Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
@MinhQuan trước hồi em lấy new sò 2014 bác cũng review xe em nè, giờ 2020 và xe hơn 100k km rồi bác review tiếp không kkk, thấy nhiều bác bẩu xe hàn chạy trên 5 năm - 100k kmv cân bán lạc xon kinh quá.

Bữa qua review bác chạy Na VL làm em cũng bị dính thính nên múc thêm Na VL nhưng do công việc cần lúa nên VL ra đi :(

Em đánh giá xe Hàn Hyundai Sonata sau 9 năm: độ bền và những điểm chưa hài lòng

4/3/19
499
282
66
28
đúng bác chủ nói, đời này ổn nhất của dòng Sonata... thế hệ kế thừa tiếp theo là 1 thất bại thảm hại... còn đời mới nhất thì để xem

Bác chủ còn đi hơi ít. với lại sử dụng bản cắt. nên chắc ko trải nghiệm hết e nó.
Hồi e đi Hàn, Sonata đời này cũng dc sử dụng làm taxi rất nhiều... đường bên đó thì ngon khỏi nói nên chắc ko có ổ con này con kia. nên đi êm ru... chiếc taxi đó mới chạy dc khoảng 450k km... thay cái j ko biết nhưng mà nó vẫn đang chạy thì at least là bộ khung bộ sườn nó ko đến nỗi nào :)
450k km thì cũng ra gì phết rồi.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Sao hồi đó a ko mua Camry giờ đánh giá ổn hơn ko
cuộc đời này toàn phải đánh đổi thôi bác. Lấy gái quê thì nó đảm việc nhà, lấy gái phố thì xinh xắn hãnh diện nhưng son phấn tốn kém hơn, dọn nhà chăm con cũng lười hơn.
Camry cùng đời thì chỉ ngang giá 2.0e. Camry hơn cách âm, êm ái và thương hiệu. Còn xe Hàn thì hơn option, kiểu dáng

• Love
Reactions: tenxo
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
đúng bác chủ nói, đời này ổn nhất của dòng Sonata... thế hệ kế thừa tiếp theo là 1 thất bại thảm hại... còn đời mới nhất thì để xem

Bác chủ còn đi hơi ít. với lại sử dụng bản cắt. nên chắc ko trải nghiệm hết e nó.
Hồi e đi Hàn, Sonata đời này cũng dc sử dụng làm taxi rất nhiều... đường bên đó thì ngon khỏi nói nên chắc ko có ổ con này con kia. nên đi êm ru... chiếc taxi đó mới chạy dc khoảng 450k km... thay cái j ko biết nhưng mà nó vẫn đang chạy thì at least là bộ khung bộ sườn nó ko đến nỗi nào :)
Chuẩn rồi bác, nếu chạy đường đẹp thì rất êm, nhưng đi vào đường gồ ghề như bê tông hay nhiều sỏi đá dăm thì nó rào rào khá nhức đầu.
Hiện tại thì sonata đời này bên Hàn vẫn chạy taxi nhiều lắm. Ko biết bao nhiêu km nhưng taxi mà chạy 10 năm thì ko thể ít được

Hạng B2
12/12/11
351
297
63
Chốt lại là không có tuổi so với cẩm ly, cùng đời với em này cẩm ly vẫn chạy đầy đường còn em sonata này gần như mất tích

• Like
Reactions: wot
Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Xe 9 năm mà ngoại thất , nội thất được vậy là quá tốt, a chủ có vẻ giữ gìn xe kỹ, ngoại thất trông vẫn rất hiện đại, không bị lạc hậu mấy, ghế da tuy hơi nhăn nhưng sau 9 năm sử dụng như vậy là chấp nhận được, nhựa nội thất trông còn sáng sủa lắm, chắc nhìn gần mới thấy xước xát ?
Máy của đời này đúng là kém hơn 2.4 nhưng hơn xa bản 2.0 của Camry cùng đời.

Chỉnh sửa cuối: