Tập Lái
13/5/19
5
5
3
41
Em là nữ và đang phân vân giữa Hyundai Kona hay Ford EcoSport?
Chào các ace diễn dàn, em là nữ, mua xe lần đầu, thix chiếc gầm cao mini thì chỉ có 2 con này để chọn, chủ yếu cũng chạy nội thành & thỉnh thoảng du lich cuối tuần, lể. giá tầm 700 -> 800tr. Nay e bị bấn loạn nên mới xin ý kiến các ace.[pagebreak][/pagebreak]
1. Hyundai Kona --> Vì là Nữ chạy lần đầu nên thix Kona hơn, cơ mà sau nghe toàn là những í kiến trái chiều về e nó nên cũng hơi sợ & bấn loạn luôn : nào là k cách âm, nào là động cơ chạy k êm, nào là hãng xe hàng quốc thì dể bị hư vặt , nào là mau xuống cấp hơn xe Nhât, Mỹ , .... nào là hệ thống máy lạnh k mát cả khoang, ....​
--> E mong ace nào đã mua xe & trải nghiệm thật sự cho e xin chút ý kiến ah. Cảm ơn​
2, Ford EcoSport Titanium: Không có j chê trách với phiên bản mới nhất + giá hợp lí , trang bị gần như đầy đủ, nhưng cực kì k thích bánh xe dự phòng ở phía sau, nhìn nó cồng kềnh, hàng ghế sau cũng hơi cứng, hậu mãi thì mắc hơn những hãng khác , ... . Nữ thì e thix nó tinh tế , thời trang hơn là mạnh mẽ.​
--> Có ưu thế nào dành cho nữ đối với Ford EcoSport​
Về độ an toàn, thì 2 xe có thể nói là gần như nhau, Hyundai Kona nhỉnh hơn tí nhưng với e là OK cho cả 2. E muốn khách quan nhìn 2 xe mà chọn.​
Chúc cả nhà vui vẻ & hãy cho e í kiến ah.​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Tháo cái bánh dự phòng đằng sau ra bạn :D:D:D

Tập Lái
13/5/19
5
5
3
41
Người ta k cho tháo, nói là xấu & bánh xe giúp cân bằng xe, nên k chịu tháo. Họ nói có bản k có bánh xe mà ở Mỹ mới có phiên bản đó, kkk :D

Hạng B1
28/2/19
55
27
26
29
Chơi vậy hơi kì :d
Mà em cũng thấy nhiều chị em thích eco phết ấy, cái mai đằng sau là 1 điểm nổi bật của ẻm, nhìn vui vui :p

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Người ta k cho tháo, nói là xấu & bánh xe giúp cân bằng xe, nên k chịu tháo. Họ nói có bản k có bánh xe mà ở Mỹ mới có phiên bản đó, kkk :D
Vậy mình gợi ý thêm 1 lựa chọn: Honda HR-V, bạn xem thử. Mình đi bảo dưỡng có xem nội ngoại thất nhìn đẹp đẹp :D

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Vậy mình gợi ý thêm 1 lựa chọn: Honda HR-V, bạn xem thử. Mình đi bảo dưỡng có xem nội ngoại thất nhìn đẹp đẹp :D
Đẹp thật nhưng đắt quá, hihi; mợ chủ cứ đi vào sô rum, lái thử 2 em nó, thích hợp e nào thì mua thôi; nói chung 2 e này đều có những iu - khuyết

Tập Lái
10/5/19
3
1
3
28
liên lạc sale từng hãng lên lái thử, cảm giác xe nào được thì đặt cọc xe đó, nhưng theo em thì chị nên mua kona :D

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113

budget thớt có 700 - 800 thôi, mà bác tư vấn HR-V thì hơi căng à

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Em từng cho bà xã em chọn một mẫu trong mỗi phân khúc ( nhìn hình chọn cho vui :D). Everets, Mux, Fortu, PajeroS: chọn Fortu.
Morning, i10, spark, mirage: Chọn morning
Crv, Outlan, Cx5, xtrail, tuson: Khỏi đoán cũng biết chọn Cx5.
Em nghĩ các Mợ chỉ cần vẻ bề ngoài cho mượt mà lả lướt, thiết kế bắt mắt.
Kết luận, chọn Kona.