Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Re:Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia

ngoinhaxanh nói:
Haobui nói đúng ý, bác chủ xem lại cách thi công sao chi phí phát sinh thế.
Với mô hình này (xem những tấm hình bác chụp cả trong lẫn ngoài) Dự toán e làm dưới 5 tỏi. Y chang mọi thứ từ chất liệu cho đến hình thức. Nói thế ko có nghĩa là nói suông, nếu bác chủ có dịp làm tiếp, e xin nhận làm với giá đó bao gồm cả phát sinh ---> tức ko phát sinh
Về kiến trúc ngoài rất đẹp, trong chưa tới lắm....Nói thế ko có nghĩa là e làm tốt hơn bác chủ. Vì để 1 công trình được hoàn thiện cần nhiều yếu tố: tài năng, mức đầu tư, sự tin tưởng của chủ nhà, tay nghề của thợ, tâm của thầu.....
Oh ra vậy ! em hiểu ý bác rồi, nhìn qua hình ảnh bác nói vậy cũng có lý nhưng thực sự không hẳn vậy,
Ctr này em không thi công mà chỉ thiết kế nên chi phí em không nắm chính xác, con số là do bạn chủ nhà thông báo nhưng cũng chưa phải con số chính xác vì hắn cũng chưa cộng sổ hết.
Theo em thì khả năng con số đó là đúng vì :
Diện tích đất là 1ha nên cũng tốn nhiều $ làm sân vườn, trồng cây, đường đi , sân lát đá tn, lan can con tiện bằng đá tn, cổng sắt rộng 8m, đài nước, em nghĩ cái nhà chiếm khoảng 40% chi phí thôi ạ !
Để em up vài hình cho bác hiểu thêm
HIỆN TRẠNG
Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia(em update 1 hình mới chụp có hoa tường vy nở :)

Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia(em update 1 hình mới chụp có hoa tường vy nở :)

CỔNG CHÍNH

ĐÀI NƯỚC - ĐÈN ĐÓM

Bạn chủ nhà chắc chắn không chém gió với em để làm gì !!! :)

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Hehe, các cái phụ thì e ko biết vì ko thấy, e tưởng cái nhà đó 10 tỏi chứ ! Vì nhìn cái nhà thì e có thể túm được giá chính xác. Bỏ phần Funiture đi thì phần xây dựng bao gồm cả tủ và bếp cũng chưa tới 3 tỏi. Tuy nhiên nhìn cái hành lang thấy cũng tốn bộn tiền:D

Tập Lái
17/4/11
7
3
3

He he.. phần sắt ở Sàigòn làm chuyển ra Nông Cống giá hữu nghị đã ngốn hết 400 chai rùi đó bác

Hạng B2
21/1/11
207
2
18

em nhìn mà mê đờ li lun...sau này có ít vốn nhờ vả bác tý hehe

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Quá dữ ..... Đúng là đại gia , Đất 1ha mần cái hàng rào này cũng vài tỏi ...

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Là e thì e chơi luôn thành 3 vòng thành.
phongluu nói:
Quá dữ ..... Đúng là đại gia , Đất 1ha mần cái hàng rào này cũng vài tỏi ...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.239
113
www.phindeli.com

Chi phí vô chừng lắm.
1 cái đèn hồ nước xanh xanh đó có giá từ 350 ngàn vnd (tung của) tới 500 usd (made in EU). Cái hồ của chủ nhà xài cỡ chục cái đèn.

Tập Lái
2/8/06
25
149
28
48

Công trình TK đẹp nhưng ngoài cổng là cái dốc khá lớn + cong, xe ra vào phải dừng lại đóng mở cổng thì hơi bị ngáng! Cổng cánh mở nên không thể trang bị moteur.

Tập Lái
17/4/11
7
3
3

@aladin, vucamry, phongluu, ngoinhaxanh, tuando: Cảm ơn các bác !
@PITSTOP: Cổng là cổng trượt kết hợp mở bác ạ, 3/4 trượt tự động, 1/4 mở cơ để xe máy ra vào! Do có cái dốc nên bề ngang cổng khá lớn vậy để lấy tầm nhìn bác ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.