Tư Vấn Du Lịch Em đi ... show Thái Lan.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Cách đây 20 năm, 2001 em đi qua Pháp lao động khổ sai theo ctrinh của P.TM&CN Pháp giao, phối hợp với VCCI:)...Air France cho transit tại sân bay Don Mueang (Bangkok) 2h, lúc đó đã thấy sự khác biệt rất lớn giữa sân bay này và TSN, NB rồi.
Tại thủ đô Bangkok có 2 sân bay (Don Mueang và Suvarnabhumi): sân bay Don Mueang là sân bay nhỏ hơn sân bay Suvarnabhumi mà bác đã thấy vậy rồi, về mới thấy sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất bé tẹo!
Còn đường Cao Tốc bên Thái có những con đường rất rộng, 12 lane!, tài xế Thái họ cũng chạy bạt mạng luôn, họ chạy trên cao tốc mà cứ san sát!

Chỉnh sửa cuối:
Tại thủ đô Bangkok có 2 sân bay (Don Mueang và Suvarnabhumi): sân bay Don Mueang là sân bay nhỏ hơn sân bay Suvarnabhumi mà bác đã thấy vậy rồi, về mới thấy sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất bé tẹo!
Còn đường Cao Tốc bên Thái có những con đường rất rộng, 12 lane!, tài xế Thái họ cũng chạy bạt mạng luôn, họ chạy trên cao tốc mà cứ san sát!
Đúng rồi bác, nhưng khi mình transit tại Bangkok, thì lúc đó chưa có Suvarnabhumi, 5 năm sau (2006) mới có sân bay này.

• Like
Reactions: LACDA
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
(tt)
No cái bụng, e lại tiếp tục đi xem xiếc thú tại Trại hổ Sriracha Tiger Zoo.

Đây là 1 khu vực rộng lớn (đến hơn 1.000 ha) làm nơi trú ngụ cho các loài động vật hoang dã, nhất là Hổ Bengal, cá sấu, voi, khỉ, lạc đà... còn có cả heo nữa nhá.
Khách tham quan chỉ được xem 1 phần thôi, phần diện tích còn lại là khu vực bảo tồn.

Bắt đầu xem show cá sấu

Em muốn làm cá sấu.. :rolleyes:

Về nhà, xem lại hình thì e bị ám ảnh bởi biểu cảm của 2 bạn này, có lẽ cũng vì cuộc sống mưu sinh nên mới chọn nghề này.

Xong show cá, giờ qua show mèo nha các bác

Được nhìn tận mắt mới thấy con mèo này nó to lớn lắm các, nhìn qua màn hình khó mà hình dung được nó to ntn.

Mấy chú hổ ở đây được huấn luyện để làm trò đỉnh luôn nhé, xem show này khá đâu tim cho mấy anh quản trò.

Mew mewo

Em đi ... show Thái Lan.

Đặc biệt, ở đây họ nuôi hổ với heo chung chuồng nha, heo con với mẹ hổ, mẹ heo với hổ con. Loạn!!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TuanTran2111
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
(tt)

Ở Thái họ biết làm tiền khách lắm, ai vô cổng cũng được chụp 1 tấm hình, lúc ra thấy hình mình nằm trên mấy cải sản phẩm chén đĩa, khung hình... bác nào thấy hình của mình thì cứ lấy rồi để $ lại, e ko nhớ rõ giá, nhưng cũng khá rẻ.
Em đi ... show Thái Lan.

Chào Pattaya

Đêm đầu tiên e nghỉ ở khách sạn Royal Palace, chất lượng phòng ốc tốt, chỉ có cái nhà ăn là í ẹ thôi.

Bữa tối ngon lành với những món VN tại đất Thái. Về chuyện ăn tour cũng lạ, ở VN thì lần mò món Thái ăn, qua đến Thái thì lại ăn món VN. Vịt lộn thật!!

Show Big eye, đại khái là "rửa mắt" cho ae, trong mấy chỗ này họ ko cho quay phim chụp ảnh, thôi mời các bác đi dạo đêm

Ăn vặt vỉa hè cũng chả khác nhau mấy.

Món súp đêm đậm chất tàu.

Khuya ko ngủ, e ráng lang thang phố đèn đỏ bằng con nokia, khu này vác DSLR ko tiện lắm, mà ác cái nokia nó tèo đột ngột, e ko cứu được tấm nào. :mad: :mad:

Xong 1 đêm đẹp mắt với X Show tại Pattaya, e đi mộng mơ về những cái trải nghiệm thật giả lẫn lộn về cái ấy của mấy anh zai Thái trong đầu cho đến sáng… Đây lại là 1 góc nhìn khác của chuyến đi, vì ko có tư liệu thực tế nên e không trải lòng cho các bác được nhé.
Chúc các bác ngủ ngon.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
(lại tt)
Sáng ngày 2 e dậy sớm chuẩn bị đồ nghề để ra đảo Koh Larn chơi,
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Để ra đảo thì phải đi mấy con tàu cao tốc này. Tàu chạy nhanh, phi ầm ầm trên sóng, ở ngoài đảo thì có các dịch vụ cơ bản như ăn uống, tắm biển thôi, mời các bác dạo 1 vòng quanh đảo...

