 50% số tiền tiết kiệm được hàng tháng". Em chứng kiến người mua xe trả góp không tính tới yếu tố này dẫn đến mua xe về là cả nhà suy sụp luôn.

• Like
Reactions: vqhung611
Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
@tamquy : Bác Tam Quy nhìn xa thấy rộng cho em hỏi, em đang tính sang năm thuế giảm để cố gắng làm chiếc Civic 2017 mà giờ vướng 116 không biết khi nào về. Sang năm có khi nào Civic có thể xuống tầm 700-750 không các bác ? HIện có Elantra Turbo cũng làm em phân vân quá .

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
@tamquy : Bác Tam Quy nhìn xa thấy rộng cho em hỏi, em đang tính sang năm thuế giảm để cố gắng làm chiếc Civic 2017 mà giờ vướng 116 không biết khi nào về. Sang năm có khi nào Civic có thể xuống tầm 700-750 không các bác ? HIện có Elantra Turbo cũng làm em phân vân quá .

Em thì không nhìn xa trông rộng được như bác tưởng đâu, em sẽ cố gắng trả lời bác theo ý kiến cá nhân, đề tài này em cũng có nghiên cứu :

Vấn đề 1 : nghị định 116
Sau khi chờ đợi cái thông tư thì chốt hạ là chính phủ quyết tâm chơi lầy, vi phạm các kiểu để bảo vệ thị trường cho 3 thằng lắp ráp trong nước. Vì là chơi lầy nên các hãng sẽ phải tốn bèo là 3 tháng để nhập xe về, nghĩa là đâu đó hết quý 2 năm nay. Các hãng đã nhập khá nhiều xe và đang phơi sương phơi nắng ở cảng HCM và Hải Phòng để chờ đủ giấy tờ thông quan. Như vậy em phán đoán là lầy được 3 tháng nữa thôi, lầy nữa là các nước sẽ phải chơi đòn phản vệ để bảo vệ kinh tế của họ bằng cánh tung ra các nghị định tương tự cho các hàng xuất khẩu của Việt Nam. Nhưng em sẽ không mua xe ngay vì xe mà phơi nhiều quá là không hay, còn đợi có được giấy tờ rồi mới nhập khẩu thì bèo cũng thêm 2 tháng nữa, như vậy quý 4 mua xe an toàn hơn.

Vấn đề 2 : giá xe civic
Giá xe sẽ phụ thuộc vào thị trường là chính, vì khi có Civic cho bác mua nghĩa là các dòng xe nhập khác cũng đã tràn lan thị trường. Cho dù làm khó xe nhập thì xe nhập vẫn giảm được 10-20% nên em nghĩ khả năng 750 triệu cho civic là có thể xảy ra.

Vấn đề 3 : mua xe nào
Bác nên cân nhắc việc mua xe phải xuất phát từ nhu cầu, tiếp đó bác tính tới kinh phí kết hợp với sở thích để ra được cái xe. Ngắm chừng là bác yêu tốc độ rồi, không rõ bác chở bao nhiêu người sau xe ? Nếu xét độ bền bỉ thì Honda Civic vẫn có cửa hơn, nhưng xét về hiệu năng giá thành thì em thấy Elantra Sport giờ đang vô đối rồi. Bác đợi chút có xe rồi các review sẽ cho bác biết là cái giảm xóc đa điểm sau của Elantra Sport có êm ái không, nếu êm ái thì em nghĩ chiến tốt con này, vì cái động cơ và hộp số của nó quá đỉnh trong phân khúc rồi, mà nó chở người êm ái nữa thì còn gì bằng. Đường ở Việt Nam sẽ không thể chạy hết tốc độ được, nên bác yên tâm động cơ xe sẽ bền. Bác cứ tưởng tượng động cơ 200 mã lực mà bác xài có 100-150 thì chắc chắn là bền rồi. Còn các thành phần khác thì sẽ thua civic chút đó, nhưng của bền cũng tại người nữa, chăm xe tốt thì nó sẽ quý bác thôi. Như vậy có nhu cầu, có kinh phí là chiến thôi bác. Khi em mua xe là kinh phí phải dư dả mới mua, vì em không muốn mua xe về rồi phải chăm nó như chăm con, chạy nó thì lo lắng sợ va quẹt các kiểu, hoặc phải vay nợ thì còn vất vả nữa. Đã làm ăn thì không sợ nợ, chứ chạy gia đình là phải đủ điều kiện kinh tế mới chơi.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
@tamquy Cám ơn bác Tam Quy đã tư vấn nhiệt tình, em cũng cảm thấy 116 không kéo dài được lâu, thôi đã đợi đến nước này rồi thì mấy tháng nữa có là bao, bác nhỉ.
Còn về xe em đã yêu Civic từ cái nhìn đầu tiên, 180 hp của Civic em nghĩ đi trong phố & loanh quanh cũng ít khi dùng hết chứ nói chi 200 hp của Hyundai. Chưa kể form của Elantra cũng rất đẹp, trước khi ra bản turbo em cũng đã cân nhắc bản 2.0.
Chọn con tim hay là nghe lý trí, haizz.
Anyway, án binh bất động vài tháng xem có biến gì không rồi tính tiếp.
Chúc bác buổi tối vui vẻ !

Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
@tamquy Cám ơn bác Tam Quy đã tư vấn nhiệt tình, em cũng cảm thấy 116 không kéo dài được lâu, thôi đã đợi đến nước này rồi thì mấy tháng nữa có là bao, bác nhỉ.
Còn về xe em đã yêu Civic từ cái nhìn đầu tiên, 180 hp của Civic em nghĩ đi trong phố & loanh quanh cũng ít khi dùng hết chứ nói chi 200 hp của Hyundai. Chưa kể form của Elantra cũng rất đẹp, trước khi ra bản turbo em cũng đã cân nhắc bản 2.0.
Chọn con tim hay là nghe lý trí, haizz.
Anyway, án binh bất động vài tháng xem có biến gì không rồi tính tiếp.
Chúc bác buổi tối vui vẻ !
Đang có thông tin sớm thì Civic sẽ về lại tầm cuối tháng 4 này bác ạ :3
Và em đính chính xíu là Civic chỉ có 170Hp thôi xD

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đang có thông tin sớm thì Civic sẽ về lại tầm cuối tháng 4 này bác ạ :3
Và em đính chính xíu là Civic chỉ có 170Hp thôi xD
Em nghĩ là xe đang ở cảng rồi, giờ cởi trói là nó nhập khẩu ngay. Chẳng rõ khi nào thì cởi nữa. Mà thằng Honda cũng giỏi, biết trước tình thế, nhập ngay 750 CRV giá cao đúng ngày cuối năm để bán.

• Like
Hạng B1
25/1/18
51
39
18
34
Em thấy chắc hãng sẽ không để hàng ở cảng đâu bác, chi phí lưu kho quá tội, họ không cầm đằng lưỡi đâu.
@vqhung611 : Bác có info hàng về quý 2 ở đâu hay vậy bác ?

• Like
Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
Em thấy chắc hãng sẽ không để hàng ở cảng đâu bác, chi phí lưu kho quá tội, họ không cầm đằng lưỡi đâu.
@vqhung611 : Bác có info hàng về quý 2 ở đâu hay vậy bác ?
em làm bên hãng mà bác. Thông tin cũng chỉ là lời đồn ạ :3
Mấy bác kia cũng đang đặt hàng chờ của em rồi nè xD

Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
Em nghĩ là xe đang ở cảng rồi, giờ cởi trói là nó nhập khẩu ngay. Chẳng rõ khi nào thì cởi nữa. Mà thằng Honda cũng giỏi, biết trước tình thế, nhập ngay 750 CRV giá cao đúng ngày cuối năm để bán.
Em không nghĩ là về cảng r đâu bác. Vì nếu về cảng rồi thì giá chắc chắn vẫn như cũ và dĩ nhiên em cùng mọi người cũng đang mong giảm giá lô sau mà xD

Hạng C
24/4/17
609
4.525
93
Tình hình là em muốn mua Honda Civic 2017. Total tầm tiền em có tầm 200-300 triệu. Các bác Sale và Cho Vay Mua Xe inbox em giá và các hình thức ưu đãi, trả góp giúp em. Được em quất ngay. Em đang máu. Xin cảm ơn.
Mua Morning cũ đi cho vừa tầm tiền.. Vay mượn khổ lắm ;)