Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
29/11/10
54
44
18
Nước IQ cao
Re:Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia

Xây nhà 1-2 tỷ , chủ nhà ntn em ko biết .

Với nhà ~10T , em nghĩ chủ nhà ko phải tay mơ . Các bác t.kế , t.công cũng mệt lắm ...

Nội thất thì vô chừng .

Nhà , đất quá đẹp .

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93

BOTHOC nói:
ngoinhaxanh nói:
Haobui nói đúng ý, bác chủ xem lại cách thi công sao chi phí phát sinh thế.
Với mô hình này (xem những tấm hình bác chụp cả trong lẫn ngoài) Dự toán e làm dưới 5 tỏi. Y chang mọi thứ từ chất liệu cho đến hình thức. Nói thế ko có nghĩa là nói suông, nếu bác chủ có dịp làm tiếp, e xin nhận làm với giá đó bao gồm cả phát sinh ---> tức ko phát sinh
Về kiến trúc ngoài rất đẹp, trong chưa tới lắm....Nói thế ko có nghĩa là e làm tốt hơn bác chủ. Vì để 1 công trình được hoàn thiện cần nhiều yếu tố: tài năng, mức đầu tư, sự tin tưởng của chủ nhà, tay nghề của thợ, tâm của thầu.....
Oh ra vậy ! em hiểu ý bác rồi, nhìn qua hình ảnh bác nói vậy cũng có lý nhưng thực sự không hẳn vậy,
Ctr này em không thi công mà chỉ thiết kế nên chi phí em không nắm chính xác, con số là do bạn chủ nhà thông báo nhưng cũng chưa phải con số chính xác vì hắn cũng chưa cộng sổ hết.
Theo em thì khả năng con số đó là đúng vì :
Diện tích đất là 1ha nên cũng tốn nhiều $ làm sân vườn, trồng cây, đường đi , sân lát đá tn, lan can con tiện bằng đá tn, cổng sắt rộng 8m, đài nước, em nghĩ cái nhà chiếm khoảng 40% chi phí thôi ạ !
Để em up vài hình cho bác hiểu thêm
HIỆN TRẠNG
Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia(em update 1 hình mới chụp có hoa tường vy nở :)

CỔNG CHÍNH

Em khoe ctr em thiết kế và vừa mới tân gia(em update 1 hình mới chụp có hoa tường vy nở :)

ĐÀI NƯỚC - ĐÈN ĐÓM

Bạn chủ nhà chắc chắn không chém gió với em để làm gì !!! :)
<span style=""color: #333399;"">Cái cổng và lối đi nhìn phê quá !
</span>

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Nhà đẹp quá đi....xây ngay bên hồ luôn...đại gia

Hạng C
6/12/12
520
4
18

Nhà và vị trí miếng đất đều đẹp.
Nhìn quá đã.

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38

Đẹp thật, chủ nhà này ko phải tay vừa, quê ở Thanh hóa mà kiến trúc, nội thất ko nặng nề hoài cổ

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net

@koon1: ít sắt bảo vệ thì mình thay = thịt đi bác, mí em cty bảo vệ sinh ra để làm gì nè :D

Tập Lái
17/4/11
7
3
3

Em update 1 hình trời sáng sủa, có hoa nở, mới được chụp ở ngoải gởi dzô !

Status
Không mở trả lời sau này.