Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Vớ vẩn

dvvt19 nói:
Trước tiên gửi lời chào đến anh em 4rum otô xì gòn , Em đang học lái bằng B2 ở trừong tiến bộ . Đc lái xe Zace 7chổ .... Em thắc mắc vài điều , anh em nào đã học tiến bộ thì giải đáp dùm em ... em cũng ngại vào văn phòng để hỏi lắm vì là con trai mới 20t thui..
Thứ 1 : Mình học zace 7 chổ thì lúc thi sát hạch thì mình thi zace 7 chổ lun hay thi xe 4 chổ?
Thứ 2 : em đóng 6tr7 để học , và người ta nói khi thi thì đóng thêm 400k lệ phí thi nữa? Nếu mình thi rớt thì đóng bao nhiêu tiền để thi lại ?
thứ 3 : Mấy anh có thể cho em biết khi trên xe sát hạch đó , thì em nghe nói là có cái loa nói , nó nói gì thì mình làm theo nó hả ? hay thế nào ? anh em nào thì rùi chỉ cho em biết với....

Tập Lái
20/7/11
45
0
0
caonhanhuyenvo nói:
Bài vệt bánh xe => dợt + thi thiệt chưa lần nào em ăn được điểm này.
Chắc mắt em có vấn đề, canh cái băng keo mà vẫn ko lọt.:D
Em cũng giống bác về cái bài này. Căn lòi con mắt mà vẫn ra ngoài, chưa bao giờ ăn điểm được.

Hạng B2
25/8/11
314
2.322
93
caonhanhuyenvo nói:
Bài vệt bánh xe => dợt + thi thiệt chưa lần nào em ăn được điểm này.
Chắc mắt em có vấn đề, canh cái băng keo mà vẫn ko lọt.:D
E chạy tập 6 vòng ngon lành, tới lúc thi dính :D
Bác chủ: không nên quá căng thẳng, đậu 90% mà, quan trọng đừng hấp tấp vội vàng, ta đây... là rớt. Hồi đó tôi học trong nhóm có một anh lái rành (nhà có xe), học thì xin nghỉ hoài. Tới lúc thi không ngờ là ổng bị rớt. Nếu tính tỉ lệ nữ đậu cao hơn nam do cẩn thận mà điểm lại cao.

Hạng B1
8/10/11
50
1
0
oh`... thanks các bác nhiều lắm nè ... còn vạch bánh xe thì em chạy lần đầu ko tốt cho lắm , nhưng các lần sau thì lần nào cũng qua lọt hết.... thanks các bác lần nữa ... bài viết hay lắm...

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Đến giờ em vẫn chưa canh chính xác phần này.
Em nhớ, lúc học bên Hải Nam, ông thầy dạy canh bài này = cách dán con thú ( canh ngay giữa ngực) trên taplô xe, canh con thú này với vạch màu đỏ phía trước mặt (ai đó đã vẽ sẳn rồi), theo đó thì đi qua 100%, không bao giờ bị trừ điểm. Đi thi thì vậy, thực tế ra đường thì bây giờ chỉ là hên xui, chưa canh chính xác được :)

**Ah, khi đi thi tại củ chi, xe zace 7 chổ cũng có dán con thú này nữa đó. Làm theo cách này chắc chắn qua vòng này.

4. Đi xe qua hàng đinh

Yêu cầu của bài này là hai bánh xe bên phải phải đi lọt qua một đoạn đường có bề rộng khoảng 30-35 cm. Nếu chạm vào mép bên nào cũng là bị trừ 5 điểm.

Khi rẽ vào đường đi hàng đinh, bạn nên đánh lái muộn một chút để xe áp sát vỉa ba-toa bên phải xe. Đi thật chậm và nhìn gương phải để quan sát bánh xe phía sau. Các sân thi thường kẻ sẵn vạch đánh dấu màu đỏ để giúp học viên căn đường. Vạch này bằng với mép ngoài của hàng đinh. Vì vậy, nếu bánh xe cách vạch đỏ khoảng 10-15 cm thì nhiều khả năng xe sẽ đi qua hàng đinh mà không chạm mép hai bên.

Ngoài việc nhìn gương phải, bạn cũng phải căn và bám vào một điểm mốc ở phía trước, thường là một vạch đánh dấu trên vỉa ba-toa trước mặt. Vì có khi lúc đầu xe đi đúng khoảng cách với vạch đỏ, nhưng sau đó do giữ lái không tốt nên xe bị chệch ra hoặc chệch vào.

Hạng B2
3/11/10
107
4
18
Qua hàng đinh là phải tự tin, thẳng lái là phải đi nhanh qua nhưng đừng nhanh quá, đánh lái chỗ góc vuông ko kịp. Cái chỗ hàng đinh mà cán lên còn đi chậm mỗi giây trừ 5 điểm, dính 4 giây là coi như toi đời nếu đã bỏ dốc cầu.

Hạng B1
8/10/11
50
1
0
oh`.. bữa nay chạy sa hình thì đối với em tương đối dể rùi ....
Hùi sáng này tập chạy hình , chạy rất tốt . Mấy ông thầy khen... Mình thấy cũng tự tin hẳn lên !!!