Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
cuối tuần sau em cũng đi MKG với cty, chưa ít cho ở đâu. các bác tư vần dùm em vài chổ ăn hải sản ngon giá cả hợp lý tý ạh

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
nezumi nói:
sport3.5 nói:
chào các bác em muốn đưa gia đình ra mủi kê gà chơi , nhưng không có quen khách sạn nào để đặt phòng , các bác có biết khách sạn và số điện thoại , thì giúp em với nha , thank các bác nhiều

Biển ở Kê Gà thì sạch sẽ, đẹp tuyệt vời, màu xanh ngọc bích, nhưng mà ở đó buồn lắm bác ơi! Em mới ra đó hồi đầu tháng 6 này nè! Lúc đó dc đi ké với nhóm bạn của bà chị, ở Bàu Mai Resort... mùa hè này KS đó đang khuyến mãi nên chi phí cũng rẻ, 580K/phòng double.
Tối đó thì có thuê xe máy chạy ra Phan Thiết chơi chứ loanh quoanh ở Resort thì chán lắm, ngoài nhậu ở biển đêm ra thì các bác chỉ có nước đi ngủ thôi ah!
Nói đến cái Mũi Kê Gà (nơi có hải đăng Kê Gà) thì đúng là kinh hoàng!!! Đẹp thì đẹp thiệt nhưng mà đá không ah, đá to có nhỏ có, lại nói đến cái Hải Đăng Kê Gà...hành trình từ bờ ra thúng, từ thúng ra thuyền, rồi từ thuyền mới lên đảo tham quan hải đăng (mặc dù đảo cách bờ chưa tới 100m >"<) thiệt là lận đận.

Cái kinh hoàng của bác lại là cái yêu thích của em đó!! Ở đó em đã tìm đựơc rất nhiều góc ảnh đẹp bên các...Linga đá thuộc hàng khủng:D
Hải đăng nếu đi đông có thể chơi trò mạo hiểm: bơi mảng ra hải đăng vui lắm bác ơi

Hạng B2
16/4/10
106
0
18
HCM
Ngọn Hải đăng tuyệt đẹp, nhưng cẩn thận với độ cao và những bậc xoắn ốc nhé bác,chúc kì nghỉ vui vẻ
Bóng đổ cho thấy độ cao.
thang xoắn bản thép tấm.quá ấn tượng

tuy nhiên hơi cũ, hehe

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Đúng là Hải Đăng Mũi Kê Gà thì có Princess D'Annam, bãi biển ở khu này tuyệt đẹp, phảng lỳ rộng bát ngát đủ vài đội đá banh. Lội ra xa 100m vẫn tới ngực em thui

Tuy nhiên giá hơi chat mặc dù có khuyến mãi: Usd215/2nite

resort 6 sao đẹp tuyệt vời, muốn thấy hình thì bác qua box MFC, tụi em mới đi về

Tập Lái
17/6/10
11
0
0
Phải nói là quang cảnh nhìn từ hải đăng đẹp cực kì...biển đẹp mê ly...
[blockquote]Nhưng mà ai lên tới đỉnh hải đăng thì thật là đáng khâm phục.:D mới nhìn cái cầu thang là muốn xỉu rồi! sâu hun hút, xoắn ốc, nhiều bậc còn bị rỉ sét nữa chứ...khuyên bác nào bệnh tim bẩm sinh thì không nên lên đây, chứ đi nữa chừng mà nghẹt thở là chết cả đoàn..vì cái cầu thang hẹp quá, chỉ đi đc 1 ng, mà lúc đi phải ép sát tường (đi ra ngoài sợ té lộn cổ xuống đất) hix hix....
[/blockquote]

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
nezumi nói:
Phải nói là quang cảnh nhìn từ hải đăng đẹp cực kì...biển đẹp mê ly...
[BLOCKQUOTE]Nhưng mà ai lên tới đỉnh hải đăng thì thật là đáng khâm phục.:D mới nhìn cái cầu thang là muốn xỉu rồi! sâu hun hút, xoắn ốc, nhiều bậc còn bị rỉ sét nữa chứ...khuyên bác nào bệnh tim bẩm sinh thì không nên lên đây, chứ đi nữa chừng mà nghẹt thở là chết cả đoàn..vì cái cầu thang hẹp quá, chỉ đi đc 1 ng, mà lúc đi phải ép sát tường (đi ra ngoài sợ té lộn cổ xuống đất) hix hix....
[/BLOCKQUOTE]

Vậy thằng con em 5 tuổi cũng "đáng khâm phục" do leo lên đến đỉnh bác nhỉ. Mà cả đoàn em hơn chục đứa 4-8 tuổi cũng leo đều hết áh. Mà lũ con nít còn xung phong leo trước người lớn mới ác

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
em xin hỏi ngoài lề tý. khu vực Mũi Kê Gà này có nhà thờ Công giáo nào gần không ạh, và bác nào thổ địa khu này cho em hỏi là lễ sáng CN là mấy h luôn được không ạh

Status
Không mở trả lời sau này.