Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Em kể về chuyện mua xe BMW 3-Series (F30) cũ

Từ trước đến giờ trong đầu mình vẫn nghĩ khi nào có tiền sẽ mua một chiếc ô tô mới để cho vợ đi làm. Hơn một năm trở lại đây mình bắt đầu coi nhiều clip về xe so sánh các xe cũ với nhau. vân vân và vân vân... Và ngày đó cũng đã tới![pagebreak][/pagebreak]​
Cách đây vài tháng có đi lái thử Mazda CX-5 rồi đi coi Honda CR-V khi mới giảm giá còn cỡ 1.1ty cho bản cao cấp nhất. Tối hôm trước vẫn hỏi kinh nghiệm anh em khi mau xe mới. a.b.c...các kiểu.​
Sáng hôm sau cùng thằng bạn ra Honda coi thử xe rồi cọc luôn. ấy vậy mà không có xe thử. Đi luôn mấy đại lý lớn quanh Sài Gòn không có xe lái thử luôn Buồn quá đi về, không cọc nữa vì mình muốn thử nó ra sao trước khi mua.​
Cùng thời điểm đó ông anh đang muôn bán chiếc BMW 3 Series (F30). Ổng cho ôm về nhà chạy thử 1 tuần thích thì lấy mà không thì trả lại không sao.​
Wow thật bất ngờ nó có cảm giác lái tốt hơn những xe trước đây mình từng lái. Hàng ghế sau rộng rãi thoải mái. nhà mình có 1 vợ và 2 con nhỏ. vẫn đủ ngồi. có luôn chỉnh 2 cửa gió....​
Bắt đầu lại từ đầu tìm hiểu về xe BMW cũ về các kiểm tra rồi cách chăm xe của anh em khác chia sẻ trên diễn đàn. Vì nghe đồn nuôi xe Đức cực lắm như nuôi thằng nghiện ^^​
Sau 2 ngày tim tòi các kiểu đọc thông đêm suốt sáng tẩu hoả nhập ma rồi cũng chốt lấy. à được thằng bạn trước đó vài tháng cũng mua lại em 325 - F90 súi các kiểu nữa nên quyết lấy thôi.​
Bỏ qua tất cả những rèm pha của mọi người về mua xe Đức cũ vì sợ nuôi không nổi (Thường mấy người đó chưa mua mua xe hơi lần nào,chưa tìm hiểu về xe bao giờ,chỉ nghe đồn rồi phán)​
Hôm sau mang ra hãng check luôn thì đẻ ra vài lỗi vì xe cũng đã vài năm tuổi (Cũng như dự đoán) thay mấy cục cao su chân máy,chân hộp số...thay mấy tấm ốp gầm. và nặng nhất là hư 1 bên phuộc trước. Nhưng đổi lại xe đã lên sẵn mâm 19", Full Body M3, Volang M-Sport có lãy chuyển số, lên sẵn NBT 8" sẵn và cặp pô kép uy lực :v​
Gọi lại ông anh báo tình trạng sau khi check xong nó như vậy,ổng bớt thêm 20 củ để đi làm lại mấy cái hư theo thời gian. vậy là yêu thôi.​
Vì sao yêu luôn mà không đợi xe mới cùng tầm tiền,?​
Chất BMW vẫn còn nguyên trên chiếc xe chỉ vài năm tuổi​
Chắc chắn và an toàn cho mình va gia đình trong quá trình sử dụng sau này. Xe Đức mà luôn an tâm về điều đó​
Xe bảo dưỡng định kỳ lịch sử đàng hoàng nên chạy vài năm nữa vẫn không sao​
Vẫn đầy đủ các option thời thượng bây giờ.​
Ngoại hình kiểu dáng đẹp,không bị lỗi thời và luôn bắt mắt ^^​
Cho cảm giác lái rất đã mà rất khó để tả.​
Vậy còn chỗ nào không hài lòng. có chứ. hahaa​
Hao xăng hơn mấy xe nhật​
Luôn Luôn quan tâm và chăm xe ( Chứ không như xe mới vài năm đầu không phải nghĩ ) Nhưng chăm chút tùng chút làm mình có tình cảm hơn với nó.​
Linh kiện đắt hơn xe Nhật,Hàn​
Mới đó thôi mà đã hơn 1 tháng kể từ khi chạy thử xe. càng ngày cảm thấy gắn bó và phát sanh tình cảm nhiều hơn ^^​
Thế đó. trước giờ vẫn không tin vào duyên số nhưng 2 lần trong đời khi mua nhà và mua xe đều có duyên mới gặp <3​

