Hôm nọ, theo lời "đường mật" của lão bạn...cộng với chút "kiến thức"
Em "lỡ dại" độ máy xe Grandis
về máy móc xe...em qua một Gara quen "độ" chiếc Grandis....rồi thực hiện chuyến kiếm cơm dài ngày...đi từ Tây Ninh cho tới mũi Cà Mau...ghé qua Rạch Giá...vòng qua Châu Đốc....rồi dzìa lại Sài Gòn theo đường phà An Hoà...Tp Cao Lãnh.

Ngay khi mới "độ" xong thì em đã nghe tiếng máy xe Grandis "êm" hơn hẳn....khg còn "gào" lên như thường thấy ở dòng xe này....và khi lái mới cảm nhận rõ rệt "sự êm ái" và độ "vọt" của động cơ.

Nhưng điều làm em bất ngờ nhất chính là sự giảm rõ rệt trong việc tiêu hao nhiên liệu...với cách chạy thường xuyên nhồi pedal để qua mặt xe khác...cùng với khoảng 110km từ Rạch Giá qua Châu Đốc và từ Gò Dầu đến Tx Tây Ninh đạp với tốc độ tối đa 139km/h (thể hiện trên GPS)

mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 9,2lit/100km. Quá bất ngờ nên khi từ Châu Đốc về lại SG, em lại "thực nghiệm" lại mức độ "ngốn" nhiên liệu (đương nhiên chạy từ tốn hơn, nhưng cũng khá nhiều đoạn "nhồi" ga...cộng với thời gian chờ 2 phà khoảng 60 phút)...thì mức tiêu hao nhiên liệu là 9,01 lit/100km

Với đà này mà em thay thêm 4 cái bugi Denso Irridium nữa thì chắc chỉ tốn tầm 7l/100km quá:D:D:D:D:D....khỏi phải mua RX 400h chi cho tốn lúa:D:D:D

P/S: Công nghệ "độ" này copy từ Hợp chủng quốc nha các bác.:113:

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
"độ" từ lò nào mà ngon quá vậy anh?
Mới đầu đọc tưởng là xe anh bị gì, ai ngờ, càng độ...càng ngon :D

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Đừng quăng quả anh em nhé bác Bờm

À mà bugi xe Grandis khi xuất xưởng đã là NGK Iridium rồi bác Bờm ơi,nếu có độ thì bác độ lên con DENSO IRIDIUM RACING IKH 01 luôn nhé.Đang nóng lòng chờ bác show hàng nè.

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Nghe Bác bomdien nói sao em thấy ham quá. Show gấp Bác nhé

Cái vụ bugi Bác Dức nói đúng rồi, không cần thay cái denso đâu.

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
bác trnh thủ show nhanh nhé bác , chờ tin bác

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Con Yaris của em cũng bị tình trạng động cơ gào khi máy lạnh kéo (tương tự như Grandis), nếu có thể cải thiện như anh G nói thì cho em xin thông tin để xách xe đi... mần thịt nha :D, kỹ thuật của TMV nói tình trạng này không thể khắc phục được là thế nào nhỉ

• Like
Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
quá trình độ như thế nào vậy bác , nếu như những gì bác nói và đã tét thì bác chỉ em tới độ với , em củng muốn làm cho xe ghẻ của em nhẹ hơn tí nửa ..... thank bác nhìu

• Like
Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
ông bomdien lại quăng quả chắc! viết bài mà toàn cho nằm trong dấu nháy nháy không à!
biết là thế nhưng em cũng tin tin.... hi hi... cho em biết với để em độ con inno nhà em. :D