Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Re:Em đi phủ gầm và chia sẻ cảm nhận

phamchu nói:
Mondeo mà bác đòi phủ đến 7 chai 1 lít ghê vậy bác??? em chẳng bít là phun vào dâu cho hết nữa:D:D:D
Em tính 4 hốc bánh 4 chai, còn 3 chai phủ gầm cho thoải mái :D nếu nhiều quá thì bớt lại 1 chai nhẩy. Nhưng các bác cho em cả nhận về hiêu quả cách âm của em nó được khoảng bao nhiêu % vậy? Thanks các bác nhiều nhiều. Chúc mọi người giáng sinh an lành hạnh phúc.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

5 chai max nhe các bác, làm nhiều tốn tiền mà chẳng cải thiện bao nhiêu bác ạ.

Hạng B2
5/3/09
329
24
18

chương trình khuyến mãi còn không vậy các bác?

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

Em cũng câu hỏi này

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

CALL em và cho biết loại xe nhé

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

hunghse nói:
phamchu nói:
Mondeo mà bác đòi phủ đến 7 chai 1 lít ghê vậy bác??? em chẳng bít là phun vào dâu cho hết nữa:D:D:D
Em tính 4 hốc bánh 4 chai, còn 3 chai phủ gầm cho thoải mái :D nếu nhiều quá thì bớt lại 1 chai nhẩy. Nhưng các bác cho em cả nhận về hiêu quả cách âm của em nó được khoảng bao nhiêu % vậy? Thanks các bác nhiều nhiều. Chúc mọi người giáng sinh an lành hạnh phúc.
bài viết của em có cảm nhận rồi, xe em ko giảm theo %, vì % mơ hồ wá, em chỉ cảm nhận âm thanh vọng lên thôi

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu

Em có xem cách làm của Auto751, thấy bên đó quăng đồ tháo từ xe ra để trên nền nhà lung tung là đã thấy thiếu chuyên nghiệp.
Độ hoành tráng của từng công ty tuỳ thuộc vào điều kiện tài chính, nhưng tính chuyên nghiệp và trách nhiệm đối với sản phẩm phải là hàng đầu.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

update thêm ảnh phòng chờ Honda Phước Thành, hi vọng các hãng khác học hỏi theo.

Hạng C
10/9/11
538
7
18

Em thấy nhiều bác đang nhầm lẫn giữa xịt gầm và chống ồn. Xin thưa các bác chú ý phân biệt rõ 2 việc này nhé để không phải thất vọng sau khi làm:
- Phủ gầm là xịt cái chai giống như là sơn với tác dụng chống rỉ sét cho gầm xe (có cả hốc bánh xe.
- Chống ồn là làm cách âm, trong đó có cách âm 04 bánh xe, cách âm 4 cánh cửa, cách âm trần, sàn...
Thường thì một số gara khi làm xịt gầm thì làm luôn cách âm hốc 4 bánh xe. Do đó sau xịt gầm thì độ ồn có giảm nhất định. Còn trường hợp xịt gầm như của Theone là không có cách âm nhé, do đó độ ồn vẫn như cũ thôi. Các bác đừng nhầm lẫn mà thất vọng.

Hạng B2
22/5/11
107
0
16
Hanoi
facebook.com

nhìn qua kĩ thuật nếu nói là cách âm thì em không nghĩ hiệu quả sẽ cao còn chống gỉ sét thì em vote cho bác