Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
cái này là thay thôi chứ có độ gì đâu ta... nên đăng kiểm được, em nghĩ thế
Không phải nguyên bản đều là độ hết nhé bác, kể cả bác dán thêm cái decal bên hông xe cũng coi như độ rồi, vì luật nó thế.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Không phải nguyên bản đều là độ hết nhé bác, kể cả bác dán thêm cái decal bên hông xe cũng coi như độ rồi, vì luật nó thế.

vậy là dán logo OS cũng là độ xe rồi, thôi em về tháo ngay

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
vậy là dán logo OS cũng là độ xe rồi, thôi em về tháo ngay
Thực ra là vi phạm luật Quảng cáo nha bạn.
Tại Điều 32 Luật quảng cáo số 16/2012/QH13 có hiệu lực vào ngày 01/01/2013 quy định về việc dán quảng cáo trên phương tiện giao thông như sau:
1. Việc quảng cáo trên phương tiện giao thông phải tuân thủ các quy định của Luật này và pháp luật về giao thông.
2. Không được thể hiện sản phẩm quảng cáo ở mặt trước, mặt sau và trên nóc của phương tiện giao thông. Sản phẩm quảng cáo không được vượt quá 50% diện tích mỗi mặt được phép quảng cáo của phương tiện giao thông. Việc thể hiện biểu trưng, lô-gô, biểu tượng của chủ phương tiện giao thông hoặc hãng xe trên phương tiện giao thông phải tuân thủ các quy định của pháp luật về giao thông
.”

Có đôi khi những điều chúng ta nghĩ là bình thường nhưng lại là vi phạm do chúng ta sống trong rừng luật. Mấy ai nghĩ được cho 100USD, đem ra tiệm vàng bán lại bị phạt 90tr ko?