Luật Giao Thông EM đi thế này đúng hay sai

Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
nhường cái kiểu vợ bác nói là nhường xe bình thường. Còn nhường khẩn cấp thì xe bên lane trái tấp sát vào lane trái, xe bên lane phải tấp sát về bên phải để tạo khoảng trống ở giữa cho xe khẩn cấp di chuyển

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Cảm ơn bác Braveman bênh em, em cũng nghĩ và phản xạ nhanh trong TH đó, thấy thế là ổn hơn cả nên làm đại thôi.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.324
113
Nghe nói xứ người ta khi nghe còi xe cứu thương, cứu hỏa là ở đâu đứng yên đó luôn.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Mấy bác nói nhường đường bên trái là lý thuyết quá. Tình huống thực tế phải nhuòng bên phải là rất nhiều, nhất là khi một dọc xe 4b đang lưu thông làn trái. Nếu quan sát thấy xe đang lên từ tay phải mình (làn phải) thì cứ giữ nguyên làn trái đang đi + xi nhán trái để xe cc biết là mình đang nhường bên nào, họ sẽ tự chạy sao cho an toàn mà nhanh. Bx tào lao.
Tình huống này gặp trên đg Đinh Bộ Lĩnh một chiều rất nhiều. Hiếm khi nào xe cc chạy làn trái, các xe khác tấp phải để nhường cả!

• Like
Reactions: XeTank
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
Mấy bác nói nhường đường bên trái là lý thuyết quá. Tình huống thực tế phải nhuòng bên phải là rất nhiều, nhất là khi một dọc xe 4b đang lưu thông làn trái. Nếu quan sát thấy xe đang lên từ tay phải mình (làn phải) thì cứ giữ nguyên làn trái đang đi + xi nhán trái để xe cc biết là mình đang nhường bên nào, họ sẽ tự chạy sao cho an toàn mà nhanh. Bx tào lao.
Tình huống này gặp trên đg Đinh Bộ Lĩnh một chiều rất nhiều. Hiếm khi nào xe cc chạy làn trái, các xe khác tấp phải để nhường cả!
mạnh miệng quá, kỳ này bà cúp cử nhe,. kakakkaa

Hạng B2
15/9/15
193
154
43
Hôm trước em đi 4b trên đường từ khu Đại quang minh Sa la q2 về cầu thủ thiêm, đường 2 làn em đi lan trái, lan phải khá đông xe 2b. Bỗng một xe cứu thương hụ còi xin vượt gấp, em vội giảm tốc độ nép sát vào dải phân cách để xe cứu thương vượt qua bên phải em. Nó vượt xong em bị bx ngồi bên kêu anh nhường đường sai luật. Lẽ ra anh phải chuyển sang làn bên phải mới đúng. Nhờ các bác phán xử.
bà xã bác nói đúng rồi còn gì nữa

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Lần sau để bx bác cầm lái nhá...bác chủ ngồi canh xxx và ngó bảng báo cho vợ :)

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
14/11/13
1.371
6.804
113
Quân Khu Thủ Đô
bà xã bác nói đúng.
đường Mai chí Thọ làn phía trong bao gồm 4 làn đường
1-làn trong cùng bên phải dùngcho đỗ xe, 2 làn xe 2B và 1 làn trái sát con lươn dải phân cách dành cho 4B
bác chủ nói có 2 làn là sai.
bác chủ trình lái kém nên để cho Bà xã cầm lái thì an toàn hơn