Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
ca này có bàn tay cấu kết của thằng bên phòng công chứng & phòng TNMT

http://m.sggp.org.vn/so-say-trong-hop-dong-nguy-co-mat-nha-47-ty-dong-561692.html
Công chứng xong là phải nhận đủ tiền và giao toàn bộ giấy tờ, đó là điều bắt buộc.
P/S: xã hội toàn lừa đảo, mua như @oishi cũng bị lừa, mà bán còn bị lừa nhiều hơn, ghê thật. Cuối cùng cũng do cán bộ bẩn mà nên cớ sự và cuối cùng người dân không được bảo vệ đàng hoàng theo cách đúng ra họ phải được hưởng.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Thế này... hàng thơm mà đang nằm NH thì méo tới lượt mình. Cò nó ôm nó lướt lại hoặc anh em họ hàng bạn bè thằng ngân hàng và cò lượm rồi. Chưa kể giá bán do cò rao toàn kê lên 200/300 triệu so với giá chủ nhà bán Nên mua 4.5 tỉ thì cứ trả 4.2 tỉ rồi để số phone mình lại cho chủ nhà

Hạng D
28/6/07
2.811
1.788
113
Nhân vụ này em muốn cho bọn nó hầu tòa một dây luôn vì theo lời ông anh làm hình sự nói là khả năng chúng nó có một nhóm làm giấy tờ giả rất tinh vi. Sự việc của em đặt cọc tại NH ở Phú Nhuận nên phải trình báo ở CA Phú Nhuận. Sẵn đây bác nào có quen biết các anh hình sự bên PN giới thiệu giúp em được không ạ? Em muốn làm rõ trắng đen vụ này.
Giờ mới thấy thớt này - 2017 a Cường làm đội trưởng hs bên Phú nhuận

Tập Lái
12/10/20
15
4
3
29
Em nghĩ vụ này bà Ngọc với bà Châu cấu kết với nhau lừa rồi, mọi giấy tờ đều hợp pháp, chỉ có khúc cuối bác chủ thớt thấy chữ kí sang nhượng không giống nên nghĩ bà Châu lừa, cuối cùng không mua nữa thì tụi nó ăn tiền cọc. Tình huống này bác có xuống tận nhà hỏi thì cũng không ăn thua.

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
E làm nghề cầm cố gần 10 năm và nay bỏ nghề e chia sẻ như vầy
Bà Ngọc cầm nhà cho bà Châu và tới tháng nợ đầm đìa không trả nổi em nói thatn vay ngoài chỉ can 2 tỉ mỗi tháng là 100 t rồi và cứ 3 tháng không trả nổi thì bà Ngọc buộc phải vay lại từ đầu
Vay lại từ đầu là vầy :Ngọc thiếu 2 tỉ + 3 tháng nợ = 2.3 tỉ và buộc Ngọc phải vay là 3 tỉ ....Nhưng Ngọc sẽ bị trừ
1 - tiền gọi là phí dịch vụ 10 % = 300 t
2- lãi đóng trước 1 tháng của 3 tỉ là = 150 t
Vậy cộng tiền vốn 2.3 tỉ + dv 300 t và lãi 150 t buộc phải đóng trước 1 tháng =2.750.000.000 đ và Ngọc chỉ cầm về nhà được 250 t cho khoảng vay 3 tỉ
Và các bác nghĩ đi tiền đâu đóng lãi mỗi tháng 150 t
Nên buộc Châu phải lấy lại Tài sản của mình bằng cách sang tên sổ ( Vì thỏa thuận vay Châu không được sang tên nếu Ngọc làm tròn nhiệm vụ đóng lãi hàng tháng ) và lo lót vay Ngân hàng... E nói là lo lót vay Ngân hàng mới khó nhất vì thằng Công chứng giấy tờ tui ủy quyền hợp lệ là a phải công chứng cho tôi để tôi ra Phòng TNMT sang tên hợp lệ và Châu chi cở 100 t là Ngân hàng cho vay ngay ....tôi không cần biết ai ở trong nhà vì 2 bên mua bán hợp lệ là tôi cho vay ...và Châu vay không trả tôi ( Ngân hàng) siết nhà và mời Thi Hành án tống cổ Ngọc ra khỏi nhà trong 1 p 30 g ( Vì công mua bán nhà a cũng phải cho chủ ở lại 5 bữa nữa tháng để họ dọn )
Và vợ bác chủ lại hỏi chủ nhà thì lòi ra ....em giải thích cho các bác hiểu nha ...Đụ con mẹ mấy con chó vay tiền và muốn ăn giựt dễ gì nó nạp nhà nó khơi khơi cho các bác
Trường hợp em người thật việc thật nè em sang tên nhà 5 năm rồi Thi Hành án tới nói nó không được vì đuổi thì nó đi đâu ...chỉ có Ngân hàng họ Pháp nhân Nhà nước mới đuổi được bọn nầy sau khi tính tới tính lui e nhờ ae Xã hội thì nó mới chiu đưa Tài sản và phải cho nó lại phần nửa căn nha nó mới chịu dọn đi
Nên e kết luận nó y như trường hợp e chứ dễ gì qua mặt Phòng Công chung qua mặt Ngân hàng qua mặt Phòng TNMT ...đcm thằng Ngân hàng nó khôn hơn Chuột.. .muốn lấy tiền nó hả ...mấy bác mơ đi và e phân tích sau vì sau Ngân hàng nó im nó không nói gì để bác Oishi mua nhà... Để khỏi ra tòa khỏi phải Thi Hành án khỏi phải rắc rối cho thằng Trưởng phòng ký hs cho Châu vay....còn dài lắm mấy bác ơi phim nầy em xem hoài
Hay quá bro - ca này chắc chắn giống như vầy rồi đó

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Công chứng xong là phải nhận đủ tiền và giao toàn bộ giấy tờ, đó là điều bắt buộc.
P/S: xã hội toàn lừa đảo, mua như @oishi cũng bị lừa, mà bán còn bị lừa nhiều hơn, ghê thật. Cuối cùng cũng do cán bộ bẩn mà nên cớ sự và cuối cùng người dân không được bảo vệ đàng hoàng theo cách đúng ra họ phải được hưởng.
Ca này lại có happy ending nha các bạn - chịu khổ đi kiện tụng 6 năm nay tòa vừa tuyên hủy án rồi - khả năng cao sẽ trả lại cho nhau những gì đã nhận
Căn nhà mặt tiền Lê Văn Sỹ - hồi 2014 bán 58 tỷ (mới nhận cọc 11 tỷ - giờ trả lại 11 tỷ) thì ông chủ nhà bán căn đó giờ ít nhất giá gấp đôi.