Tập Lái
14/12/10
22
104
43
Nói thật, có hai thứ sẽ quyết định lợi nhuận của bạn: mặt bằng và nhân công !
Nếu là mặt bằng của bạn thì okie ! (Nhưng chắc gì bạn chọn mở tiệm rửa xe, tốt nhất là cho thuê cho khỏe). Mặt bằng ngon, đắc địa thì mắc, cần nhiều nhân công vì có nhiều xe. Lúc đó tùy theo năng suất sẽ quyết định thành bại.
Nhân công, bây giờ thu nhập trung bình cho thợ cũng tầm 5-6 tr lương cứng + còn mềm họ mới làm !
Máy móc không bao nhiêu: Cầu nâng: 70; 2 máy xịt 2hp và 3hp của Maruyama: 20 tr (Không nên mua cao áp có súng nhé). Thiết bị + xây sửa linh tinh nữa: tùy điều kiện và nhu cầu: 60 tr
Túm gọn lại, chỉ rửa xe không thì lợi nhuận không cao. Chỉ số ít tiệm đếm trên đầu ngón tay là có dư chút đỉnh. Chưa kể đến sự quản lý chất lượng dịch vụ, nhân viên dịch chuyển liên tục....Vì vậy....
Bác này nói chuẩn nè.Mình cũng đã từng mở tiệm rồi,chán nhất là nhân công.Làm được một thời gian nước ăn tay,ăn chân là xin nghỉ mình lại tìm người khác,mệt mỏi lắm+lợi nhuận kg được bao nhiêu nên dẹp.Vài lời góp ý cho bác nào có ý mở tiệm.

Tập Lái
5/12/17
0
0
0
37
Chào mấy bác. em cũng đang có hứng thú mở dịch vụ rửa xe và chắm sóc nội ngoài thất cho xe như Spa. vì vậy có bác nào có kinh nghiệm và muốn hợp tác thì nhắn tin cho em nha.

Tập Lái
4/11/17
0
0
0
42
Chào mấy bác. em cũng đang có hứng thú mở dịch vụ rửa xe và chắm sóc nội ngoài thất cho xe như Spa. vì vậy có bác nào có kinh nghiệm và muốn hợp tác thì nhắn tin cho em nha.
Tớ tư vấn free: 0911222727

Tập Lái
18/2/20
28
161
28
44
em đào mộ cổ :)

=> PP độc quyền nhãn dầu nhớt nhập từ nhà máy tại Đức. Anh chị nào cần, hú em phát ạ :D