Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
EM có người quen muốn mua lại căn nhà này: http://bannhamatphoquan2.batdongsan.com.vn/cap-4-tien-97c-thao-dien-pthao-dien-dt-45x23m-2GpVJPJaZv41.html
Nói nhà, thực chất là mua miếng đất, nay muốn nhờ các bác tư vấn giúp:
1/ Đường Thảo Điền này lúc trước em nghe nói bị ngập, nay không biết có bị ngập không? bên bán nói do 1 VIP nữ trên TP về ở bên đường gì gì kế bên, nâng đường lên nên mới ngập đường TĐiên có phải không ạh, sắp tới đây sẽ nâng đường TĐiền lên nửa nên sẽ không bị ngập nửa.

2/ KHúc đường TĐiền này có bị làm sao không? em thấy toàn nhà lụp xụp, không có nhà này xây dựng đàng hoàng hết ? hay là em cầm sổ hồng, sộc lên phòng QLĐT quận 2 hỏi luôn các bác :D.

3/ Mua giá chắc đc 49tr/ m2 có hợp lý không các bác?

thanks so much.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
ông anh đang bán miếng ở gần rivergarden, đường nội bộ 4m hiện tại, 32tr/m2, 5x29.5m2, lộ giới 12m, còn lại 23.5. sổ hồng.

E ko có tiền có tiền ôm lun, xây lên 3 tấm, ngăn phòng cho khoai tây thuê cũng ngon phết.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
HỒi trước đất Thảo Điền bao giờ cũng cao hơn An Khánh mặc dù Thảo Điền ngập suốt mà AK thì héo queo :). Ai ôm bên AK cách đây vài năm giờ "phẻ re".
Bây giờ giá 49 bên TĐ đó cũng ok đó bác, so với bên AK bây giờ tòan trên dưới 100 cả [:O]. Mấy bác chim cò khg thấy vào 888 nhể :)

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Thanks các bác , bên AP AK e cũng có tìm, nhưng bạn em Kg thích ( vì còn vắng ?) ! E đã cố thuyết phục Mua bên đó nhưng bạn em lại thích TD hơn, nếu nâng đường lên em nghĩ ngon lành hơn bên AP đó bác @Cucai , đc mặt tiền TD . Bên AP AK giá cũng rẻ rồi , Khu C đường 31c nền 8-20 xây nhà rồi, Kiến trúc kiểu Pháp giá 11 tỉ. Đất khu C em tìm thì giá 41 . Mấy Khu khác thì e biết chút chút, nhưng lại quên đó là khu nào mất tiêu!

Thôi thứ 4 cầm photo sổ hồng lên hỏi là chắc cú hen. Thanks again .

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
E đang so với AK mà bác lại so với APAK :)
Thực ra bên TĐ ở chung với "Tây" nên cũng ngon hơn bên APAK, tòan củ sâm !!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
LouisNguyen nói:
hehe hôm nay em mới hình dung đc APhú vs AKhánh . Thanks bác.
- Em vẫn chưa hình dung ra được 3 khu: APhú - AKhánh - TĐiền nó nằm từ đâu đến đâu.
- Chỉ biết AP thì nó có cái hồ bơi AP. Còn TD có phải nằm trong con đường kế doanh trại quân đội phải không ccác bác.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
@luis: e đã sửa lại rồi. Kinh, bắt bẻ nhể :)
@lohubu: Theo hướng Q1 -> TĐức qua cầu Sg: TĐ bên trái ( e cũng hay lộn TĐ với APhú ...... nó là chung 1 khu nhưng hình như TĐiền là gọi chung cho khu lớn hơn - dài đến tận cầu vượt cát lái, AKhánh khu dân cư cũ năm bên phải qua cầu đen, APAK là khu QH mới nên gọi tách biệt cho dễ phân biệt bác ơi.
Bác nào rành thì sửa sai nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.