Hạng B2
24/3/15
189
410
63
Sáng nay, qua giao lộ đã quan sát kỹ,nhưng vẫn lâm vào tình thế nguy hiểm.
cũng may là luôn có tinh thần cảnh giác cao độ, chân luôn để ở bàn đạp thắng nên kịp nhường cho đại ca.
P/s : mình hơi chủ quan & mấy anh bus đúng là đại ca đường phố.

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
bác cua trái ra 1 chiều thì phải sát làng trong cùng 1 chiều chứ bác cho ra làng giữa, a bự con bóp còi và đâu có nhường bác, quan sát kĩ chút an toàn bác ah

• Like
Reactions: nttanmam and VNET
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Giao lộ ngã 3, đường bác đi chắc chắn là đường ko ưu tiên. Đường ngang lớn là đường ưu tiên.
Giao lộ ko có đèn tín hiệu, lại ko có vạch dừng hoặc biển STOP là thiếu xót của GTVT.
Khi tới giao lộ như này, bác chủ nên dừng 1 tý, ngó bên phải, rồi liếc bên trái mới từ từ đâm đầu ra.
Ở nước ngoài, chổ này bắt buộc phải có ít nhất là biển STOP, khi đó, các PT bắt buộc phải dừng, nhường cho các xe trên đường ngang đi hết mới được rẽ ra.
Xe nào ko dừng hẳn lại là ăn vé phạt ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác chủ vào giao lộ nhanh quá thì thời gian đâu đủ để quan sát, chậm lại vài giây cho chắc bác à.

Hạng B2
24/3/15
189
410
63
Xem trên clip thì rất bình thường..... Còn bác chủ thấy nguy hiểm chắc lúc đó bác thiếu quan sát cho xe đi luôn... rồi giật mình bởi còi hơi của anh Bus... hú hồn dặm thắng..... phải hok khai mau??? :3duongbia:
Đây là đường đi làm mỗi ngày nên biết rất rõ thường có bus hướng đó, khi vào giao lộ cũng đã ngó rồi nhưng anh bus kia từ làn sát công viên phi vào nên mình vào thế ... ghi nhận đóng góp của các bác, rút kinh nghiệm sâu sắc.:3dchongchong:

• Like
Reactions: ntt61 and ttqui2005