Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
thietbiloc nói:
Em báo cáo các bác vừa hoàn thành cung đường Sài Gòn - Lộc Ninh - Bù Đăng - Sài Gòn.
Tổng Thiệt hại:
- 1 bình xăng
- 10 vé cầu đường
- Đóng góp cho tỉnh Bình Phước 800.000Đ để nâng cấp hạ tầng.
Lúc đi thì cứ chửi mấy anh bình dương tận thu< vừa chạy chưa hết trớn đã lại gặp trạm thu phí>
Lúc về từ Bình Phước, lại tháy Bình Phước nên học Bình Dương.
Nên chăng bác bỏ bớt 1 số 0 ????????????/

Hạng F
4/1/08
8.303
112.445
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
tanhuyfarmer nói:
thietbiloc nói:
Em báo cáo các bác vừa hoàn thành cung đường Sài Gòn - Lộc Ninh - Bù Đăng - Sài Gòn.
Tổng Thiệt hại:
- 1 bình xăng
- 10 vé cầu đường
Lúc đi thì cứ chửi mấy anh bình dương tận thu< vừa chạy chưa hết trớn đã lại gặp trạm thu phí>

Đúng là em đóng góp đủ số đó. Lúc vừa qua trạm thu phí cuối cùng trên đoạn dến Lộc Ninh, mải nói chuyện nên lỡ chân lên đến 86/80.

Đoạn Chơn Thành thì đường đẹp, chạy 80 mà cứ như 40 - 50 nên có mấy lần lỡ lên đến 110. May mà các anh không bắn đoạn này, chứ không thì em đã bị thu bằng 30 ngày.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
thietbiloc nói:
tanhuyfarmer nói:
thietbiloc nói:
Tổng Thiệt hại:
- 1 bình xăng
- 10 vé cầu đường

Đúng là em đóng góp đủ số đó. Lúc vừa qua trạm thu phí cuối cùng trên đoạn dến Lộc Ninh, mải nói chuyện nên lỡ chân lên đến 86/80.

Đoạn Chơn Thành thì đường đẹp, chạy 80 mà cứ như 40 - 50 nên có mấy lần lỡ lên đến 110. May mà các anh không bắn đoạn này, chứ không thì em đã bị thu bằng 30 ngày.
Ra là thế :)

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
thietbiloc nói:
BANH_TET nói:
úi chời
từ Lộc Ninh cụ băng qua Phước Long đi Bù Nho ra Bù Đăng à ...

Em không đi qua Phước Long mà theo hướng dẫn của Sygic, qua Lộc Tấn - Đường biên giới - Phước Bình - Bù Na . Sang đến Bù Đăng khoảng 100km.

Đoạn từ Bình Long qua Lộc Ninh đến Lộc Tấn bị ngưng mấy năm nay vì chính sách ngưng đầu tư công. Rất vớ vẩn. những cái cần thì ngưng giữa chừng.
Đường QL 14 đúng là lời nguyền rủa của nhân dân và cánh lái xe. Nghe tin bí thư tỉnh bị kỷ luật, nhân dân rất hả hê.
Hình như là chủ tịch đó Bác ơi.

Hạng D
4/2/10
3.390
30.188
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
vtcnhabe nói:
thietbiloc nói:
BANH_TET nói:
úi chời

Em không đi qua Phước Long mà theo hướng dẫn của Sygic, qua Lộc Tấn - Đường biên giới - Phước Bình - Bù Na . Sang đến Bù Đăng khoảng 100km.

Đoạn từ Bình Long qua Lộc Ninh đến Lộc Tấn bị ngưng mấy năm nay vì chính sách ngưng đầu tư công. Rất vớ vẩn. những cái cần thì ngưng giữa chừng.
Đường QL 14 đúng là lời nguyền rủa của nhân dân và cánh lái xe. Nghe tin bí thư tỉnh bị kỷ luật, nhân dân rất hả hê.
Chính xác là chủ tịch bác ợ.
@Phantan: do chỗ Tân Khai được "nâng cấp" nên nó mới hư bác ợ!!!

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
banglangbp nói:
vtcnhabe nói:
thietbiloc nói:
BANH_TET nói:
úi chời

[link=http://www.otosaigon.com/Forum/]Chính xác là chủ tịch bác ợ.
@Phantan: do chỗ Tân Khai được "nâng cấp" nên nó mới hư bác ợ!!!
[/link]
Chào Bác banglangbp. Nhà em cũng ở Bình Phước nè. Bác ở khúc nào vậy?

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Hôm nay, 28/11/2012 em mới đi Lộc Ninh về, cập nhật cho mấy bác vài khúc đường đáng chú ý.
1. SG - Bình Long vẫn vậy, chú ý nên đi xuyên qua thị xã luôn chứ không nên theo đường tránh.

2. Bắt đầu vào cung đường đau khổ Bình Long - Lộc Ninh thì mấy bác sẽ thấy tấm hình này.
Em đang cần thông tin Sài Gòn - Lộc Ninh ( Bình Phước ) ... gấp

Và đây là con đường mà mấy bác có thể chạy thoải mái, sẽ không bị bắn tốc độ ở khúc này nếu mấy bác lỡ chạy "trăm hai" hay "trăm tư" - Em bảo kê vụ này, mấy bác khỏi lo.

3. Vẫn có những khúc đường như vầy, mỗi khúc khoảng vài trăm mét.

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
4. Khu vực gần tới chợ Thanh Lương là đoạn đường "đẹp nhất" trong cung đường này.

5. Vài hình ảnh của khu vực ngay chợ Thanh Lương, hôm nay em đi thì thấy đoạn này là khó đi nhất mà thôi.

Nói chung trong vòng 3 năm trở lại đây thì con đường này hôm nay là dễ đi nhất. Độ dài khúc này chỉ khoảng 20kms mà thôi. Hôm nay vượt chướng ngại vật trong vòng 40 phút chứ không phải 1 tiếng như bình thường.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
ui chà ! dạo này SG có gì hem mà các bác về Bình Phước nhiều ? chắc làm cái quán lá phục vụ mem OS ! :D
Các bác lâu lâu mới đi 1 lần cung đường "đẹp" của tỉnh Bình Phước mà đã oải ! bọn em phải sống chung cả đời nè !

Mong các bác mang tri thức về khai hoang để tỉnh Bình Phước bớt nghèo ! nằm vùng biên, thế mạnh nhiều mà kém quá !