Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Đã từ lâu em thấy các bác chiến ở khu vực này rất nhiều, hôm nay em thấy các anh CSTG đứng bắt lỗi "không dừng chờ đèn đỏ ngay vạch kẻ đường" (vạch 1.12), nên em mạo muội làm chuột bạch thử xem sao...... và được diện kiến các anh CSGT và để nắm rõ hơn về luật GTĐB.
Lúc đầu em có quay lại Video (nhưng chủ yếu để ghi âm thôi và sau khi tranh luận, em đã lỡ tay xoá mất!). Sau khi tranh luận không thành, em có yêu cầu anh CSGT lập biên bản, và em sẽ ghi ý kiến. Anh CSGT kêu em về xe lấy giấy tờ..... Em quay lại xe lấy giấy tờ xong thì lại tranh luận tiếp, vụ việc như sau:
Em không muốn tranh luận ai đúng ai sai, mà em chỉ muốn Sở GTCC cần kết hợp chặt chẻ và rõ ràng với CSGT, đừng tạo những cái bẫy để tránh hiểu lầm giữa ngừơi tham gia giao thông và các anh CSGT.

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Vạch kẻ đường số 1.12: Vạch chỉ rõ vị trí xe phải dừng lại khi có biển báo số 122 “Stop” hoặc khi có tín hiệu đèn đỏ. Vạch này kẻ ngang toàn bộ đường của hướng xe chạy. Trong trường hợp không có biển 122 hoặc không có đèn hay người điều khiển thì vạch 1.12 không có hiệu lực.
Chỗ đó có biểm stop hay đèn đỏ không bác?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
a xxx thấy bác cứng nên giả vờ giảng đạo thoai.. vạch đó không có ý nghĩa mệ dì hết khi nó độc lập.a chủ xin bb nóa đíu dám lập đâu..

-cả trăm xe dửng sao mình a chạy ?
+ dậy lịt mợ người ta chết hết tôi phải chtết theo à?
Em mới bị lụm ở Cầu Vựơt Cây Gõ

Hạng C
18/7/11
756
1.264
93
sẵn em hỏi bác Ngọt cái nì, em đi xa lộ HN khúc trước khu CN cao, ngay ngã 3 có đèn xanh đèn đỏ, mà có hai cái vạch dừng lận, cách nhau khoảng 2m. Thấy Các xe thì dừng vạch đầu, hỏi : em phải dừng ở vạch nào ?

P/s: giữa 2 vạch trống trơn, không ghi gì.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Vạch kẻ đường số 1.12: Vạch chỉ rõ vị trí xe phải dừng lại khi có biển báo số 122 “Stop” hoặc khi có tín hiệu đèn đỏ. Vạch này kẻ ngang toàn bộ đường của hướng xe chạy. Trong trường hợp không có biển 122 hoặc không có đèn hay người điều khiển thì vạch 1.12 không có hiệu lực.
Chỗ đó có biểm stop hay đèn đỏ không bác?
Chổ này là cái bẫy từ lúc mới hình thành cây cầu vượt này rồi bác. Và cũng có thể đây là cái lò bánh mì rất đông khách.
Khúc này ko thấy biển Stop và đèn đỏ ngay vạch dừng. Và cũng ko thấy anh nào ra điều tiết giao thông. Em chỉ thấy 3 anh đứng, 1 anh quay phim và 2 anh làm bánh mì.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
sẵn em hỏi bác Ngọt cái nì, em đi xa lộ HN khúc trước khu CN cao, ngay ngã 3 có đèn xanh đèn đỏ, mà có hai cái vạch dừng lận, cách nhau khoảng 2m. Thấy Các xe thì dừng vạch đầu, hỏi : em phải dừng ở vạch nào ?

Một số nơi có thông tin rõ ràng ạ: vạch gần đèn là vạch dừng 2B, vạch xa đèn hơn là vạch 4B.
Còn hỏi dựa vào điều khoản nào của luật thì em chịu thua ạ.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113

a dừng vạch đầu tiên nhen.. như ở đường tránh tt long thành có tới 2 cột đèn tín hiệu giao thông củng như 2 cái vạch bác hỏi vậy nhưng thực chất ở giữa đoạn này là cái cầu.. gtcc cắm 2 cột đèn là để giảm tải cây cầu :p
xx hoàn tòn có thể bắt a lỗi vượt đèn đỏ nếu a cứng cựa thì xxx qui cho a lỗi chấp hành bb vạch kẻ đường :)

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
được đi,trường hợp 2 vạch thì tốt nhất dừng vạch đầu, nhưng lỡ vạch 2 cũng được
khúc cái cầu đường tránh long thành có 2 vạch cách nhau mấy chục mét
à mà đường vào long thành đã phân thành 2 chiều luôn rồi
có vài trường hợp xe dừng trong giao lộ không biết do tài yếu hay chấp thành quá mà làm một lượt 3 4 xe dừng nối đuôi trong giao lộ,hậu quả là kẹt xe trong giao lộ,kakaka

Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Em ghi nhận là bác chủ đã "ghi nhận" nhé! Mà cái giọng anh CSGT này giống lúc trước chốt ở Nhà Bè quá!

Hạng F
1/6/15
5.555
28.734
113
Em mà 2 vạch là em dừng ngay và luôn ạ, không dám "rướn" thêm tẹo nào.