Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Vậy có khác gì bh BV mình đang dùng đâu. có bb là làm cái rẹt, xe sửa ngay và lun. Vấn đề là Lib phối hợp thế nào: điện thoại cho CA ư, đi gặp trực tiếp 1, 2 lần ư, gửi văn bản ư lâu lắc lắm. Mấy cái đó là chuyện của bh. Theo mình thì sau khi khách hàng làm cam kết và chuyển quyền cho bh thì bh phải chịu bảo lãnh thanh toán ngay (lúc này chưa có b bản CA). Nếu Lib làm được như vậy thì mới khác biệt và đáng giá.

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Vậy có khác gì bh BV mình đang dùng đâu. có bb là làm cái rẹt, xe sửa ngay và lun. Vấn đề là Lib phối hợp thế nào: điện thoại cho CA ư, đi gặp trực tiếp 1, 2 lần ư, gửi văn bản ư lâu lắc lắm. Mấy cái đó là chuyện của bh. Theo mình thì sau khi khách hàng làm cam kết và chuyển quyền cho bh thì bh phải chịu bảo lãnh thanh toán ngay (lúc này chưa có b bản CA). Nếu Lib làm được như vậy thì mới khác biệt và đáng giá.
Ah vậy là bác chưa rõ ý em nói. Vấn đề có bb thì ko có gì để bàn, còn vấn đề lập bb là Công an lập có khách hàng và bên thứ 3 bác ạ. Công ty Bh chỉ có thể thay mặt khách hàng giải quyết những vấn đề với bên thứ 3. Nói chung về mấy thủ tục khi lập bb thì bác cũng biết rồi nên em cũng ko dám nói thêm. Và 1 điều chắc chắn khi lập bb rồi thì 2 xe đều bị giam nên bác có muốn lấy ra làm bảo hiểm trước cũng ko được ạ.
Lib bên em nổi tiếng với dịch vụ nhanh, tốt, ko chế tài nhưng đi kèm đó là rõ ràng, ko làm việc theo cảm tính ạ.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
vậy là anh k trực tiếp làm bồi thường rồi. anh chẳng nắm rõ hồ sơ bên CA cung cấp cho bh mà lên đây tư vấn. Thật là tiếc cho anh.

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
vậy là anh k trực tiếp làm bồi thường rồi. anh chẳng nắm rõ hồ sơ bên CA cung cấp cho bh mà lên đây tư vấn. Thật là tiếc cho anh.
Dạ em làm bên kinh doanh ạ. Em chỉ trả lời những giới hạn mà em biết, còn bên bồi thường thì có bộ phận khác.