Thảo Luận Chung Em có sai ko ?

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
RE: Em có sai ko ?

Em có một lần đang đi khúc CMT8 gần tới ngã tư NTMK thì có hai đứa choai choai chạy @ ngược chiều nó xỉa trong lề ra, may quá mình thắng kịp chỉ chạm vào bánh trước của nó. Thế là nó vất xe lăn đùng ra ăn vạ. Em ngồi trong xe khoát tay cho chúng tránh đi, nhưng thằng boy muốn làm le với con bồ nhảy tới giật cửa xe. Em vừa mở cửa xuống là nó xáng luôn một chưởng vào đầu, điên thế. Mình chưa kịp đánh lại thì đã có một đống bà con bên đường người ta xúm lại quây một vòng tròn chỉ mặt thằng đó mà hăm đánh, nhất là mấy bác xe ôm cực kỳ dữ tợn. Mấy chị bán thuốc thì đẩy em lên xe bảo hai đứa này láo để họ trị cho, đi đi kẻo kẹt xe. May cho chúng nó quá. Nếu mà không ai can chắc em cho thằng đó đi câu cá luôn rồi.

Nhưng mà mình đánh nó lỡ dại nó có làm sao thì cũng rắc rối to các bác nhể?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

@ Air bẹg: Không tát đâu mà việc đầu tiên là bim còi, tiếp theo là ủn cho phát nữa. còn tát là hành động thứ 3

Nhân đây tui kể cho các bác nghe một chuyện. Số là khi tôi đang nhích từng mi li mét trên đường CMT8 thì mấy chú choai choai đi xe máy cứ lách trái lên rồi vỗ ca bô xe tôi rồi chen qua đầu xe tôi (phải dùng từ chen chứ không phải đi vòng). Bực mình tôi nhấn cho một phát, thế là chú ta bị chẹt cứng giữa xe tôi và xe tải. chú ta la lối, tôi cứ vờ nghe nhạc...chú đập tay lên nắp ca bô ùyng ùynh....tôi mở cửa ra không nói câu nào, tương cho 2 cái tát thật mạnh xong rồi bỏ vào xe ngồi tiếp....Chú ta la lối một hồi thì cái xe tải phía trước cũng nhích lên để chú ra:mad::mad::mad:

Ngày xưa lúc tôi học lái xe ông thầy tôi nói chỉ nên nhường đường cho trẻ em, người già, người tàn tật, phụ nữ có thai...và mấy em xinh đẹp thôi. Còn bọn lỡm thì...nhất là bẹp tí bửng tôi cũng cho nó kinh một trận.

Hạng B2
2/8/05
345
2.156
93
TP HCM

Các bác toàn kể kinh nghiệm dùng bạo lực thế thì em sao áp dụng được, em vừa mở cửa là anh kia quát em rồi ấy chứ. Em cũng chả dám to tiếng sợ gặp phải cái thằng vô học nó lại cho em một phát thì chít.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Kể là phụ nữ thì đi đường lỗ quá! Không nhẽ đi đâu cũng phải mang theo thằng vệ sĩ bặm trợn hay vài ống xịt hơi cay. Là đàn ông cũng khổ luôn: đánh nhau mà thằng kia tỏi thì cũng vạ lây, nó bị thuơng thì mình cũng mất thì giờ vào đồn giải trình, nói chung là rắc rối. Mấy vụ này mệt người quá, ở VN mình phải chịu thôi. Luật pháp không nghiêm, dân trí lơ mơ thì chỉ khổ woman driving anything.

Hạng B1
29/7/05
65
4
0

Trích đoạn: hoatran

@ Air bẹg: Không tát đâu mà việc đầu tiên là bim còi, tiếp theo là ủn cho phát nữa. còn tát là hành động thứ 3
Em cũng làm đủ 2 thao tác đầu như bác, khi xe nó bị em ủi bẹp đèn sau thì 2 thằng xe máy đó chắn xe trước đầu xe em rồi hùng hùng hổ hổ. Em bước xuống xe cười rất tươi chưa kịp nói gì thì 2 thằng đó bỏ cả xe chạy mất tiêu vào trong hẻm (chắc nó thấy em "dịu dàng" với cây tuýp 1 mét trên tay tiến tới).

