Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Nếu là phim cách nhiệt USA thật và chất lượng tốt thì ko bao giờ có giá bèo được,xe em đi thì em tự xử luôn vì em đang làm về lĩnh vực này,may mắn được vài ae OS tin tưởng dán ủng hộ:D,em thì ko bao giờ đụng đến 3M mắc công lãi thì ít mà mang tiếng với khách thì nhiều.

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
3M rất nhiều hàng giả đấy bác ạ. Với giá 1,8tr cả xe thì 100% là hảng giả rồi.
Em có chỗ quen làm nội thất. Họ nói luôn là 3M fake, (có chữ 3M USA chìm mờ mờ), nhưng fake có tới mấy loại. Em chỉ cần dán cho đỡ bị nhòm ngó thôi nên xe cũ của em dán loại fake 1, (trừ kính lái); đi 2 năm không thấy bong tróc hay sao cả, màu thì rất đẹp, dịu mắt...giá thì chỉ vài trăm, phù hợp túi tiền nghèo

Hạng C
27/3/10
845
10
18
Chào bác.
Hiện nay thị trường film cách nhiệt trên thị trường đang rất hỗn loạn, film thật film giả lẫn lộn.Film 3M hiện nay trên thị trường đa số là hàng giả có nguồn gốc Trung Quốc.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.211
113
V Kool thì chưa đủ tiền, thui chờ khi nào có chương trình giảm giá cho anh em OS thì dán ..hhehe

Hạng B1
21/2/11
81
0
6
casanova87 nói:
Kia Morning nói:
Đã xác định cái thằng này nó tính lừa em,gọi cho Carcare 290 ADV hỏi thẳng có thằng nhân viên nào tên vậy không thì nó báo không có.Phải nói thằng bạn của em chửi cho nó 1 trận mới được.
Bác nào muốn dán 3M cứ chạy xe ra Carcare 290 ADV để nhân viên tư vấn.Bác nào đã dán 3M rồi mà không biết thật hay giả thì cũng chạy ra đó tụi nó sẽ kiểm tra miễn phí cho các bác luôn.

Mình có 1 số kinh nghiệm mún chia sẻ với bạn như sau:

Mình có dán 3M ở 290 ADV được 6 tháng thì bắt đầu bị bung đem ra được bảo hành thì khoảng 3 tháng sau kiếng khác lại bi bung => rất mất niềm tin ở chỗ này tuy rằng dịch vụ khá tốt. Chiếc thứ 2 mình chưa dán nhưng mình sẽ chọn V-Kool:D và đa số oser đều chọn v-kool. vài dòng chia sẻ cùng bác.
chao bac em o noi that oto hai luan tren thi truong co rat nhieu loai kieng cach nhiet bac len chon v-kool la tot nhat
tai cua hang em co 2 loai v-ool neu bac co thoi gian ge gua em

Hạng B2
9/6/10
199
14
18
51
Thegioiauto.
Kia Morning nói:
Xe em mua của 1 người quen,đã dán kính 3M nhưng hôm trước có hỏi 1 thằng chuyên dán kính thì nó bảo kính 3M này là dỏm,có chữ Made in USA là dỏm rồi :mad: Em định dán lại thì thằng bạn thân em giới thiệu cho em 1 thằng nhân viên làm tại Carcare 290 ADV chuyên 3M chính hãng.Thằng này bảo sẽ lấy hàng trong kho ra dán cho em,kiếm garage nào có điện rồi nó dán luôn toàn xe (trừ kính lái) loại 3M mã sản phẩm:HP chi phí là 1tr8,vì là người quen giới thiệu (thằng bạn thân của em là bạn khá thân với thằng này).Vậy xin hỏi các bác giá thằng này đưa ra có hợp lý không ạ?nó bảo vì nó lấy từ kho ra ngoài "bắn lẻ" nên lấy giá rẻ cho em

Tốt nhất là bác đến nhà phân phối chính thức của 3M tại VN.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
En đang chạy 2 xe đều dán 3M ở 18 Phan Văn Trị.Chất lượng tốt,kỹ thuật dán cũng ok.Trước đây em có dán 1 xe bằng V KOOL,so sánh bằng cảm tính thì khôn thể chính xác,nhưng có thể là V KOOL cản nhiệt tốt hơn một chú(theo lý thuyết khoảng 5%!).Tuy nhiên V KOOL cản sóng radio và sóng GPS dữ quá và độ phản xạ cao,trong khi đó khả năng cản sóng và độ phản xạ của 3M rất thấp.
Tùy tính toán ưu tiên mặt nào mà dán bác ạ.

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
Nếu bác chủ thớt hay sử dụng GPS thì theo em nên dán 3M hoặc Llumar. Xe e dán V-kool nguyên xe cái GPS muốn tèo luôn.