Hạng B2
25/9/10
386
4
0
Em nghe lời khuyên dạy, Em sẽ chỉ đổ A92 chứ bị móc túi trong sáng bấy lâu nay thấy mình ngu quá!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.787
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Cuongsi69 nói:
Cố tìm 1 cây xăng quen có A95 mà đổ. Tìm cách phân biệt rồi lăn tăn chi thêm khổ.
Nếu không sẽ còn nhiều thứ băn khoăn nữa:
- Uống ly café đá không biết là café hay bắp rang, bọt và màu đen bóng của ly café có phải từ hóa chất độc hại, nước đá được làm bằng nước tinh khiết hay nước bẩn?
- Ăn tô phở không biết sợi phở có tẩm formal, thịt bò hay thịt trâu (liệu có phải thịt sạch), có bột ngọt nhiều không?
- ....
Bác nói có tình lý ghê!

Em cũng toàn chỉ lựa cây xăng quen rùi mở mắt (nhìn chòng chọc vô máy bơm) ... đưa xe thui ạ!Tay thì ...  run run cầm sẵn tờ bạc...
bít họ đổ cái chín nhừ, chín tái, chín nạm, chín gầu, chín nước trong hay chín nước lã, chín hai, chín lăm hay... chín gì gì... vô xe thì em chít liền ạ!
Nhưng mỗi năm em súc thùng xăng 1 lần, tháo đáy thùng ra đều có ít là nửa xô chín.... nước lã ạ! Ai hỏi vì sao? em bít cũng chít lìn lun?
Ăn phở, uống ly cà fe cũng vậy mà thui! Ôi Việt Nam! ôi Quê hương tôi! Ôi xăng của tui ơi!!!!!!:p

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.069
113
Các bác lộn tùng phèo hết cả lên rồi. Vậy nên xin đính chính một chút.
Không có loại xăng nào là A83, A92 hay A95 cả. :D Tên chính xác loại xăng mà chúng ta đang sử dụng là Mogas 83, Mogas 92 và Mogas 95 (trước đây có xăng A76 là loại tương đương với Mogas 83). Nhưng hiện nay trên thị trường không còn lưu hành Mogas 83 nữa mà chỉ còn Mogas 92 và Mogas 95.
Để phân biệt hai loại này thì nhanh nhất là dùng màu sắc. Mogas 92 có màu xanh lá cây còn Mogas 95 trong suốt. Vì thế các bác vào đổ xăng 95 mà thấy có màu thì cứ táng cho thằng bán xăng một trận (tất nhiên nếu các bác đánh giá là táng được và tôi không chịu trách nhiệm về lời khuyên này :D).

Còn vụ bình xăng có nước thì lại do một nguyên nhân khác chứ không phải cây xăng họ trộn vào vì một lý do đơn giản là xăng không hòa tan trong nước! :D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.787
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
tuandq nói:
Các bác lộn tùng phèo hết cả lên rồi. Vậy nên xin đính chính một chút.
Không có loại xăng nào là A83, A92 hay A95 cả. :D Tên chính xác loại xăng mà chúng ta đang sử dụng là Mogas 83, Mogas 92 và Mogas 95 (trước đây có xăng A76 là loại tương đương với Mogas 83). Nhưng hiện nay trên thị trường không còn lưu hành Mogas 83 nữa mà chỉ còn Mogas 92 và Mogas 95.
Để phân biệt hai loại này thì nhanh nhất là dùng màu sắc. Mogas 92 có màu xanh lá cây còn Mogas 95 trong suốt. Vì thế các bác vào đổ xăng 95 mà thấy có màu thì cứ táng cho thằng bán xăng một trận (tất nhiên nếu các bác đánh giá là táng được và tôi không chịu trách nhiệm về lời khuyên này :D).

Còn vụ bình xăng có nước thì lại do một nguyên nhân khác chứ không phải cây xăng họ trộn vào vì một lý do đơn giản là xăng không hòa tan trong nước! :D

Dạ em nghe rùi! nhưng vẫn chưa biết gì ạ! Em ngu lâu thế mới khổ chứ ạ.

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Em thấy trong manual theo xe bảo đổ xăng 92 được rồi, k cần 95 làm gì. thế là em cứ 92 mà quất.