Hạng C
10/9/11
538
7
18
Re:Em đi phủ gầm và chia sẻ cảm nhận

Hule nói:
Ké thớt sơn xịt của Theone, xe em đi làm bỏ ngoài nắng, nắng chiếu làm nhựa bên trong mau bạc (so sánh với xe bác ThaoLinh, xe bác ThaoLinh mua trước gần 1 năm mà nhìn còn mới hơn), có loại hóa chất gì khắc phục bác nào biết chỉ dùm, chỉ giúp chỗ bán luôn nhé.
Thanks,
Có 1 loại rất ok mà giá cũng rẻ thôi bác àh (khoảng 300k - 500k) đó là mua áo trùm cho xe để che nắng che mưa...

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

hoangvietmw nói:
Hule nói:
Ké thớt sơn xịt của Theone, xe em đi làm bỏ ngoài nắng, nắng chiếu làm nhựa bên trong mau bạc (so sánh với xe bác ThaoLinh, xe bác ThaoLinh mua trước gần 1 năm mà nhìn còn mới hơn), có loại hóa chất gì khắc phục bác nào biết chỉ dùm, chỉ giúp chỗ bán luôn nhé.
Thanks,
Có 1 loại rất ok mà giá cũng rẻ thôi bác àh (khoảng 300k - 500k) đó là mua áo trùm cho xe để che nắng che mưa...
bữa ko hỏi lun, em cho coi xe em, em dùng 2 cách
1. tấm vải lông chuột phủ talo
ưu: đậu ngoài nắng che talo, đỡ nghe mùi nhựa, che luôn dàn điện đóm bên dưới talo cho nó đỡ nóng và wan trọng nhất là vứt đồ trên talo ko bị tuột
nhược: chạy trời nắng phải có kính đen, ko là phản chíu khỏi thấy đường chạy
100k/ miếng
2. tấm phản wang che kính, đậu lâu ngoài nắng thì chịu khó lấy ra che, chỗ nào an toàn thì che bên ngoài (tốt nhất), ko an toàn thì che bên trong kính.
50k/tấm (mua 2 cái cho trc sau)
còn tiết kiệm thì dùng giấy cac-ton

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh

Giá cả phủ gầm cho MIT ZINGER, xe mới thế nào vậy bác Dầu?
Em ở chợ An Lạc làm vèo cái là qua bác liền!
Em có nghía chổ bác rồi, rộng đẹp quá. Em hay đạp xe ở đây!

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh

Hôm trước em có đọc thớt của bác nào giống bác, và được khuyên là mua chai DƯỠNG NHỰA sẽ thấy hậu quả, ủa lộn... hiệu quả ngay. Em có mua chai Sonax ở metro 200k mà chưa rãnh xài, vã lại xe em mới nên chắc ko thấy hiệu quả rõ. Bác thử xem.

Hule nói:
Thanks,

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

E PM cho Volley bal rồi nhóe

Hung HSÊ@ bác làm bên ngành an toàn hả- bác cho e cái đời xe bác cái nhé

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54

petrol nói:
E sắp có GÓI PHỦ GẦM bằng 3M 544 - Loại màu đèn của MỸ chính cống- cái này e xịt xe nhà rồi- quá đã luôn
Các bác có quan tâm thì e post giá nhé.

Loại này chứa trong Bình 4 lít - nên e phải nhập riêng cây súng có Bình chứa về để xịt luôn.
Dự kiến giá 1 xe 4 chổ Sedan - dứoi 2 triệu VND 1.999.000 chẳng hạn hihihi
Giá good quá bác Petrol ui, trước đây em làm cho ESC (7 chai Liquy Moly) hết gần 4 triệu.
Em muốn làm cách âm cho 4 hốc bánh của ESC (chỉ dán thêm vật liệu cách âm cho bốn hốc bánh thôi, không làm cửa-gầm-trần), không biết bên bác Petrol có làm giúp vụ này được không? Thank bác!

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Happy Car nói:
petrol nói:
E sắp có GÓI PHỦ GẦM bằng 3M 544 - Loại màu đèn của MỸ chính cống- cái này e xịt xe nhà rồi- quá đã luôn
Các bác có quan tâm thì e post giá nhé.

Loại này chứa trong Bình 4 lít - nên e phải nhập riêng cây súng có Bình chứa về để xịt luôn.
Dự kiến giá 1 xe 4 chổ Sedan - dứoi 2 triệu VND 1.999.000 chẳng hạn hihihi
Giá good quá bác Petrol ui, trước đây em làm cho ESC (7 chai Liquy Moly) hết gần 4 triệu.
Em muốn làm cách âm cho 4 hốc bánh của ESC (chỉ dán thêm vật liệu cách âm cho bốn hốc bánh thôi, không làm cửa-gầm-trần), không biết bên bác Petrol có làm giúp vụ này được không? Thank bác!
Cái này vật liệu cũng nhập và có nhân viên làm riêng bác ạ. Vấn đề là giá thôi- để e hỏi nhé. Tuy nhiên hai bánh sau làm thì ok còn 2 bánh trước dán kiểu gì nhỉ, e băng khoăn khoản này.

Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất

petrol nói:
...... Tuy nhiên hai bánh sau làm thì ok còn 2 bánh trước dán kiểu gì nhỉ, e băng khoăn khoản này.
Dán vô mặt trong của cái lồng vè đó bác ơi.
Bác pm dùm em cái giá phủ gầm 3M cho xe SUV 5 chỗ nhé. Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

petrol nói:
E PM cho Volley bal rồi nhóe

Hung HSÊ@ bác làm bên ngành an toàn hả- bác cho e cái đời xe bác cái nhé
Chính xác bác Petrol ạ nghề em HSE (Health - Safety - Environment). Ko biết trong FFC của mình có anh em nào làm củng nghề với em nữa ko nhỉ. Xe em là Mondeo 2.0 đời 2005 bác ah.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

focker nói:
petrol nói:
...... Tuy nhiên hai bánh sau làm thì ok còn 2 bánh trước dán kiểu gì nhỉ, e băng khoăn khoản này.
Dán vô mặt trong của cái lồng vè đó bác ơi.
Bác pm dùm em cái giá phủ gầm 3M cho xe SUV 5 chỗ nhé. Cảm ơn
Xe gì vậy bác cho e thông tin nhé - đang muốn demo cho khách xài thử 3M