Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
hehe, k có chuyện PC67 xin lỗi đâu. Trả lời thì có 2 cái rồi. Nên "hãy đợi đó", hehe.
Quan trọng xử lý thế nào thôi , có quyết định khởi kiện hay k ? Chứ em biết ở quê em họ xử lý tốt lắm chứ k phải dạng vừa đâu :)

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Mới chỉ có thông báo thôi mà, còn làm việc với Giám Đốc nữa chứ nhỉ!!!

18/7/14
172
356
63
57
hehe, k có chuyện PC67 xin lỗi đâu. Trả lời thì có 2 cái rồi. Nên "hãy đợi đó", hehe.
Hehe ! Văn hoá công chức, cán bộ (cả lãnh đạo ??!) VN hình như KHÔNG có khái niệm XIN LỖI & TỪ CHỨC !!?
Chỉ có mỗi sợi dây kinh nghiệm dài vô ............t.............ậ.............n ...............
Nên cứ đợi ......đ.....ấ.....y ..............

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Rất cảm phục tinh thần của 02 bác,đả cố gắng"đi tìm công lý";Không biết các bác còn chiến nửa không,nhưng đến đây...là củng đủ cho ae OS....tự suy gẫm được rồi...Lại nghỉ đến câu ngày xưa của các cụ...Con Kiến mà đi kiện củ...khoai?
Một lần nửa cảm ơn...02 bác..!

• Like
Reactions: Hilander
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Tại sao khi bị thổi vào các bác không kêu nó chứng minh mình vi phạm lỗi nào nhỉ ? Hơi đâu nói mình biết luật. Mình bị mấy lần nên chia sẻ như sau:
xxx: mời anh xuất trình giấy tờ.
mình: tại sao tôi phải xuất trình giấy tờ ?
xxx: anh vi phạm lỗi chạy sai làn đường.
mình: tại sao lại vi phạm lỗi sai làn đường ?
xxx: làn trong oto, làn ngoài xe máy.
mình: anh cho tôi xem điều luật nào quy định điều này?
xxx: người ta chạy như vậy, anh không thấy à ...
mình: anh cứ cho tôi xem khoản nào , điều bao nhiêu của luật giao thông đường bộ quy định như vậy, còn không thì tôi đi -> nhất quyết không đưa giấy tờ.
Các bác trong này đừng nên cho xxx biết mình hiểu luật, nó sẽ vặn lại mình. Mình cứ quần nó 1 hồi để nó phải đuối vì không có bất cứ luận điểm nào chứng minh mình sai. Không cần phải chứng minh mình đúng.
Lập luận của ban rất xác đáng. CSGT đã quen thói áp đặt lên những người tham gia lưu thông, cho nên họ chỉ nhượng bộ với những người có lập luận chính xác như bác. Thank you bác đã chia xẻ .

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Vẫn là một câu hỏi, từ Trảng Bom ra Long Khánh trên QL1, ô tô con có được phép lưu thông trên 2 làn hay chỉ được lưu thông trên làn đường sát giải phân cách mà thôi? Minh thật tình không biết, mặc dầu đã "ngâm cứu" cả cái điều 13 của Luật GTĐB, và lùng sục thêm trên google nhưng đến chừ vẫn mù mờ. Bác nào biết trả lời giúp? Thanks!
Chạy được 2 lane. Có biển báo rõ ràng.

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
@Nikekhoi cảm ơn thịnh tình của bác. Nhưng em cần sự hỗ trợ về tinh thần và pháp lý hơn. Nếu sợ phiền hà thì em đã an phận bò nối đuôi, sợ tốn tiền thì em đã nhét bánh mì khi được gợi ý chứ không cầm biên bản về. Cái em đang theo đuổi nếu nói là công lý thì to tát quá, nhưng em muốn trả mọi thứ về đúng nơi, đúng chỗ của nó. Nếu làm được thì mất chút thời gian hay tiền bạc cũng đáng.
@shpy@dawmgoodman: em đã nhận được mẫu đơn khiếu nại của các bác, mai em sẽ thảo đơn và gởi các bác xem thử.
@businessman biên bản hẹn bác khi nào giải quyết? Em thứ 5 ngày 22/1. Nếu được em và bác gặp nhau trước rồi cùng nhau khiếu nại sẽ có trọng lượng hơn.
Em đã ăn biên bản đoạn Dầu Giây - Long Khánh như thế nào?