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/10/15
313
354
63
Từ trước đến giờ trong đầu mình vẫn nghĩ khi noà có tiền sẽ mua một chiếc oto mới để cho vợ đi làm.
Hơn một năm trở lại đây mình bắt đầu coi nhiều clip về xe so sánh các xe cũ với nhau. vân vân và vân vân...^^

Cách đây vài tháng có đi lái thử CX-5 rồi đi coi CR-V khi mới giảm giá còn cỡ 1.1ty cho bản cao cấp nhất. Tối hôm trước vẫn hỏi kinh nghiệm anh em khi mau xe mới. a.b.c...các kiểu.
Sáng hôm sau cùng thằng bạn ra Honda coi thử xe rồi cọc luôn. ấy vậy mà không có xe thử. Đi luôn mấy đại lỹ lớn quanh Sài Gòn không có xe lái thử luôn Buồn quá đi về. không cọc nữa. vì mình muốn thử nó ra sao trước khi mua.

Cùng thời điểm đó ông anh đang muôn bán chiễc BMW Serise 3 ( F30 ). ổng cho ôm về nhà chạy thử tuần thích thì lấy mà không thì trả lại không sao.
Wow thật bất ngờ nó có cảm giác lái tốt hơn những xe trước đây mình từng lái. Hàng ghế sau rộng rãi thoải mái. nhà mình có 1 vợ và 2 con nhỏ. vẫn đủ ngồi. có luôn chỉnh 2 cửa gió....

Bắt đầu lại từ đầu tìm hiểu về BMW cũ về các kiểm tra rồi cách chăm xe của anh em khác chia sẻ trên diễn đàn. Vì nghe đồn nuôi xe Đức cực lắm như nuôi thằng nghiện ^^
Sau 2 ngày tim tòi các kiểu đọc thông đêm suốt sáng tẩu hoả nhập ma rồi cũng chốt lấy. à được thằng bạn trước đó vài tháng cũng mua lại em 325 - F90 súi các kiểu nữa nên quyết lấy thôi.
Bỏ qua tất cả những rèm pha của mọi người về mua xe Đức cũ vì sợ nuôi không nổi ( Thường mấy người đó chưa mua mua xe hơi lần nào,chưa tìm hiểu về xe bao giờ,chỉ nghe đồn rồi phán )

Hôm sau mang ra hãng check luôn thì đẻ ra vài lỗi vì xe cũng đã vài năm tuổi ( Cũng như dự đoán ) thay mấy cục cao su chân máy,chân hộp số...thay mấy tấm ốp gầm. và nặng nhất là hư 1 bên phuộc trước. Nhưng đổi lại xe đã lên sẵn mâm 19", Full Body M3, Volang M-Sport có lãy chuyển số, lên sẵn NBT 8" sẵn và cặp pô kép uy lực :v
Gọi lại ông anh báo tình trạng sau khi check xong nó như vậy,ổng bớt thêm 20 củ để đi làm lại mấy cái hư theo thời gian. vậy là yêu thôi.

Vì sao yêu luôn mà không đợi xe mới cùng tầm tiền,?
Chất BMW vẫn còn nguyên trên chiếc xe chỉ vài năm tuổi
Chắc chắn và an toàn cho mình va gia đình trong quá trình sử dụng sau này. Xe Đức mà luôn an tâm về điều đó
Xe bảo dưỡng định kỳ lịch sử đàng hoàng nên chạy vài năm nữa vẫn không sao
Vẫn đầy đủ các option thời thượng bây giờ.
Ngoại hình kiểu dáng đẹp,không bị lỗi thời và luôn bắt mắt ^^
Cho cảm giác lái rất đã mà rất khó để tả.

