Hạng B1
Cân nhắc cẩn thận Bác ạ, thu nhập của em tầm 80tr/tháng + đầu tư đất nữa nên cảm thấy tạm đủ thôi. Thu nhập Bác mua xe sẽ phát sinh chi tiêu nhiều các khoản sau:
  1. Xăng: em đang chi tầm 3tr/tháng.
  2. Phí bảo dưỡng: bính trung bình 1tr/tháng.
3 Gửi xe (nếu nhà ko có chô): 1.5tr/tháng.
  1. Bảo hiểm, cầu đường: ~1.5tr/tháng.
  2. Phát sinh nhu cầu đi chơi nhiều hơn: 5tr/tháng.
Tính sơ sơ là phát sinh 12tr/tháng rồi. Bác tự cân nhắc nhé. Chúc Bác quyết định sáng suốt, nếu mua thì chắt bóp cho tiêu lại cho phù hợp thôi, nhưng có xe riêng cảm giác rất Sướng.
Vl lương 80trieu tháng còn suy nghĩ, có nhầm 8trieu ko vậy

10/5/17
1.589
1.357
118
Gửi Bác các khoản chi. Thu nhiều, chi sẽ nhiều, đặc biệt là các khoản Bảo hiểm ạ, T10 em đến hạn đóng BHNT, còn bình thường thì mỗi tháng tầm 50tr, ở nhà riêng ko tốn tiền thuê nhà (nhaf iem 4 người 2vc, 2 F1).

Attachments

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng C
10/2/09
833
1.075
93

Vậy người ta mới giàu anh, ăn chắc mặc bền.

Nhưng mà thu nhập 80 chai chưa dám mua oto, chắc tiền nhét chậc nhà băng quá. :D:D

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Cân nhắc cẩn thận Bác ạ, thu nhập của em tầm 80tr/tháng + đầu tư đất nữa nên cảm thấy tạm đủ thôi. Thu nhập Bác mua xe sẽ phát sinh chi tiêu nhiều các khoản sau:
  1. Xăng: em đang chi tầm 3tr/tháng.
  2. Phí bảo dưỡng: bính trung bình 1tr/tháng.
3 Gửi xe (nếu nhà ko có chô): 1.5tr/tháng.
  1. Bảo hiểm, cầu đường: ~1.5tr/tháng.
  2. Phát sinh nhu cầu đi chơi nhiều hơn: 5tr/tháng.
Tính sơ sơ là phát sinh 12tr/tháng rồi. Bác tự cân nhắc nhé. Chúc Bác quyết định sáng suốt, nếu mua thì chắt bóp cho tiêu lại cho phù hợp thôi, nhưng có xe riêng cảm giác rất Sướng.
tháng 80tr mà chỉ đủ sống ,
chắc tháng chơi đ 10 lần !

• Haha
Reactions: TuanTran2111
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Các bác cứ làm quá,làm ảnh chủ nhụt chí.
20t/tháng dư khả năng mua xe.
Bác cứ dự trù ,trừ hết các chị phí sinh hoạt trong gia đình, tối thiểu phải dư từ 7tr trở lên mới hẵng tính mua xe( trả góp) .Còn chưa vượt được thì thôi từ từ tính.
Chị phí nuôi xe ko quá cao như các bác nghĩ:
Tiền bãi đỗ xe,tuỳ khu vực,TP .. giao động 600k-1,5t ,nếu có chỗ đậu xe ko tính.
Xăng : đi nhiều hay ít trung bình 1t-2t.
Rửa xe thì tuỳ 80k/ lần.
Các khoản phát sinh nhiều nhất lúc mới có xe là : Cafe,ăn tối,đi du lịch ,1 thời gian sau là ổn.

• Like
Reactions: quanghieupham97
Hạng C
5/7/15
750
4.461
93
Các bác cứ làm quá,làm ảnh chủ nhụt chí.
20t/tháng dư khả năng mua xe.
Bác cứ dự trù ,trừ hết các chị phí sinh hoạt trong gia đình, tối thiểu phải dư từ 7tr trở lên mới hẵng tính mua xe( trả góp) .Còn chưa vượt được thì thôi từ từ tính.
Chị phí nuôi xe ko quá cao như các bác nghĩ:
Tiền bãi đỗ xe,tuỳ khu vực,TP .. giao động 600k-1,5t ,nếu có chỗ đậu xe ko tính.
Xăng : đi nhiều hay ít trung bình 1t-2t.
Rửa xe thì tuỳ 80k/ lần.
Các khoản phát sinh nhiều nhất lúc mới có xe là : Cafe,ăn tối,đi du lịch ,1 thời gian sau là ổn.
dư từ 7tr như a nói thì đâu còn khoản dự phòng.
Ko biết a chủ topic ở đâu chứ ở cái đất SG này muốn mua xe hơi thì khoản dư sau chi tiêu phải từ 10tr thì may ra mới trả góp nỗi xe hơi.
Cái việc mua xe hơi mà trả góp thì phải tính cho kĩ. Sao 1 li là đi ngàn dặm.

• Like
Reactions: quanghieupham97
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
e thấy mấy a lương có 5-8tr/tháng như phó chủ tịch tỉnh năm nào đó, vẫn cưỡi và nuôi LX570 tốt, thì 20tr/tháng nuôi đc Ben-Lì cũng đc ạ
giờ anh đó ăn cơm nhà nước ngủ có người trông rồi bác ạ.

• Like
Reactions: Daiyou
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
dư từ 7tr như a nói thì đâu còn khoản dự phòng.
Ko biết a chủ topic ở đâu chứ ở cái đất SG này muốn mua xe hơi thì khoản dư sau chi tiêu phải từ 10tr thì may ra mới trả góp nỗi xe hơi.
Cái việc mua xe hơi mà trả góp thì phải tính cho kĩ. Sao 1 li là đi ngàn dặm.
Bởi vậy mới nói trừ tất cả ra ...
Mà Saigon lương 20t chỉ tiêu trong gia đình cũng đủ thôi ko dư được nhiều.
Tuỳ bác chủ quyết thôi

Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
Con vợ hay con sh dzị bác
con động 2 thì,chạy bằng cơm,trái gió trở trời hoặc vì 1 cái lý do bất kỳ gì đó mà mình phải è cổ ra để phục vụ nó,mỗi tháng lại xì nhớt động cơ mấy ngày,khu vui chơi lại kế bên nhà vệ sinh,thích thì nó hoạt động,không thì nó nghỉ vài tháng,chi phí bảo dưởng bảo trì,làm đẹp 1 tháng đứt vài triệu đến vài chục triệu tùy tình hình hay tùy..độ đẹp,đấy tiền đâu nữa mà nuôi em 4 chân.