Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
RE: Em không ngủ được

Bạn thử dùng thuốc này xem sao: EVEGAL của Schwabe, Đức. Đây là 1 hỗn hợp dược thảo, mổi ngày 2 lần, lần 2 viên, liên tục trong vòng 1 tuần. Mình đã dùng cho 1 số bệnh nhân mất ngủ rất nặng và đã thấy có hiệu quả tốt, có người chỉ cần 1 ngày điều trị đã có kết quả. Một số bệnh nhân mất ngủ do có 1 bệnh lý khác, phải được điều trị thì mới khỏi. Bạn không nên tự ý sử dụng các thúôc ngủ Benzodiazepin, vừa có hại, gây nghiện, đôi khi lại không hiệu quả

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Nếu vẫn còn mất ngủ thì đi chuyên khoa xem sao? Thuốc tây rồi mà không xong thì qua liệu pháp tâm lý, nếu không xong nửa qua thuốc tàu. Nếu vẫn không được thì...lấy chồng đi bác hoàng lan ui:D
Hình như bác chỉ uống "linh tinh" mà vẫn chưa đi chuyên khoa để tìm nguyên nhân phải không?

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu

Báo cáo các Bác là em hiện đang theo một Bác sĩ tâm lí, mỗi ngày nói chuyện với Bác sĩ chừng 30 phút.

Liệu pháp chính Bác sĩ đưa ra cho em là : tập trung vào một việc gì đó mà mình say mê và hứng thú, không tự tạo ra căng thẳng và stress cho mình, giải quyết và nhìn nhận vấn đề theo hướng tích cực....

Túm lại là em thấy em thoải mái hơn về tư tưởng một chút, và có chiều hướng là ngủ sớm hơn bình thường 1chút rồi ạ.

Em không nghĩ rằng lấy chồng thì sẽ ngủ dễ hơn đâu Bác nhh2811 ơi! :D

Dù sao em cũng cám ơn các Bác rất nhiều vì đã quan tâm em.

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Đúng rồi bác Vankhanhktpn ui
Bác ấy mất tích lâu quá giờ mới quay lại:D

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Trích đoạn: TAKESUKO

ui, don gian la lam, cach de nhat la bac HoangLan nen di lay chong di, nhu the de ngu hon do :D:D:D:D:D
Cái này cũng tùy thuộc vào chồng nữa bác ui, không phải cứ có chồng là luôn dễ ngủ đâu, em nói thật:D

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu

@Camry 2.2 : Bác nói đúng ạ, có phải lấy chồng là ngủ được đâu, em nghe nhiều người can rồi, và xem nhiều tấm gương lắm rồi. Em sợ luôn á.[8D]

Có người mới gửi cho em link này, có 2 bài là những món ăn chữa mất ngủ ạ. Chia sẻ cùng mọi người nhé.:D

http://www.suckhoe360.com/Song-khoe/Nhung-bai-thuoc-hay/haimonanbaithuocphongchongmatngu.php

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Nhưng em thì biết là đến 99% các bác nam mất ngủ, lấy vợ xong thì hết bệnh luôn;)

Hạng B2
25/4/08
154
0
0

đúng là lấy chồng thì mệt đấy nhưng mệt xong đảm bảo ngủ ngon, không tin cứ thử là biết liền