Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
lastman1974 nói:
Bình dương ở chỗ nào vậy bác vuhoang8x?
Em đăng kiểm xe ở Trung tâm gần Metro, QL13 đó bác. Nằm phía bên phải chiều Metro đi TP.HCM, tới Metro bác đi thêm vài trăm meter nữa là tới.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em cũng mới đi đăng kiểm ở trạm 50-05V An Phú Đông, Q12. Xe đời SX 2001 cũng 13 tuổi có dư, khi đăng kiểm cũng chỉ quên 1 ổ bánh mì là qua cái rẹt.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.684
113
Sài Gòn
mazda6. nói:
Anhhaiotosg nói:
Tân sơn nhất là chổ nào vậy bác, em cũng chuẩn bị đi đăng kiểm đây. ??

Trạm đăng kiểm Tân Sơn Nhất nằm ngay trên đường Hồng Hà  gần giao lộ với đường Trường Sơn  và kế bên trạm bảo hành của Nissan!!!

Thanks bác nhiều, mà mình đi đăng kiểm trước vài tháng có được không bác ?

Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
Nếu bác chủ đóng phí bảo trì đường bộ thì em khuyên bác nên đóng luôn 1 năm chứ đừng đóng theo hạn kiểm định. Nó sẽ rẻ hơn rất nhiều đó.

Hạng D
4/7/13
1.560
6.296
133
Sài Gòn
Cerato235.14 nói:
Nếu bác chủ đóng phí bảo trì đường bộ thì em khuyên bác nên đóng luôn 1 năm chứ đừng đóng theo hạn kiểm định. Nó sẽ rẻ hơn rất nhiều đó.

Vớ vẩn, không biết thì ngồi im đừng nói. Phí đường bộ nó chia ra ngày luôn, không mất cũng chẳng dư đồng nào.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/4/11
1.337
710
143
Em mới đi hôm nay. Em tới trạm Hồng Hà lúc 13g mà 13g30 mới làm việc nhưng được cái xếp xe vào hàng sớm, chỉ sau 2 xe. Xe tải trước em bị các anh hoạnh hoẹ dữ quá. Đến em thì anh nhân viên vô xe liếc thấy ổ bánh mì nên nói em ra sau chờ. Kết thúc là dán tem lúc 14g30 bồi dưỡng thêm 20k. Nói chung không đông nên chỉ mất 1g là xong.
Cám ơn các bác đã tư vấn và bà cả đã tài trợ cho chương trình này. Em xin hết ạ

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Neversad nói:
Cerato235.14 nói:

Vớ vẩn, không biết thì ngồi im đừng nói. Phí đường bộ nó chia ra ngày luôn, không mất cũng chẳng dư đồng nào.
Chuẩn girl

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
ztrummuz nói:
vinhpapa nói:
Hạn đăng kiểm em Cà rem của em là tháng 3/2014. Em có 1 số câu hỏi sau:
- Em phải đi trước hay trong tháng 3?
- Chọn trung tâm đăng kiểm nào thủ tục nhanh nhất? Em có thể đi Phổ Quang hay Bình Triệu (xa hơn chút).
- Nên đi vào giờ nào cho lẹ?
- Em có đọc 1 số thớt nói nên để tiền bồi dưỡng trên Tablo. Vậy hiện tại các bác bồi dưỡng bao nhiêu?
- Xe em cũng mới chạm mốc 20k km, vậy nên vào hãng bảo trì trước rồi đi đăng kiểm hay có thể đi đăng kiểm luôn? Hiện em không thấy xe có vấn đề gì.
Em xin cảm ơn.
1. Hạn ĐK có ngày cụ thể chứ hok phải chỉ có tháng nha bác. Đi ĐK trước ngày đó là OK. Nhớ trừ CN vì thứ 7 vẫn làm đến trưa.
2. Khu vực Thủ Đức thì em thấy làm khoảng 30 phút là xong. Nhanh hay ko em ko biết. Em làm mấy lần đều khoảng thời gian đó.
3. Xe bác ko có vấn đề gì thì để bồi dưỡng làm gì.
Thông thường DK xe là tiêu 1 buổi , hiếm khi khoảng 30 min, vì bọn nó xét xe thì nhanh nhưng làm thủ tục rất lâu nhất là bây giờ thời gian chờ để đóng phí đường bộ 1-2h là chuyện bình thường, đóng xong còn chờ nó lấy cái giấy dk đi ký và phủ keo thêm khoảng 1/2-1h, lấy xong giấy tờ mất cả h , chờ thằng dán tem nữa. Muốn nhanh nói thằng dán tem vào lấy dán trước mất 20K cho nó.
Còn tiền bỏ trong xe thường là 2 trăm, sẽ tự biến mất sau khi có người lên đâp ga đo khói, không có tiền bỏ trong xe thì hên xui mà xui nhiều hơn hên nhé. Cứ nghe tiếng đạp ga sẽ đoán được xe đó có wên tiền nhiều ít trong xe .Đi trễ còn phải chờ chúng ăn cơm trưa xong chiều mới dán tem nữa chứ.
Đáng lẽ xe cá nhân không kinh doanh thì chủ xe tự chịu trách nhiệm, đăng kiểm chỉ là hình thức ăn tiền chẳng cần thiết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Mr. Bean nói:
Neversad nói:
Cerato235.14 nói:

Chuẩn girl
Mất thời gian , đóng phí đường bộ tg lâu không thua tg đăng kiểm, 1 năm sau đi đóng tiếp khổ như đi đk, nên đóng theo tg đăng kiểm cho khỏe. Đáng lẽ cho nhiều cơ quan như thuế, ngân hàng bán phí đường bộ.. thì lại gom cho dk làm, nên quá tải với trình độ làm quá mất thời gian. tiêu phí của cải của người dân.

Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
Neversad nói:
Cerato235.14 nói:

Do em chưa biết rõ về vấn đề này. Nên mong bác phổ cập thêm chứ đừng nói em im kiểu thách thức, Chẳng là tháng 1 vừa rồi e mới đi đóng phí. Em đóng 1 năm thì hết 2.160k... Còn xe bác kia em hỏi bác đóng hết bao nhiêu thì bác ấy bảo 2.577k và cùng là xe 5 chỗ như nhau. Bác có thể giải thích cho em vấn đề này được không ạ ?