Tập Lái
28/5/16
3
4
3
39
Xin chào cả nhà!
Bác nào biết tư vấn giúp em địa chỉ mua phụ tùng và đồ trang trí cho xe Grandis ở Bangkok Thái Lan! Em cám ơn !

Hạng B1
28/5/15
63
30
18
48
Xin chào cả nhà!
Bác nào biết tư vấn giúp em địa chỉ mua phụ tùng và đồ trang trí cho xe Grandis ở Bangkok Thái Lan! Em cám ơn !

Em không biết chính xác nhưng thấy mọi người ở Bangkok hay mua đồ ô tô ở đường Worachak và các đường lân cận, cạnh phố Tàu, từ bến tàu điện ngầm (và ga xe lửa) Hua Lamphong đi lại đoạn.

Hạng B1
4/4/15
86
38
18
32
Thật ra nói "độ" cho vui tai và dzật gân thôi chứ đây chỉ là việc "can thiệp" vào luồng gió cung cấp vào buồng đốt...làm cho việc đốt cháy xăng hoàn toàn hơn thôi các bác àh...các bác ai cũng biết là xăng được phun vào buồng đốt nhưng khg được đốt cháy hoàn toàn sinh ra năng lượng...việc "độ" ở đây đơn giản là làm cho việc đốt cháy xăng ở mức cao nhất thôi.

Em chưa kịp đem Altis đi làm nhưng sáng nay có mấy chiếc: Civic, Grandis và Inno đi "thịt" rồi.
zậy là turning hộp hả bác, cái vụ này sắp tới tụi em chơi rồi đấy nhé, độ bài bản hẳn hoi luôn. mapping!!!!!!
Em "lỡ dại" độ máy xe Grandis

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
38
Hôm nọ, theo lời "đường mật" của lão bạn...cộng với chút "kiến thức"
về máy móc xe...em qua một Gara quen "độ" chiếc Grandis....rồi thực hiện chuyến kiếm cơm dài ngày...đi từ Tây Ninh cho tới mũi Cà Mau...ghé qua Rạch Giá...vòng qua Châu Đốc....rồi dzìa lại Sài Gòn theo đường phà An Hoà...Tp Cao Lãnh.

Ngay khi mới "độ" xong thì em đã nghe tiếng máy xe Grandis "êm" hơn hẳn....khg còn "gào" lên như thường thấy ở dòng xe này....và khi lái mới cảm nhận rõ rệt "sự êm ái" và độ "vọt" của động cơ.

Nhưng điều làm em bất ngờ nhất chính là sự giảm rõ rệt trong việc tiêu hao nhiên liệu...với cách chạy thường xuyên nhồi pedal để qua mặt xe khác...cùng với khoảng 110km từ Rạch Giá qua Châu Đốc và từ Gò Dầu đến Tx Tây Ninh đạp với tốc độ tối đa 139km/h (thể hiện trên GPS)

mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 9,2lit/100km. Quá bất ngờ nên khi từ Châu Đốc về lại SG, em lại "thực nghiệm" lại mức độ "ngốn" nhiên liệu (đương nhiên chạy từ tốn hơn, nhưng cũng khá nhiều đoạn "nhồi" ga...cộng với thời gian chờ 2 phà khoảng 60 phút)...thì mức tiêu hao nhiên liệu là 9,01 lit/100km

Với đà này mà em thay thêm 4 cái bugi Denso Irridium nữa thì chắc chỉ tốn tầm 7l/100km quá:D:D:D:D:D....khỏi phải mua RX 400h chi cho tốn lúa:D:D:D

P/S: Công nghệ "độ" này copy từ Hợp chủng quốc nha các bác.:113:
Do ford escape 3.0 2004 duoc khong bac em muon do thu qua khoang bao nhi tien de do nhu vay da...?