Hạng B2
18/10/14
190
115
43
Hồ chí minh
Em xin trả lời trường hợp của bác là do bác đã đồng ý và Sales đã ra HĐ cho bác. Sau khi ra HD xong bác không mua nữa thì rơi vào 2 trường hợp: 1 là bác thanh toán phí ngắn hạn sau khi ra HD đến ngày bác chấm dự HD, 2 bác sẽ bị black list vì bên em làm việc bằng hệ thống thông tin của khách hàng nên còn lưu hết.
Việc sales nói 2 tháng xe bác bị khóa khỏi hệ thống trong trường hợp này là sai và có thể sales đó chưa nói đủ để bác hiểu ạ. Clear xe bác như khách mới là dành cho những tổn thất trước đó nhưng black list vẫn tồn tại vì bác đã đồng ý ra HĐ.
Vậy sao trước khi ra HĐ ko nói rõ ! Mình nói gửi hợp đồng tạm tính qua cho mình xem trước ! Chứ có nói đồng ý đâu !!

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Vậy sao trước khi ra HĐ ko nói rõ ! Mình nói gửi hợp đồng tạm tính qua cho mình xem trước ! Chứ có nói đồng ý đâu !!
Như em đã nói ở bài trên, do nhiều lý do và Sales chưa tư vấn cụ thể để bác rõ. Chỉ có thể ra Báo giá chi tiết cho bác, còn khi ra HD thì đã có hiệu lực rồi

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
e chia tay với Li được 2 năm rồi, qua PVI thấy cũng ổn.

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Em cũng cú vụ miễn thuờng 1tr lắm. Nhưng phải thừa nhận liberty làm nhanh gọn. Xe bị nặng thì 1tr coi như chi phí trà nuớc mới thấy đc cái lợi khi sự việc xảy ra. Đọc mấy phốt hãng bh khác đòi đủ thứ thông tin mới đuợc bh thì em cũng hãi. Sự cố thì không ai muốn, cần nhất là thủ tục nhanh gọn nên vài trăm miễn thuờng em thấy chấp nhận đuợc. Chia sẻ thêm là từ trc tới giờ em chỉ khai bh 2 lý do, đụng cột và quẹt tuờng, các bác sale Lib có giận em cũng chịu. Lái xe cẩn thận đến mấy thì cũng không luờng đuợc xe máy đấu đầu, đâm ngang hông xe mình. Hehehe.

• Like
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Em cũng cú vụ miễn thuờng 1tr lắm. Nhưng phải thừa nhận liberty làm nhanh gọn. Xe bị nặng thì 1tr coi như chi phí trà nuớc mới thấy đc cái lợi khi sự việc xảy ra. Đọc mấy phốt hãng bh khác đòi đủ thứ thông tin mới đuợc bh thì em cũng hãi. Sự cố thì không ai muốn, cần nhất là thủ tục nhanh gọn nên vài trăm miễn thuờng em thấy chấp nhận đuợc. Chia sẻ thêm là từ trc tới giờ em chỉ khai bh 2 lý do, đụng cột và quẹt tuờng, các bác sale Lib có giận em cũng chịu. Lái xe cẩn thận đến mấy thì cũng không luờng đuợc xe máy đấu đầu, đâm ngang hông xe mình. Hehehe.
Lý do bác khai là câu thần chú mà =))

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Bác khai hợp lý thì Li chả thắc mắc bao giờ !
em cũng xài Li đc 4 năm rồi, mua bảo hiểm là mua an toàn cho tương lai, nhiều bác cứ lăm lăm làm xe để gỡ lại phí BH thấy cũng lạ

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Mấy anh Lib cho mình hỏi: giả dụ xe mình bị xe khác đâm va gây thiệt hại lớn (cứ cho là vài chục triệu), CSGT giữ giấy tờ nhưng chưa lập bb, không giữ xe của cả 02 bên (CSGT muốn vậy thì mình cũng thua). vậy mình phải làm gì để được bh và Lib sẽ làm gì (đặt tình huống là mình đã báo cho tổng đài Lib)?
Nếu thấy ngon hơn bh mình đang dùng (vì vụ trên là thực tế của mình) thì mình sẽ chuyển qua Lib vào tháng 2 này.

• Like
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Mấy anh Lib cho mình hỏi: giả dụ xe mình bị xe khác đâm va gây thiệt hại lớn (cứ cho là vài chục triệu), CSGT giữ giấy tờ nhưng chưa lập bb, không giữ xe của cả 02 bên (CSGT muốn vậy thì mình cũng thua). vậy mình phải làm gì để được bh và Lib sẽ làm gì (đặt tình huống là mình đã báo cho tổng đài Lib)?
Nếu thấy ngon hơn bh mình đang dùng (vì vụ trên là thực tế của mình) thì mình sẽ chuyển qua Lib vào tháng 2 này.
Chào bác, quy tắc của các công ty bảo hiểm là phải có biên bản đã lập của Công an để công ty bh có thể đòi bồi thường bên thứ 3 của khách, đặc biệt là những tổn thất lớn thì càng phải cần, trừ các trường hợp tự đâm va. Theo như trường hợp bác nói thì công an chỉ làm chứng cho thoả thuận dân sự 2 bên, do lẽ đó các công ty bảo hiểm sẽ ko đồng ý bồi thường cho bác vì cho rằng đã có thoả thuận bồi thường ngầm, nhất là bác đã báo lên tổng đài như vậy. Chỉ còn cách duy nhất là có biên bản công an thôi bác.
Về bảo hiểm thì có rất nhiều vấn đề, nhiều trường hợp và em cũng không thể nói trên public.
Còn từ tháng 2 trở đi, bên em có nhiều thay đổi mới trong giá, dịch vụ...để phục vụ khách tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Vụ của mình giải quyết xong rùi. mình chỉ hỏi Lib có nhanh, tiện hơn không mà thôi. Vấn đề là ai đi lấy biên bản, nếu Lib lấy thì có tích cực, nhanh chóng đi lấy hay không, lấy rồi thì bao lâu được bh.

• Like
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Vụ của mình giải quyết xong rùi. mình chỉ hỏi Lib có nhanh, tiện hơn không mà thôi. Vấn đề là ai đi lấy biên bản, nếu Lib lấy thì có tích cực, nhanh chóng đi lấy hay không, lấy rồi thì bao lâu được bh.
Những tổn thất như bác nói hay tổn thất lớn, bộ phận bồi thường và giám định bên LIB sẽ phối hợp cùng khách hàng để lấy biên bản CA ( về cái này thì không chỉ bên phía công ty bảo hiểm mà em nghĩ còn có sự hỗ trợ từ phía khách hàng để có thể lấy xe ra sớm từ bên CA ).
Còn về việc bảo hiểm sau đó thì bác an tâm, bên em bảo lãnh thanh toán với hầu hết garage chính hãng trên toàn quốc nên việc đó thì dễ ạ.