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Khu vực được rào lưới phao là để cho khách tắm biển, cano tàu bè cá mập ko được vào.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Thẳng phía trước là khu vực rất đông người TQ, nhiều e xinh và ăn mặc rất mini bikini, vì ko thích, e cũng ứ thèm chụp.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Lại ăn nhậu...
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Người dân ko đưa tiền nha, họ chỉ đưa đồ ăn, sữa...
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

• Like
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Qua Thái bác có đi xe tuk tuk ko,, xe này gặp đúng tài nài chạy mới đã,, bo cua tưởng lật ko chứ,,
View attachment 2487148
Có đi bác, mấy cái xe này gắn pô cứ ủn ủn, nhức đầu bỏ mợ... Bác thấy quả thắng tay ko?? Chắc drift cũng ko thua kém 4B RWD
Mà công nhận tuk tuk Thái nhiều tay độ chất lừ.

• Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cách đây 20 năm, 2001 em đi qua Pháp lao động khổ sai theo ctrinh của P.TM&CN Pháp giao, phối hợp với VCCI:)...Air France cho transit tại sân bay Don Mueang (Bangkok) 2h, lúc đó đã thấy sự khác biệt rất lớn giữa sân bay này và TSN, NB rồi.
Tuy nhiên dịch vụ sân bay QT thì ko qua dc bên mình đâu bác,, có tiện ích đánh Golf luôn mà,,

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
(tt)
Rời Pattaya, e lên xe về lại Bangkok,
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

trên đường xe ghé vào vườn nho SilverLake Pattaya, vườn nho này rộng hơn 1200 ha bao la rộng ra như một cánh đồng không điểm giới hạn.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Cảm giác dạo bước trong vườn nho này thật là yên bình, e đến đây vào buổi cuối chiều, những luống nho thẳng tắp, hương nho thoang thoảng, hồ nước phía xa, những vườn hoa và kiến trúc kiểu Châu Âu cho e 1 cảm giác thật khoan khoái, dễ chịu..
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Mời các bác ly nho tươi.

Em đi ... show Thái Lan.

Cũng nằm gần vườn nho, mời các chiêm ngưỡng tượng phật Thích ca Mâu Ni đang ngồi thiền, được tạc trên 1 vách núi sừng sững giữa đất trời, Sự độc đáo của bức tượng Phật lớn này là được khắc nổi bằng vàng ròng 24 kara, cao 130 m, rộng hơn 70m.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Gần hơn 1 tí, e dùng google thì dòng chữ khắc trên đại khái có nghĩa là:
Đức Phật Maha Vajirawat
Tuy bằng vàng lộng lẫy, nhưng không một kẻ gian nào dám "động chạm" đến. Người ta bảo, ở Thái Lan, kẻ cướp có thể dùng súng cướp ngân hàng, nhưng tượng Phật bằng vàng được tạc giữa trời xanh, thì đến lòng tham cũng phải cúi đầu. Có thể nói đây là một trong những niềm tự hào của người dân Thái Lan - một đất nước mà phật giáo là quốc giáo.

Em đi ... show Thái Lan.

Dịch vụ này có ở mọi nơi.

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Em thì khác tí ... Á châu thì mới biết VN. Còn âu châu thì chỉ có .. Tây âu chứ chưa dám qua Đông âu.
Còn 2 xứ bắc mỹ cũng đi khá nhiều. Nói chung thì VN đồ .... đắt thiệt nha ... em ở VN mà tiền ra như thác, còn các xứ khác thì ... bình thường.

Hiện đang cố đợi hết mùa dịch ....đây, nếu được còn lục địa trung á (trung đông) và Úc là chưa đi đến. Rất hy vọng ngày nào đó ngồi câu cá vào mùa ... đông ở Alaska thì tuyệt nhỉ.

Còn thái thì lúc trước em có transit qua thairways , trễ hơn chừng 2/3H so với vnairlines. do đó sau nầy em chọn vnairlines đi cho khoẻ (12h bay chứ ít gì).

Nhưng có lẽ là phải đi Thai một lần cho biết, chừng 3 hay 4 ngày là đủ rồi ...

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
(tt)
Điểm dừng chân tiếp theo là khu vườn NongNooch, là một công viên thực vật nhiệt đới rộng lớn của Đông Nam Á, bên trong có cả 1 hệ thống đường sắt và tàu lửa để di chuyển đó các bác ạ.
Em đi ... show Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Trong khuôn viên hiện nay có đến 20.000 họ cây nhiệt đới được sưu tầm từ hơn 50 quốc gia khác nhau quy tụ tại đây.
Các khu vực cây cảnh được sắp xếp tỉ mỉ và tỉa gọt đẹp mắt, công phu. Hình dạng, kích thước, trong đó có cả những cây xương rồng khổng lồ cùng nhau tạo nên vẻ đẹp nổi tiếng của khu vườn.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Sau khi tham quan khu vườn cảnh, tham quan động vật hoang dã, e tiếp tục trải nghiệm nghi lễ tôn giáo, xem các màn trình diễn võ thuật Muay Thái, trình diễn sân khấu hóa lịch sử đất nước Thái, và show voi như: đá bóng, vẽ tranh… Mời các bác:
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Muay Thái
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.
Em đi ... show Thái Lan.

Lịch sử hình thành đất nước Thái Lan:
Em đi ... show Thái Lan.