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

E thì gặp chuyện tức cười lém, lúc e lái cái C200 của ông anh, đang vào vòng xoay Dân Chủ kẹt tứ phí, mới vừa nhích lên thì có một chú đi FX cúp ngay đầu xe, thắng ko kịp thế là rào, chú ta nhìn e trong xe tưởng e nhỏ con bắt nạt được hay sao í (vì e hạ ghế sát sàn xe) thế là chú chống nạnh, chửi um, e lơ, chú hùng hổ vỗ mạnh vào capô, e hết chịu nổi mở cửa bước ra, cao hơn chú 1 cái đầu và phải cúi xuống hỏi nhẹ nhàng: "Mày muốn giề?", chú lẳng lặng dựng xe nổ mày dọt mất để e đứng ngẩn ngơ chưa kịp nói câu thứ 2.

Đi 4B mà gặp mấy chú choai choai đi 2B thì bực mình lém, mà gặp mấy cụ đi 4B còn bực hơn nữa chứ các pác nhể?

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

@woman lái ơi, mợ thử tìm một cây súng đồ chơi con nít của TQ sx để trong xe khi gặp những trường hợp như trên sẽ thấy rất hiệu quả.
Hôm trước e chở thằng cháu với gia đình đi Thủ Đức, đến ngả 3 Cát lái có một chú tải cúp đầu nếu e ko kịp thắng là tèo rồi, hắn còn nghinh mặt kên xì bo nữa chứ, e ko nói gì chỉ cầm cây súng của thằng cháu chỉa thẳng vào mặt hắn, cái mặt hắn chảy xệ xuống nhìn như cái bánh tráng mè nướng xong rồi đem nhúng nước í. Hiệu quả lém, nhưng đừng lạm dụng nghe các pác.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Đúng hay sai gì ko cần biết. Chỉ cần ngồi trong xe, có cái xe bảo vệ là ổn rồi. Đừng bước ra. Thế nhé bác. Cùng lắm sơn tút lại tại mấy garage quen trên forum OS này. Biết đâu được miễn phí nữa. Lady mừ. :D:D

Tập Lái
3/2/06
34
0
0

E xin can các bác như bác Hoatran nhé:E có 1 kinh nghiệm nhỏ xin được chia sẻ cùng các bác:
+1 lần gặp trường hợp xe hơi nối đuôi nhau dài đoạn ngã tư Pateur và Alexxander Rốt,có chiếc xe máy muốn băng nga ngã tư hướng Alex lên phía Diamond,chiếc Jolie cũng đang nhích từng mm trên hướng Pasteur,nhưng nhất quyết k cho chiếc xe máy qua (măc dù e thấy phía trên không thể nào cục cựa được trong khoảng ít nhất 5p),chiếc Joile cũng k chịu chừa khoảng không gian cho chiếc xe máy cho dù xe máy có nói j đó,e nghĩ chắc là xin cho qua và nếu có nhích lên tí cũng không làm được j.Khoảng 5p sau cả 2 bên chờ đợi,e thấy mặt a xe máy lầm lì k nói j, rồi phía trên Pasteur lưu thông,chiếc Jolie di chuyển từ từ thì chiẽc xe máy cũng từ từ "tặng" chiếc Jolie 1 chữ kí bằng...1 chùm chìa khóa.Bác tài chỉ biết ngẩn ngơ.Nếu e trog Th đó thì e nhường cho chiếc xe máy qua cho rồi,có vài chiếc xe máy thôi,mình đằng nào cũng phải chờ thôi vì phía trước cũng kẹt.

Nói chung e thấy đi xe 4b cứ nhường các đai ca 2b cho rồi,không thì bị..."đánh lén" thì vô gara vỗ cho vài vé mà lòng xót như bị trấn lột giữa ban ngày

Hạng B1
31/7/06
63
0
0

mấy hôm trước em cũng có môt vụ .Chú 2B chạy ẩu đã quyệt ngửa gương của em rồi nó lại còn chém đầu xe em.Tức quá em đuổi theo thằng 2B biết liền chạy .Đến đèn xanh đỏ trước cổng viện Bạch mai 2B phải dừng vì đèn đỏ thấy vậy em cứ tiến chấp nhận móp cản trước để đẩy cho nó ra giữa đường.Thằng cu xanh mặt may cho nó là còn nhanh tay thốc ga quay đầu ngược lại ko thì đã ăn đòn của em rồi.đấy là trong phố còn ngoài quốc lộ cứ chú 2B nào chạy trước em còi mà không tránh thì lúc vượt được biết là khg nên nhưng em cũng tạt đầu phát cho bõ tức. khối thằng chắc sợ đến già các bác ạ:D:D:D