Tập Lái
31/8/17
4
5
3
37
View attachment 1757393Các bác tư vấn giúp em, em có tầm 1 tỏi 3, em nên mua sedan: Toyota Camry Q hay BMW 520i đời 2014-2015. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Thanks all

Chia sẻ cá nhân mình:
Năm 2011 mình mua em 2.4G , thời điểm đó Giá mua khoảng 1 tỷ. Đến năm nay 8 năm rồi vẫn có thể bán từ 650tr - 700tr
Xe đi từ đó đên nay thì gia đình mới đi đc 85.000km. Xe đi có thay thì chỉ thấy thay lốp xe, gạt mưa chứ chẳng có sửa cái gì nặng nề!
Trong khi đó em Bim 523i năm 2011 giá phá trinh 1 em như vậy vào năm đó cũng hết tầm 2 tỷ 3. Đến nay mà mua 1 em như này thì khoảng từ 850tr - 1 tỷ. Mà tiền sửa xe hay bảo trì xe thì ai cũng biết rồi! Mình không dám bàn tới tại chỉ nghe người bạn đang chạy 320i đời 2016 nói lại là chỉ số tiền bảo trì thôi cũng rất nhiều rồi, huống gì bị hư mà đem đi sửa thì chịu ko nỗi đâu!
Đại gia họ chơi Mec, Bim họ chạy đến lúc cần bảo trì nặng là họ bán trước rồi! Giờ ôm mấy em này về cực lắm! Mua luôn chiếc 2.5Q mới cho lành!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9 and fxxfxxfxx
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nếu hiểu về xe thì mua Bim không phải nghĩ. Sướng, đẹp, sang trọng quý phái. còn k biết gì về xe, sợ mất giá, mất của, quý tiền hơn quý mạng thì thôi, Camry cho lành cành cành. chạy chán, lái chả có gì thích thú. giữ giá hơn Bim, bèo hơn Bim, ồn hơn Bim, đi mệt hơn bim. Nói chung là nó chả có gì so được với Bim ngoài giữ giá hơn và đếch có cái gì để hỏng
À quên, nếu bác thích thì nghía qua Mercedes C200 đời 2015 - 2016. Xe này k bằng Bim 520 nhưng vẫn hơn xa Camry. Độ lành thì ... lành như Vios.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chia sẻ cá nhân mình:
Năm 2011 mình mua em 2.4G , thời điểm đó Giá mua khoảng 1 tỷ. Đến năm nay 8 năm rồi vẫn có thể bán từ 650tr - 700tr
Xe đi từ đó đên nay thì gia đình mới đi đc 85.000km. Xe đi có thay thì chỉ thấy thay lốp xe, gạt mưa chứ chẳng có sửa cái gì nặng nề!
Trong khi đó em Bim 523i năm 2011 giá phá trinh 1 em như vậy vào năm đó cũng hết tầm 2 tỷ 3. Đến nay mà mua 1 em như này thì khoảng từ 850tr - 1 tỷ. Mà tiền sửa xe hay bảo trì xe thì ai cũng biết rồi! Mình không dám bàn tới tại chỉ nghe người bạn đang chạy 320i đời 2016 nói lại là chỉ số tiền bảo trì thôi cũng rất nhiều rồi, huống gì bị hư mà đem đi sửa thì chịu ko nỗi đâu!
Đại gia họ chơi Mec, Bim họ chạy đến lúc cần bảo trì nặng là họ bán trước rồi! Giờ ôm mấy em này về cực lắm! Mua luôn chiếc 2.5Q mới cho lành!
Chưa chạy xe Đức và phán như thánh. nãn, thiếu hiểu biết thì đúng là Cam cho lành. còn biết xe, chơi xe Đức không phải nghĩ. cứ nghe người khác nói: tốn xăng, bảo dưỡng đắt, bảo trì đắt, thay đồ đắt... xin thưa, cứ chạy đi, xài đi rồi phờ an phan sắc phán.

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Camry Q mới, lăn bánh sau 4~5 năm còn ~800tr,
Con BMW 520 2014, sau 4~5 năm chắc cũng còn 700~800tr.
Giá trị thì như nhau, chi phí sử dụng chắc BMW hơn chút, nhưng đổi lại 520 đẳng cái hơn mấy lần con Camry Q.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Mình chưa có dịp trải nghiệm Camry nhiều. nhưng dòng xe của hãng Toy thì mình đang sở hửu fortuner G 2016, và lexus rx . 2 chiếc kia đều dùng vào dịch vụ, sau bao năm vì việc lớn , mà nay mới 1 lần xài cho bản thân , sắm con Li 750 .
Quả thật rất sướng khi chạy BMW , ngay cả lexus option cũng còn nghèo nàn. so với đồng tiền bỏ ra.
Nếu bạn là 1 người sành điệu,thích mới mẻ, trải nghiệm và hiện đại. Hãy chọn BMW.
Nếu bạn tiếc của, xuống giá, cái gọi là bền bỉ, bán lại nhanh và được gia . thì hãy chọn Camry.
Mà nói thật, Camry nhìn già quá.
cách đây 2 tháng , mình có ghé Toyota để dc trải nghiệm thử chiếc Camry, có lẽ khi ngồi lên BMW 750li, mình ngồi vào camry, thấy nó già nua, cục mịch, như 1 ông béo chật chội trong chiếc vest nặng nề. Thấy chán chán sao ấy

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
bà xã tôi lúc đầu cũng vậy! nhưng tôi thuyết phục, bà xã đồng ý cho thử. Bây giờ thì ok rồi, thậm chí còn thích. Xe tôi Ranger 3.2 2016.Vừa rồi bà xã tôi duyệt cho đổi xe Ranger Bi-turbo mới ra nữa đấy. Xe đẹp, tiết kiệm nhiên liệu, đi chơi xa chở đồ thoải mái (đây là ưu điểm xe khác không có), xe đi khá êm, bà xã và mấy đứa nhỏ không phàn nàn gì. Thỉnh thoảng cả nhà đi chơi Vũng Tàu khi về mua cá mực tươi đóng thùng xốp bỏ thùng sau không ảnh hưởng người ngồi trong xe. Do xe to nên đi trên đường thấy yên tâm.
Bác ơi mình nghe bảo chạy bán tải xóc và không êm hả

25/7/18
22
7
3
29
Bên e có sẵn camry cũ và mới luôn. nếu có nhu cầu bác alo e nhé: Toyota Đông Sài Gòn: 0937.64.69.64

Tập Lái
18/4/12
40
13
8
Cảm ơn các bác đã tư vấn, nghe các bác tả cái cảm giác gì đấy lúc ngồi sau volang Bim làm nhà em cũng phát rồ luôn. Nhân tiện bác nào có Bim 520i đời 14-15 trắng ới em nhé. Em cũng lọ mọ đua đòi đây