Hạng B2
12/2/13
380
221
43
Re:Em đi phủ gầm và chia sẻ cảm nhận

vienchau nói:
tuan rau nói:
Vậy bác ở cùng phường với em rồi. Hôm nào rảnh em mời bác cafe nhé.

Cho em ké nửa nhe, em ở Đường số 2 khu Tên Lửa nè
Oki Bác. Vậy 8g sáng chủ nhật này anh em mình cafe Ý Tưởng 1( vành đai trong) các bác nhé.
số cầm chân của em : 0918 hai tám 5 sáu tám tám.

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

tuan rau nói:
Theo chân bác The one. Hôm nay em cũng đưa vợ 2 escape sang PT để phủ gầm. Em có vài nhận xét sau:
- Về cơ sở vật chất & cung cách phục vụ thì PT hơn hẳn những nơi khác mà em biết.
- Về mức đô chiên nghiệp thì các bác ấy làm rất bài bản & lớp lang như bác the one đã mô tả ở trên.
- Cảm nhận của em sau khi xe phủ gầm thì thấy yên tâm hơn cho vợ 2 của mình vì từ nay sẽ được bảo vệ chu đáo hơn. Còn về tiếng ồn của xe trước & sau khi phủ gầm thì hoàn toàn không có sự thay đổi . Trước khi đưa vào phủ gầm em chạy trên đường VVK với tốc độ 60km/h thì đo được 88 - 93 db ở đoạn đường êm nhất. Sau khi phủ gầm xong thì cũng đo lại & cũng có kết quả như thế. Như vậy có thể khẳng định rằng việc phủ gầm xe không ảnh hưởng đến độ ồn của xe.
Bữa nào coffee bác cho em mượn cái máy đo độ ồn thử tí được không bác? Em thật sự muốn biết độ ồn trong xe của em là bi nhiêu......

Em đi phủ gầm ở PT từ những ngày đầu lấy xe về cơ....facility ở đó quá hoành tráng....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/2/13
380
221
43

ga_con_tap_lai nói:
tuan rau nói:
Theo chân bác The one. Hôm nay em cũng đưa vợ 2 escape sang PT để phủ gầm. Em có vài nhận xét sau:
- Về cơ sở vật chất & cung cách phục vụ thì PT hơn hẳn những nơi khác mà em biết.
- Về mức đô chiên nghiệp thì các bác ấy làm rất bài bản & lớp lang như bác the one đã mô tả ở trên.
- Cảm nhận của em sau khi xe phủ gầm thì thấy yên tâm hơn cho vợ 2 của mình vì từ nay sẽ được bảo vệ chu đáo hơn. Còn về tiếng ồn của xe trước & sau khi phủ gầm thì hoàn toàn không có sự thay đổi . Trước khi đưa vào phủ gầm em chạy trên đường VVK với tốc độ 60km/h thì đo được 88 - 93 db ở đoạn đường êm nhất. Sau khi phủ gầm xong thì cũng đo lại & cũng có kết quả như thế. Như vậy có thể khẳng định rằng việc phủ gầm xe không ảnh hưởng đến độ ồn của xe.
Bữa nào coffee bác cho em mượn cái máy đo độ ồn thử tí được không bác? Em thật sự muốn biết độ ồn trong xe của em là bi nhiêu......

Em đi phủ gầm ở PT từ những ngày đầu lấy xe về cơ....facility ở đó quá hoành tráng....
Okie bác ! để mai em cầm máy về để các bác đo thoải mái.

Tập Lái
15/7/12
0
15
8

[/quote]
Okie bác ! để mai em cầm máy về để các bác đo thoải mái.

[/quote]
Bác ơi cho em thử đo con xe em nữa với nhe.... Tình hình con xe Escape 03 của em cũng bị ồn tương tự như các bác khác mô tả

+ Phủ gầm ,thì xe em đã đc mần từ trước khi về với em ...Vẫn rất ồn .... Mà theo em nghỉ ,nếu như chì cần xịt vài bình như vậy thôi mà đã cách âm được cho xe rồi thì hãng nào cũng đã mần hết từ lâu rồi chã cần đến phiên mình ... (có những dòng xe cao cấp ,đắt tiền nhưng vẫn ồn mà ) ---> Nên chắc chắn giải pháp này không phải
+ Theo suy diễn gà mờ của em thì muốn cách âm thì mình phải có một lớp vật liệu gì đó chuyên dùng để Ngắt đường truyền âm (từ gầm xe ,từ 4 bánh xe,từ máy xe ) ko cho nó liên tục ,khi tới lớp cách âm phải được tiêu âm hoặc giảm âm ....mới gọi là cách âm ....để đáp ứng đc môi trường nhạy cảm như trong khoang xe thì lớp này phải kiêm luôn cách nhiệt ,hút ẩm và thông thoáng nữa...

Hạng B2
28/10/11
141
1
18
41

điệu này phải có off đo độ ồn rùi

Hạng D
13/1/11
2.425
32.078
113

Cho em đo với mấy bác ơi :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

tuan rau nói:
vienchau nói:
tuan rau nói:
Vậy bác ở cùng phường với em rồi. Hôm nào rảnh em mời bác cafe nhé.

Cho em ké nửa nhe, em ở Đường số 2 khu Tên Lửa nè
Oki Bác. Vậy 8g sáng chủ nhật này anh em mình cafe Ý Tưởng 1( vành đai trong) các bác nhé.số cầm chân của em : 0918 hai tám 5 sáu tám tám.

Chủ nhật này em đang ở TV rồi, CN tuần sau được ko Bác?

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

Đi vậy thì hơi ít, nếu các bác chịu khó wa Q7 or Cafe Rose thì em lôi dc 5-6 người nữa ra. Em ở đường 36, đi chung xe cũng dc mà mí bác

Hạng B2
12/2/13
380
221
43

theone1984 nói:
Đi vậy thì hơi ít, nếu các bác chịu khó wa Q7 or Cafe Rose thì em lôi dc 5-6 người nữa ra. Em ở đường 36, đi chung xe cũng dc mà mí bác
Em ở đường 26 ( ngang nhà trẻ Hương Sen ) . Vậy CN tới nếu có đi thì các bác ới em nhé!