Hạng B2
18/12/14
234
162
43
Thấy anh em bảo 18 tỷ là lớn là mà e thấy anh em rao nhà đất bé tí ti cũng mấy chục tỉ….

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Giới trẻ bây giờ kiếm tiền giỏi thật! 8 năm buôn online ra 18 tỷ thì buôn online chứ nghĩ gì buôn đất, giờ khốc liệt lắm em ơi.
Mà thường chỉ có "đàn bà con gái" mới có vốn để buôn online chứ đàn ông con trai làm gì có vốn để buôn nhỉ.
Chính xác điều em trộm nghĩ mà không bằng không chứng không dám nói.
Buôn online ra 18 tỷ thì buôn online luôn chứ nghĩ gì buôn đất.
"Cũng chỉ là tiền gom từ 8 năm buôn online"
Gom từ 80 năm đi làm cũng khó ra 10 tỉ chứ đừng nói gom kiểu này.
Người trẻ giờ giỏi thật. Cứ tưởng đó là lời đồn xấu đểu của dân ba que hải ngoại chứ.
Người xưa mới 40 tuổi mà cầm 18 tỷ lên otosaigon hỏi mua đất, thì chỉ có thể là dân thụt két, dân chà đồ nhôm, dân đánh bạc, dân buôn bột.
Đố đi đâu ngoài được 4 ngành đó.
Mà mâu thuẫn là muốn làm trong 4 ngành đó thì vẫn phải là người lớn tí chứ tầm ba mấy bốn mươi cũng chả làm được, các thầy bà trong ngành đè cổ ngay.
Thế thôi. Tự cố chí kim đều là thế.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/8/16
2.249
23.488
113
Chính xác điều em trộm nghĩ mà không bằng không chứng không dám nói.
Buôn online ra 18 tỷ thì buôn online luôn chứ nghĩ gì buôn đất.
"Cũng chỉ là tiền gom từ 8 năm buôn online"
Gom từ 80 năm đi làm cũng khó ra 10 tỉ chứ đừng nói gom kiểu này.
Người trẻ giờ giỏi thật. Cứ tưởng đó là lời đồn xấu đểu của dân ba que hải ngoại chứ.
Người xưa mới 40 tuổi mà cầm 18 tỷ lên otosaigon hỏi mua đất, thì chỉ có thể là dân thụt két, dân chà đồ nhôm, dân đánh bạc, dân buôn bột.
Đố đi đâu ngoài được 4 ngành đó.
Mà mâu thuẫn là muốn làm trong 4 ngành đó thì vẫn phải là người lớn tí chứ tầm ba mấy bốn mươi cũng chả làm được, các thầy bà trong ngành đè cổ ngay.
Thế thôi. Tự cố chí kim đều là thế.
em thấy dân buôn online nhiều người giàu thiệt mà. tầm tiền đó là bình thường.
nhưng thường họ ko có lên hỏi ất ơ thôi. thích là mua.

Hạng C
21/9/10
841
28.267
93
Mình cũng muốn kiếm các em, các cháu học hỏi ..., chứ giờ mần ăn triền thống hiu hắt quá
Klq: Ủng hộ em mấy chai vang đi anh Đò :D

Hạng F
3/10/15
10.069
12.407
113
Ngày trước em cũng ngẩng mặt ra với sự có tiền của 2 má con bối bối trên tích tốc vì buôn online.
Thấy bọn nó bán là kinh lắm rồi đấy, đổi đời này kia luôn, Merc này kia mua từ khi buôn online có tiền. Nhưng bọn nó vòng vòng 5 tỏi đã giỏi khiếp rồi chứ 18 tỏi thì quá cao.
Ko thụt két thì khó có công việc nào ra tiền bằng trừ khi ca sĩ diễn viên thì ko nói, nói cơ hội chung toàn dân thôi.

• Haha
Reactions: Đi Đò