Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Anh đừng nghe lời gic..hát gia đình không cần mixer, mixer thời giờ nó có nhiệm vụ trộn nhiều nguồn âm, dùng cho các dàn chuyên như tầm dàn âm thanh đám cưới đổ lên.
Vang số là chuẩn, trên vang số có 2 phần hữu dụng cho karaoke ở nhà, đó là hiệu ứng và chống hú.
Hiệu ứng thì có echo và reverb. Echo thì là tiếng vọng (nhại) như mấy cái ampli karaoke nhiều nút có. Reverb là tiếng vang, hiệu ứng như là âm thanh ở nhà hát hay sân khấu lớn, nó tạo âm thanh có vẻ "không gian" hơn, nghe pro hơn.
Phần chống hú mới giá trị. Chắc hẳn nhiều bác từng bị khó chịu khi hát hàn ở nhà mà bị hú rít nhức óc, cứ hướng micro vào loa là bi, nhất là cái phòng hẹp và dài, tường phẳng ít đồ đạc. Cái đó do hiệu ứng hồi tiếp, nhất là dải trung cao và cao, nó tạo vòng lặp âm từ micro ra loa rồi loa vào micro rồi lại ra loa nên hú rít to dần. Vang số xử lý được bằng cách phát hiện ra vòng lặp này và cắt tần số đó tạm thời để hết hú. Vì vậy bác vô phòng karaoke có 6 cái loa mà mình chĩa micro vô tư không bao giờ bị hú.
Bởi vậy bác cứ làm cái vang số tầm 3tr là xử lý ổn. Ampli pioneer giờ chỉ đóng vai trò khuếch đại công suất ra loa.
cho em cái model với
nghe nopis vang số phải cân chỉnh = phần mềm hả bác?
em thấy quảng cáo hàng bãi không biết thế nào?

• Like
Reactions: Kohzai
Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Mấy đứa cháu trong vườn nhờ mua đầu karaoke VOD tầm 5 tr đổ lại. GG thì hoa hết cả mắt cái nào cũng giống cái nào toàn hàng đỉnh không :D
Bác nào từng dùng hay đang dùng cho xin cái gợi ý , Hanet VietKTV xài ổn không mà mắc quá chời...
Đầu phát giờ xài laptop hay điện thoại mới đỉnh anh.
:D
mịa cái DH 4500 em mua hồi xưa cả cây vàng
rẻ hơn 3600 1 chút

• Like
Reactions: JizinT
Hạng B2
28/6/14
340
6.486
93
Đầu phát giờ xài laptop hay điện thoại mới đỉnh anh.
mịa cái DH 4500 em mua hồi xưa cả cây vàng
rẻ hơn 3600 1 chút
Nhà dư cái California 6 số mà bọn nó không thèm lấy kìa bác, đầu android box có luôn. Chả hiểu nghe ai cứ phải đồ chuyên karaoke, loa amply tivi chờ sẵn rồi...:D

• Like
Reactions: cct55819
Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
cho em cái model với
nghe nopis vang số phải cân chỉnh = phần mềm hả bác?
em thấy quảng cáo hàng bãi không biết thế nào?
Model tùy thằng bán nhập hàng gì. Chủ yếu hàng TQ, vì bọn Âu-Mỹ nó có hát karaoke đâu mà làm đồ karaoke chi. Em nhìn đồ thì giống như có 1 nhà máy làm và mỗi thằng phân phối in một cái tên tùy ý.
Cân chỉnh khá dễ, dùng phần mềm cũng được mà chỉnh tay cũng được. Seach youtube có nhiều clip chỉ chỉnh.
Cá nhân em thấy nó dễ chỉnh hay hơn là chỉnh cái amly karaoke 1 rừng nút vặn.

• Like
Reactions: cct55819
Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Nhà dư cái California 6 số mà bọn nó không thèm lấy kìa bác, đầu android box có luôn. Chả hiểu nghe ai cứ phải đồ chuyên karaoke, loa amply tivi chờ sẵn rồi...:D
hồi trước dh3600 là đỉnh của đỉnh
sau nầy em mù tịch

• Like
Reactions: JizinT
Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Model tùy thằng bán nhập hàng gì. Chủ yếu hàng TQ, vì bọn Âu-Mỹ nó có hát karaoke đâu mà làm đồ karaoke chi. Em nhìn đồ thì giống như có 1 nhà máy làm và mỗi thằng phân phối in một cái tên tùy ý.
Cân chỉnh khá dễ, dùng phần mềm cũng được mà chỉnh tay cũng được. Seach youtube có nhiều clip chỉ chỉnh.
Cá nhân em thấy nó dễ chỉnh hay hơn là chỉnh cái amly karaoke 1 rừng nút vặn.
vậy lựa thằng nào rẻ mà tương a nhỉ
mịa mụ vợ hồi xuân hay sao ấy, giờ đòi hót luôn
xưa em làm 1 phòng coi phim + karaoke tháng đầu lên đc 10 ngày, tháng sau đc 3 ngày rồi bỏ luôn. :D

Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
hồi trước dh3600 là đỉnh của đỉnh
sau nầy em mù tịch
Sau này hết hát cái đầu midi vậy rồi anh, Giờ dùng ktv, tức là mỗi bài hát lấy beat, theo hòa âm phối khí từng bài, thường là beat gốc của video clip đó, nghe hay và cảm xúc hơn

• Like
Reactions: JizinT and cct55819
Hạng B2
28/6/14
340
6.486
93
vậy lựa thằng nào rẻ mà tương a nhỉ
mịa mụ vợ hồi xuân hay sao ấy, giờ đòi hót luôn
xưa em làm 1 phòng coi phim + karaoke tháng đầu lên đc 10 ngày, tháng sau đc 3 ngày rồi bỏ luôn. :D
Rồi 3 bữa lại chán ngay
Karaoke ồn ào ảnh hưởng người già trẻ nhỏ khó mà chơi thường xuyên được. Có chăng tụi ở trọ kệ moẹ xung quanh " đắp mộ cuộc tình" miết thôi...:D

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Sau này hết hát cái đầu midi vậy rồi anh, Giờ dùng ktv, tức là mỗi bài hát lấy beat, theo hòa âm phối khí từng bài, thường là beat gốc của video clip đó, nghe hay và cảm xúc hơn
cái nầy em mù tiếp, để xài ktv mình mua thiết bị gì hay phần mềm a?

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Rồi 3 bữa lại chán ngay
Karaoke ồn ào ảnh hưởng người già trẻ nhỏ khó mà chơi thường xuyên được. Có chăng tụi ở trọ kệ moẹ xung quanh " đắp mộ cuộc tình" miết thôi...:D
cái phòng đó kín lắm a, chẳng ồn đâu, phong trào 5.1 hồi xưa.
androi bõ em cũng vứt xó mọe dồi
giờ lọ mọ thấy mình lạc hậu vãi lái

• Like
Reactions: Kohzai and JizinT