Vậy còn chỗ nào không hài lòng. có chứ. hahaa
Hao xăng hơn mấy xe nhật
Luôn Luôn quan tâm và chăm xe ( Chứ không như xe mới vài năm đầu không phải nghĩ ) Nhưng chăm chút tùng chút làm mình có tình cảm hơn với nó.
Linh kiện đắt hơn xe Nhật,Hàn

Mới đó thôi mà đã hơn 1 tháng kể từ khi chạy thử xe. càng ngày cảm thấy gắn bó và phát sanh tình cảm nhiều hơn ^^

Thế đó. trước giờ vẫn không tin vào duyên số nhưng 2 lần trong đời khi mua nhà và mua xe đều có duyên mới gặp <3

View attachment 1619713 View attachment 1619715 View attachment 1619716 View attachment 1619717 View attachment 1619718

Trong hình là body M-sport nha bác :D
Bac đi mua xe cũng giống e, ban đầu chọn xe này nhưng cuối cùng lại mua xe khác và lái đã quá đúng là k hối hận, hehe

Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Trong hình là body M-sport nha bác :D
Bac đi mua xe cũng giống e, ban đầu chọn xe này nhưng cuối cùng lại mua xe khác và lái đã quá đúng là k hối hận, hehe
Thanks bác. Em khờ mất cái đó.
Kiến thức bằng không. Vẫn đang tìm tòi và học hỏi anh em hội

Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Ôi! Bác may mắn quá đi. Mua được xe chất mà còn mua của người quen có lý lịch xe rõ ràng. Nhất bác rồi

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Trước tiên chúc mừng bác đã sáng suốt lựa chọn F30, dù có chút yếu tố may mắn :)
- Đồng ý với bác là mới sang xe Đức thì k ai có thể quên được cảm giác đẩy ở chế độ sport/sport+ của F30, chỉ cần sau vài km trải nghiệm, phải nói là cực kỳ phấn khích so với máy 2.0-3.0 của các hãng xe Nhật/Hàn.
- F30 k hao xăng hơn xe Nhật/Hàn nếu cùng trọng lượng, F30 nặng hơn nên hao hơn chút (cá nhân e là k đáng kể). Xe Nhật/Hàn tiếp thị người tiêu dùng qua tiêu hao nhiên liệu thấp chẳng qua là cắt giảm trọng trượng tối đa thân vỏ, khung gầm, phanh lốp..., điều này cực kỳ ảnh hưởng đến cảm giác lái và an toàn.

Nhìn cái trim xanh quen quá, e nhớ hình như đã check e này cho a bạn trước đây rồi thì phải :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Trước tiên chúc mừng bác đã sáng suốt lựa chọn F30, dù có chút yếu tố may mắn :)
- Đồng ý với bác là mới sang xe Đức thì k ai có thể quên được cảm giác đẩy ở chế độ sport/sport+ của F30, chỉ cần sau vài km trải nghiệm, phải nói là cực kỳ phấn khích so với máy 2.0-3.0 của các hãng xe Nhật/Hàn.
- F30 k hao xăng hơn xe Nhật/Hàn nếu cùng trọng lượng, F30 nặng hơn nên hao hơn chút (cá nhân e là k đáng kể). Xe Nhật/Hàn tiếp thị người tiêu dùng qua tiêu hao nhiên liệu thấp chẳng qua là cắt giảm trọng trượng tối đa thân vỏ, khung gầm, phanh lốp..., điều này cực kỳ ảnh hưởng đến cảm giác lái và an toàn.

Nhìn cái trim xanh quen quá, e nhớ hình như đã check e này cho a bạn trước đây rồi thì phải :)
Cái trim xanh em mới ship bển về. còn zin là là màu vân gỗ nhìn già mà tối xe nên oder về thay cái nhôm cho trẻ đẹp :D
Xe đi trong phố nhiều xang xe thì nuôi được không thành vấn đề lắm. chăm xe nhiều nên thích xe thôi. hehe

Hạng B2
14/7/11
161
7
18
Chúc mừng bác có duyên với xe Bim, chọn được xe Bim ưng ý.
Chắc do bác bán hàng iPhone và Mac có uy tín đó :)

Hạng B2
2/7/17
221
220
48
35
Từ trước đến giờ trong đầu mình vẫn nghĩ khi noà có tiền sẽ mua một chiếc oto mới để cho vợ đi làm.
Hơn một năm trở lại đây mình bắt đầu coi nhiều clip về xe so sánh các xe cũ với nhau. vân vân và vân vân...^^

Cách đây vài tháng có đi lái thử CX-5 rồi đi coi CR-V khi mới giảm giá còn cỡ 1.1ty cho bản cao cấp nhất. Tối hôm trước vẫn hỏi kinh nghiệm anh em khi mau xe mới. a.b.c...các kiểu.
Sáng hôm sau cùng thằng bạn ra Honda coi thử xe rồi cọc luôn. ấy vậy mà không có xe thử. Đi luôn mấy đại lỹ lớn quanh Sài Gòn không có xe lái thử luôn Buồn quá đi về. không cọc nữa. vì mình muốn thử nó ra sao trước khi mua.

