Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
Trên alibaba cái activation tool này chia thành 2 loại: Loại cho đời đời từ 2015-2017 (45usd, mình mua loại này vì xe mình đời 2015) và đời 2018 (cái này mắc hơn chút, 59usd). Trên alibaba cũng có một số người review cái activation tool này không dùng được cho W213, dù họ không nói rõ là họ mua loại nào. Hôm trước bác afamily cũng hỏi cho chiếc w213 của bác ấy, mình đã chia sẻ những gì mình đọc được, rằng khả năng là không dùng được, dù vẫn nghĩ nếu có dịp thì hẹn bác ấy cắm thử vì cũng chẳng mất mát gì. Hôm qua có thử activate cho chiếc c250 bác leanfriend cũng không được :(:(:(, mình cũng đang ngâm cứu lý do không được. Sắp tới mình sẽ thử activate cho chiếc c300 của 1 đứa bạn, để xem thử kết quả ra sao. Hi vọng sẽ có thêm hiểu biết để chia sẻ với cho a e Oser.
bác có thể chia sẻ (hoặc PM em) số VIN xe bác cho e check mã đầu unit được ko, vì đầu unit xe e nó báo không nâng cấp được, mặc dù xe e 2016. Trong trang bán cục activation nó ghi rõ là: C/GLC/S Series NTG5.0 are not support!

Tập Lái
8/3/19
6
2
3
28
Em mua trên alibaba,về làm thử mà ko được các bác ạ
xe em w213 2018 bản màn hình to. chắc là phải mua loại khác mới được.
Bác nói rõ hơn giúp e đi bác, bác mua loại 59$ giống e hay mua loại 45$ vậy. Do e cũng đang đặt hàng mà xe em là E200 2018 bản màn hình lớn (Audio 20 radio navigation-capable ntg5.5) nghe bác nói vậy cũng hơi hoang mang.

Attachments

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne
Bác nói rõ hơn giúp e đi bác, bác mua loại 59$ giống e hay mua loại 45$ vậy. Do e cũng đang đặt hàng mà xe em là E200 2018 bản màn hình lớn (Audio 20 radio navigation-capable ntg5.5) nghe bác nói vậy cũng hơi hoang mang.
Em mua loại 59$ bác ạ.
thấy trên mấy trang khác bán cục activation cho w213 mà giá tận 160$ cơ.ko biết có được ko nữa

Tập Lái
8/3/19
6
2
3
28
Em mua loại 59$ bác ạ.
thấy trên mấy trang khác bán cục activation cho w213 mà giá tận 160$ cơ.ko biết có được ko nữa
Thôi xong rồi, e đợi bác trả lời xem như nào để huỷ đơn hàng mà muộn mất :(, vậy là e chung số phận với bác rồi. :(. Sẵn e xin hỏi bác luôn là do e lần đầu mua trên aliexpress nên e ko biết thời gian ship là bao lâu.

Tập Lái
23/7/14
12
42
25
41
Thôi xong rồi, e đợi bác trả lời xem như nào để huỷ đơn hàng mà muộn mất :(, vậy là e chung số phận với bác rồi. :(. Sẵn e xin hỏi bác luôn là do e lần đầu mua trên aliexpress nên e ko biết thời gian ship là bao lâu.

Nếu bác xem trên trang nó ghi rõ là có thể activate cho W213 mà khi về mình không activate được thì bác dispute alibaba để claim lại tiền. Bác nên screenshot / pdf toàn bộ thông tin giao dịch, hình ảnh sản phẩm, ngay ngày hôm nay để mai mốt làm evidence (bằng chứng) cho aliexpress/alibaba.

Thường nó mất khoảng 3-4 tuần mới về đến VN.

Hạng B2
21/11/15
272
135
43
W213 chỉ có E-class đời màn hình có tiếng Việt, đời 2018 mới active dc Carplay, các đời trước ko có cách nào cả kể cả ODB. Coding cái đấy cũng dc mất mấy phút, chi phí tầm 1-2tr. Còn W205 C và GLC class thì sxuat tháng 12-2017 trở về sau này ( có tăng giảm âm lượng ) mới coding hoặc mua ODB active dc, tương tư CLA, GLS,... Các bác chú ý ( C300 AMG xài đầu Command ko có cách nào active Carplay vì nó ko có chức năng, với C300 và các xe C, GLC 2015-2016- chỉ có 1 cách là mua cục interface Carplay thôi)

• Like
Reactions: zyphir
Tập Lái
8/3/19
6
2
3
28
W213 chỉ có E-class đời màn hình có tiếng Việt, đời 2018 mới active dc Carplay, các đời trước ko có cách nào cả kể cả ODB. Coding cái đấy cũng dc mất mấy phút, chi phí tầm 1-2tr. Còn W205 C và GLC class thì sxuat tháng 12-2017 trở về sau này ( có tăng giảm âm lượng ) mới coding hoặc mua ODB active dc, tương tư CLA, GLS,... Các bác chú ý ( C300 AMG xài đầu Command ko có cách nào active Carplay vì nó ko có chức năng, với C300 và các xe C, GLC 2015-2016- chỉ có 1 cách là mua cục interface Carplay thôi)
Của e cũng có đầy đủ tiếng việt + cổng usb có hình máy tính bảng vs smartphone nhưng mà nghe bác tuanxoaiday_1992 chia sẻ có thể giống xe e nên có thể không được. Nếu e active được thì bác nào ở Đà Nẵng cf giao lưu e cho các bác mượn active thử.

Hạng B2
21/11/15
272
135
43
Của e cũng có đầy đủ tiếng việt + cổng usb có hình máy tính bảng vs smartphone nhưng mà nghe bác tuanxoaiday_1992 chia sẻ có thể giống xe e nên có thể không được. Dù sao cũng đã mua nếu e active được thì bác nào ở Đà Nẵng cf giao lưu e cho các bác mượn active thử.
Nếu có ảnh máy tính connect với phone và tiếng việt thì 100% coding dc bác nhé

Tập Lái
8/3/19
6
2
3
28
Nếu có ảnh máy tính connect với phone và tiếng việt thì 100% coding dc bác nhé
E không rành mấy cái này lắm nên xin hỏi bác là ODB vs coding nó khác nhau như nào vậy ạ. Những xe ODB được có nghĩa coding được và ngược lại đúng ko bác?

Hạng B2
21/11/15
272
135
43
E không rành mấy cái này lắm nên xin hỏi bác là ODB vs coding nó khác nhau như nào vậy ạ. Những xe ODB được có nghĩa coding được và ngược lại đúng ko bác?
Chính xác, ODB thực chất là nó nạp code vô sẵn để cắm vô thôi, thay vì cần máy tính cắm để mở tính năng, ODB sẽ nạp sẵn giữ liệu cắm vào xe để tự chạy. Nhưng cũng hên xui nha vì ODB toàn mua từ TQ, có thằng uy tín, có thằng ko uy tín, nên ko nói lên dc cái gì.