Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Bác nhìn và cảm nhận mấy xe Đức chỉ qua giá tiền và kiểu dáng thì thôi 2 trường phái khác nhau có tranh luận hoài cũng thế. Còn cái vụ 0,1% chủ nhân BMW mới độ xe thì bác nên tham dự buổi off của hội BMW - OS này 1 lần đi rồi bác sẽ thấy tin hay không. Bảo đảm với bác mỗi 1 chủ là mỗi xe nó khác nhau từ nội thất đến nội thất không ít thì nhiều (vì EA chỉ bán xe bản base còn về làm xe nó ra sao thì tùy chủ nhân của nó). Lỗi mốt hay không thì chưa chắc những con đời mới đẹp bằng mẫu cũ như E-Class 2010 chả ai nói nó không đẹp hay sang nếu để kế bên con C-Class hay E-Class mới xem. Giá trị chiếc xe đâu chỉ nằm ở kiểu dáng cũ hay mới.

Lí do bác mới lái con CLA và con 428i có 1 chút cảm thấy thích CLA hơn cũng bởi con CLA dẫn động 4 bánh, còn 428i chỉ là cầu sau. Xe nhỏ gọn hơn nên di chuyển dễ dàng, chứ ai mà lái quen BMW rồi bảo đổi xe trừ khi là lên Porsche hoặc hơn thế nữa. Như đã nói mỗi xe có cái hay riêng còn những cái bác tư vấn tất cả cảm tính đều đang nghiêng về Mer vì bác thích Mer hơn, đã là sở thích thì tranh luận không có kết quả.
Em nghĩ bác đó nói cũng đúng mà, 2 tỷ thì lái CLA45 sướng hơn 428i rồi :D.

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
GLA em nhìn thấy nhỏ quá, bác thích mer thì làm em C250-300 là ok, rộng thì có A4 của au, qua năm có GLC về kkkkk, em đi mua vé số đây

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Theo em nghĩ ráng để dành thêm 2t nữa rồi mua luôn RX350 Q7 hay Macan caynenn luôn kakaka
PS/ Em nói thật chứ xe mấy tỷ thì thích chiếc nào chơi chiếc đó,cầm tiền trong tay thì cứa ra các hãng xem thực tế,cần thì lên chạy thử,cái nào được thì múc... Hơi đâu mà lên dây hỏi.. 100 ngừoi 1000 ý khác nhau...

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Bác nhìn và cảm nhận mấy xe Đức chỉ qua giá tiền và kiểu dáng thì thôi 2 trường phái khác nhau có tranh luận hoài cũng thế. Còn cái vụ 0,1% chủ nhân BMW mới độ xe thì bác nên tham dự buổi off của hội BMW - OS này 1 lần đi rồi bác sẽ thấy tin hay không. Bảo đảm với bác mỗi 1 chủ là mỗi xe nó khác nhau từ ngoại thất đến nội thất không ít thì nhiều (vì EA chỉ bán xe bản base còn về làm xe nó ra sao thì tùy chủ nhân của nó). Lỗi mốt hay không thì chưa chắc những con đời mới đẹp bằng mẫu cũ như E-Class 2010 chả ai nói nó không đẹp hay sang nếu để kế bên con C-Class hay E-Class mới xem. Giá trị chiếc xe đâu chỉ nằm ở kiểu dáng cũ hay mới.

Lí do bác mới lái con CLA và con 428i có 1 chút cảm thấy thích CLA hơn cũng bởi con CLA dẫn động 4 bánh, còn 428i chỉ là cầu sau. Xe nhỏ gọn hơn nên di chuyển dễ dàng, chứ ai mà lái quen BMW rồi bảo đổi xe trừ khi là lên Porsche hoặc hơn thế nữa. Như đã nói mỗi xe có cái hay riêng còn những cái bác tư vấn tất cả cảm tính đều đang nghiêng về Mer vì bác thích Mer hơn, đã là sở thích thì tranh luận không có kết quả.
Có vẻ mình với bác P.Huayra hợp phết hehe.
Nói cho bác lamtacla nghe nè, hiện mình đang chạy 428 bản sportline và cũng đã chạy CLA rồi, hoàn toàn chính xác như những gì bác P.Huayra nói. Ngoài ra bổ sung thêm là, nhìn đầu BMW 428 ngầu hơn rất nhiều nếu so sánh trực diện, form sport dạng coupe khi động học, rộng rãi hơn CLA, và bản mới 11/2015 thì option nhỉnh hơn CLA nhé

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
2/1,2=1,67. Với 1,67 tỷ vừa zin con everest 3.2 all new. Đúng bằng giá subaru Outback 2.5.

Góp mãi mới đủ tiền không nên "Ôm, ịt, au" làm gì. Tốn nước lắm

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Theo như em biết:
Mơ-si-đì: Dành cho doanh nhân ngồi ghế sau, có tài xế riêng, vận hành êm ái.
Bim: Dành cho người lái, năng động men-lì. Vận hành mạnh mẽ hơn.
Vài chia sẻ cùng pác.

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Em mà quyết vấn đề gì hệ trọng, em chỉ hỏi ý kiến mỗi...vợ em. Cho lành.
Lúc cưới vợ 2, em ngâm cứu đủ các cô từ 3 năm trước. Lập cả bảng excel để phân tích ưu điểm của các cô.
Giống như giải toán hàm số vậy: "Nhiều m qúa, không biết chọn m nào, ta đưa em lên trục số, m<0, loại, m>0 lấy..."

Túm cái váy lại là phải tự quyết thui. Hỏi nhiều, đọc nhiều ý kiến tư vấn qúa hông chừng ra lôi em Camry về.
Xong.