Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
RE: Em hỏi cách chỉnh xăng xe Exciter

@ Tuan le: Hà hà. Đường trường hay không đường trường đối với em không quan trọng lắm bởi vì trong thành phố em cũng vẫn thường đi với tốc độ, 40 - 50, khi nào gặp đám đông hay ngã tư thì em giảm tốc độ từ xa bằng cách đạp mo, như vậy thì rất ít khi sử dụng phanh. Khi muốn tăng tốc, em lại về số 2 hoặc số 3, tăng từ từ, máy không gầm.
Đo xăng, đơn giản thôi. Em đổ đầy bình, khi kim chạm vach đỏ em sẽ tính số km vừa chạy được, sau đó đổ đầy chở lại xem mất bao nhiêu tiền (biết số tiền thì ra số lít chứ gì). Làm vài ba lần như vậy xem có kết quả giống nhau không. Kết quả chênh nhau 5 - 7 km

Command: "Hic lần trước em hỏi thử ông kia chạy EX bảo là 60km/lit hổng biết có tin nỗi kô". Ông kia nói có lý nếu như ông chạy Sài Gòn - Phan Thiết xong về báo cáo bác.:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

:D chạy như bác thấy vất vả quá, riêng vụ đạp mo sẽ làm bố mau mòn, vì xe côn tự động không bao giờ cắt 100% (chưa kể mất kiểm soát vì xe trôi, không hỗ trợ cho phanh bác ạ)

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47

@tuanle: Vất vả thì không thấy bởi vì thói quen từ lâu rồi, bây giờ thành phản xạ tự nhiên. Vụ không cắt côn 100% của xe côn tự động bây giờ bác nói em mới biết. Ngày xưa đi win, sau đó đi Su GN em toàn chơi kiểu cắt côn mỗi khi gần tới đám đông.
Em sẽ lưu tâm tới vụ mòn bố côn do không cắt côn 100%. Có lẽ phải thay đổi thói quen này.

Hạng B1
3/11/06
75
0
0

Ủa, hình như bác da đỏ chạy SF mà ta [>:]

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

Khi cần giảm ga để phanh mà chạy côn tay, lại càng không nên cắt côn bác ạ! mà nên cắt và trả số thấp rồi buông côn giảm ga cho máy ghì xe lại
Trích đoạn: Dawnglow

@tuanle: Vất vả thì không thấy bởi vì thói quen từ lâu rồi, bây giờ thành phản xạ tự nhiên. Vụ không cắt côn 100% của xe côn tự động bây giờ bác nói em mới biết. Ngày xưa đi win, sau đó đi Su GN em toàn chơi kiểu cắt côn mỗi khi gần tới đám đông.
Em sẽ lưu tâm tới vụ mòn bố côn do không cắt côn 100%. Có lẽ phải thay đổi thói quen này.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

Trích đoạn: conan07

Ủa, hình như bác da đỏ chạy SF mà ta [>:]

:Dbác da đỏ giờ chạy con này bác ạ:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/05
317
0
0

Hahhaa, ông này làm wái gì có tiền mà mua xe đó, giờ ổng đang phải chạy xe ôm kiếm tiền đễ mua con đó đấy, gớm, nhà hết xe lấy đỡ con này, hahaa

Hạng C
19/4/06
503
7
0

ừa!:D bác là bác nào bên kia mà lấy hình của em vậy?

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

born2love attila đó chứ ai, bác nhìn nick là biết gòi:)

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47

@tuanle: Em biết bài hãm tốc bằng số của bác tuấn rồi. Mục đích của cắt côn là duy trì tốc độ nhưng lại không muốn giữ ga hơn múc galanti. Hãm tốc bàng số là khi bác muốn phanh nhưng lại không muốn dùng phanh.

Cho em hỏi các bác đang chơi xe thể thao hạng 250 trở lên. Nếu như các bác dùng con tuấn mã đó mà đi du lịch chắc là sướng lắm, nhưng mà hành lý các bác để chỗ nào, không lẽ chơi ba lô, mà ba lô thì đâu có đựng được nhiều? Còn đi trong thành phố thì có dùng hết công suất nó đâu?
Cứ làm con matiz đi chơi có khi lại hay đấy nhỉ.