Cùng thời điểm đó ông anh đang muôn bán chiễc BMW Serise 3 ( F30 ). ổng cho ôm về nhà chạy thử tuần thích thì lấy mà không thì trả lại không sao.
Wow thật bất ngờ nó có cảm giác lái tốt hơn những xe trước đây mình từng lái. Hàng ghế sau rộng rãi thoải mái. nhà mình có 1 vợ và 2 con nhỏ. vẫn đủ ngồi. có luôn chỉnh 2 cửa gió....

Bắt đầu lại từ đầu tìm hiểu về BMW cũ về các kiểm tra rồi cách chăm xe của anh em khác chia sẻ trên diễn đàn. Vì nghe đồn nuôi xe Đức cực lắm như nuôi thằng nghiện ^^
Sau 2 ngày tim tòi các kiểu đọc thông đêm suốt sáng tẩu hoả nhập ma rồi cũng chốt lấy. à được thằng bạn trước đó vài tháng cũng mua lại em 325 - F90 súi các kiểu nữa nên quyết lấy thôi.
Bỏ qua tất cả những rèm pha của mọi người về mua xe Đức cũ vì sợ nuôi không nổi ( Thường mấy người đó chưa mua mua xe hơi lần nào,chưa tìm hiểu về xe bao giờ,chỉ nghe đồn rồi phán )

Hôm sau mang ra hãng check luôn thì đẻ ra vài lỗi vì xe cũng đã vài năm tuổi ( Cũng như dự đoán ) thay mấy cục cao su chân máy,chân hộp số...thay mấy tấm ốp gầm. và nặng nhất là hư 1 bên phuộc trước. Nhưng đổi lại xe đã lên sẵn mâm 19", Full Body M3, Volang M-Sport có lãy chuyển số, lên sẵn NBT 8" sẵn và cặp pô kép uy lực :v
Gọi lại ông anh báo tình trạng sau khi check xong nó như vậy,ổng bớt thêm 20 củ để đi làm lại mấy cái hư theo thời gian. vậy là yêu thôi.

Vì sao yêu luôn mà không đợi xe mới cùng tầm tiền,?
Chất BMW vẫn còn nguyên trên chiếc xe chỉ vài năm tuổi
Chắc chắn và an toàn cho mình va gia đình trong quá trình sử dụng sau này. Xe Đức mà luôn an tâm về điều đó
Xe bảo dưỡng định kỳ lịch sử đàng hoàng nên chạy vài năm nữa vẫn không sao
Vẫn đầy đủ các option thời thượng bây giờ.
Ngoại hình kiểu dáng đẹp,không bị lỗi thời và luôn bắt mắt ^^
Cho cảm giác lái rất đã mà rất khó để tả.

Vậy còn chỗ nào không hài lòng. có chứ. hahaa
Hao xăng hơn mấy xe nhật
Luôn Luôn quan tâm và chăm xe ( Chứ không như xe mới vài năm đầu không phải nghĩ ) Nhưng chăm chút tùng chút làm mình có tình cảm hơn với nó.
Linh kiện đắt hơn xe Nhật,Hàn

Mới đó thôi mà đã hơn 1 tháng kể từ khi chạy thử xe. càng ngày cảm thấy gắn bó và phát sanh tình cảm nhiều hơn ^^

Thế đó. trước giờ vẫn không tin vào duyên số nhưng 2 lần trong đời khi mua nhà và mua xe đều có duyên mới gặp <3

View attachment 1619713 View attachment 1619715 View attachment 1619716 View attachment 1619717 View attachment 1619718
Em cung dang coi xe nay va dang tim o sgon ai ban thi mua, dung mau trang f30 lun. Bac inbox em giá anh Bác để lại và năm tuổi của xe em tham khảo dc ko ạ.
Thanks.