Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Chào CCCM.
E dự định lễ 2/9 này sẽ đi từ SG về Đăk Lắc. Mọi năm thì e cứ QL14 mà tiến. Năm nay e định thử đi đường cao tốc Vĩnh Hảo hướng Nha Trang xem sao, như trong hình dưới.

Dự kiến xa hơn đường QL14 khoảng 80km nhưng e ko biết lễ này có kẹt xe ko nữa. Với mấy hôm nay mưa bão không biết có bị ngập trôi cả xe tải giống hôm bữa xuất hiện trên báo không ạ. Phí cầu đường nếu e đi bằng ql14 thì khoảng 210k đến nơi. Nếu đi cao tốc thì cụ nào từng đi rồi cho e tham khảo với ạ, tổng phí cao tốc từ SG ra tới Nha Trang khoảng độ bao nhiêu ạ ? E chân thành cảm ơn ạ. ;)

Em hỏi về phí cao tốc từ TP.HCM đến Nha Trang
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Chào CCCM.
E dự định lễ 2/9 này sẽ đi từ SG về Đăk Lắc. Mọi năm thì e cứ QL14 mà tiến. Năm nay e định thử đi đường cao tốc Vĩnh Hảo hướng Nha Trang xem sao, như trong hình dưới.

Dự kiến xa hơn đường QL14 khoảng 80km nhưng e ko biết lễ này có kẹt xe ko nữa. Với mấy hôm nay mưa bão không biết có bị ngập trôi cả xe tải giống hôm bữa xuất hiện trên báo không ạ. Phí cầu đường nếu e đi bằng ql14 thì khoảng 210k đến nơi. Nếu đi cao tốc thì cụ nào từng đi rồi cho e tham khảo với ạ, tổng phí cao tốc từ SG ra tới Nha Trang khoảng độ bao nhiêu ạ ? E chân thành cảm ơn ạ. ;)

View attachment 3006704*ảnh minh họa
Tầm 150k thôi bác. 78k Cao tốc Sài Gòn-Long Thành, 35k trạm BOT tại Cà Ná, 35k trạm BOT Cam Thịnh. 2 cao tốc Phan Thiết và Cam Lâm chưa thu!

Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Tầm 100k thôi bác. 78k Cao tốc Sài Gòn-Long Thành, 35k trạm BOT tại Cà Ná. 2 cao tốc Phan Thiết và Cam Lâm chưa thu!
Khúc Phan Thiết - Nha Trang chưa tổ chức thu phí hả bác ?

Hạng B2
20/12/19
245
198
43
44
Khúc Phan Thiết - Nha Trang chưa tổ chức thu phí hả bác ?
Chạy cao tốc đến Vĩnh Hảo phải rẽ xuống QL1 để đi Cam Ranh nên phải qua 2 trạm BOT Cà Ná và Cam Thịnh đó (đó là bác muốn đi QL27C - DT8 - QL26 chạy hết cao tốc Cam Lâm)

Còn không thì bác đi hết cao tốc Phan Thiết ở lối ra Ma Lâm thì rẽ QL27 lên QL20 thì không mất phí BOT. Nhưng mình nghĩ đi hướng Nha Trang rồi lên QL26 thì nhẹ đầu hơn, mất thêm ít phí BOT thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
11/2/19
56
56
19
42
Tầm 150k thôi bác. 78k Cao tốc Sài Gòn-Long Thành, 35k trạm BOT tại Cà Ná, 35k trạm BOT Cam Thịnh. 2 cao tốc Phan Thiết và Cam Lâm chưa thu!
Cao tốc Phan Thiết Dầu Dây chưa thu nhưng có thử nghiệm thu phí tự động đầu Dầu Dây rồi. Không hiểu thử nghiệm làm gì mà ùn ứ dữ lắm vì có 2 làn qua trạm thôi!

• Like
Reactions: tuananhpham
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Cao tốc Phan Thiết Dầu Dây chưa thu nhưng có thử nghiệm thu phí tự động đầu Dầu Dây rồi. Không hiểu thử nghiệm làm gì mà ùn ứ dữ lắm vì có 2 làn qua trạm thôi!
cái đó ko phải thử nghiệm mà là thu phí cho đoạn cao tốc từ HCM tới đó hay từ Dầu Giây đi ra

Hạng D
14/8/11
4.167
88.007
113
Chào CCCM.

View attachment 3006704*ảnh minh họa

Các cao tốc mới khánh thành đều chưa thu. Bác chỉ mất phí đoạn Cao tốc SGN- LT- DG là 77k . Hai trạm dọc đường 1 mỗi trạm 35k tổng cộng 147k tới Nha Trang.