Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Có bao nhiêu anh đang vay ngân hàng mua nhà đất vẫy.
Em mới nghe ông bạn làm bên bù lon con tán vay 28 tỷ mua đất bên q9 từ đầu năm, chưa kể vốn. Giờ định vay thêm 12 tỷ nữa làm csht phân lô. em nghe sao thấy lạnh gai ốc quá. Mấy anh thì sao ?

Cậu ấy nhìn thấy tiềm năng đầu ra và đất Q9 dễ đẩy nên mới xông vào kiểu đó.
Mềnh ko thấy gì bất thường .

Bản thân mềnh dù còn tiền, những vẫn thích vay bank
Vay kiểu chỉ trả lãi ( ko trả vốn) thì hiện 1 tỷ trả lãi khoảng 7 triệu/ tháng (VCB), nói chung chấp nhận được nếu đất thơm , dễ thanh khoản.
Thường bank cho 6 tháng đảo nợ, nên chiến thuật là cần 10 tỷ ( ko cần ngay) thì chia làm 3 : tháng 1 vay 3 tỷ, tháng 2 vay 3 tỷ, tháng 3 vay 3 tỷ....việc đảo nợ cũng luân phiên từng tháng nên ko áp lực gì lắm.

Lấy thí dụ thời gian vừa qua 3 miếng đất thơm ở Mỹ Tho mua 1 tỷ/ miếng, sau gần 4 tháng đẩy 1,6 tỷ ( đây là con số thời sự thực, xin miễn hỏi tọa độ :)), nếu nói ra ko ai tin, chỉ người trong cuộc biết.
Cá biệt một miếng chính chủ cũ ngậm ngùi xin mua lại(!) :)

Cậu bạn mềnh mua một lô bự ở Mỹ Tho 5,8 tỷ, sau 3 tháng sang tay cho tên kia 6,8 tỷ....tên nầy đúng 1 tháng sang tay lại cho một tên đại gia dầu phân lô 8 tỷ! Miếng đất sau đúng 4 tháng tăng giá trị 2,2 tỷ!!!
Nếu mềnh ko quen biết hắn, ko theo dõi sát sao từng bước dịp sau Tết vừa rồi thì ai cũng nghĩ là chuyện tào lao! :)

Hạng B2
7/10/16
192
5.591
93
Bạn tôi có công ty kinh doanh có doanh thu tốt nên cũng vay mua đất, nhà nhiều. Thế chấp bằng chính miếng đất/nhà đó. Đó là cách người giàu ngày càng giàu thêm.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Bạn tôi có công ty kinh doanh có doanh thu tốt nên cũng vay mua đất, nhà nhiều. Thế chấp bằng chính miếng đất/nhà đó. Đó là cách người giàu ngày càng giàu thêm.
Ohhh có cách hay vậy mà sao anh không làm theo nhỉ?! :D

Hạng C
21/5/12
681
39.552
93
Ủa. Sao cái thớt này qua đây chi vẫy. Tưởng ưu tien cnl thoai chứ.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Làm công ăn lương muốn mua nhà đất phải vay thôi, em vay ngân hàng 30%.