Status
Không mở trả lời sau này.
VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Mở tạp hóa nhỏ bán tại nhà cho các cụ về hưu là PA nhiều người áp dụng . Có thể thực hiện với vị trí nhà hẻm hoặc mặt tiền phố

Hạng B2
14/10/08
133
379
63
Hai cụ già k làm được đâu Bác. Năm 98 mình làm bị tay e giật hoài thâm hụt vốn nghĩ làm luôn.

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
thienphuctrans nói:
Mở tạp hóa nhỏ bán tại nhà cho các cụ về hưu là PA nhiều người áp dụng . Có thể thực hiện với vị trí nhà hẻm hoặc mặt tiền phố
em khuyên bác nên chọn hình thức giống bác Thienphuctrans nói. làm vé số mệt mỏi ghê lắm!

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
Em có kinh nghiệm hơn 20 năm làm đại lý vé số (1988 - nay) trong đó trực tiếp làm từ 1988 - 2003, sau đó giao lại cho gia đình làm; thành thật khuyên bác nên bỏ ý định này vì công việc đó không phù hợp cho bố mẹ bác đâu, chỉ nên mở tiệm tạp hóa nhỏ hay đại lý gì đó đơn giản thì tốt hơn.

Hạng B2
28/10/06
160
4
16
Bác Nam này sao ngành nghề nào cũng thò bàn tay lông lá vô hết vậy ta. Kinh thật, he he

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
nam_newport1 nói:
Em có kinh nghiệm hơn 20 năm làm đại lý vé số (1988 - nay) trong đó trực tiếp làm từ 1988 - 2003, sau đó giao lại cho gia đình làm; thành thật khuyên bác nên bỏ ý định này vì công việc đó không phù hợp cho bố mẹ bác đâu, chỉ nên mở tiệm tạp hóa nhỏ hay đại lý gì đó đơn giản thì tốt hơn.
Em có cảm tưởng món này làm ăn khá bạo liệt chứ không phải là mua bán nhẹ nhàng như tạp hoá?

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
tuonglahay nói:
nam_newport1 nói:
Em có cảm tưởng món này làm ăn khá bạo liệt chứ không phải là mua bán nhẹ nhàng như tạp hoá?
Dạ đúng vậy đó bác Tưởng, công việc này rất phức tạp do phải tiếp xúc với thành phần thấp nhất xã hội (chỉ trên ăn xin), ngoài ra còn phải đối phó với nhiều tình huống như giật nợ, trốn nợ, người bán lẻ chạy từ đại lý này đến đại lý khác, cạnh tranh không lành mạnh giữa các đại lý, cạo sửa vé trúng thưởng, giang hồ, chính quyền ... nói chung là không phù hợp với người muốn an hưởng tuổi già.
@Adam: thì đói đầu gối phải bò mà bác, em là tổng đại lý XSKT tư nhân đầu tiên trong khối liên kết Miền trung và Tây nguyên tính từ Quảng Bình vô đến Bình Thuận thêm Gia Lai - Kon Tum - Daklak - Dak nông - Lâm đồng, thời 1988 mỗi tuần em đi nộp tiền vô kho bạc cho cty XSKT 3 lần, mỗi lần đi nộp phải đi bằng xích lô vì chở khoảng 3 bao tải tiền.

Tập Lái
30/10/10
40
0
0
vậy thì không làm đại lý vé số cho 2 cụ được rồi

Hạng B1
10/8/10
72
0
0
Vậy mình xin làm đại lý vé số cấp 1,có nên không các Bác?Hưởng 15% doanh thu từ Công ty XsKT ...

Status
Không mở trả lời sau này.