Thảo Luận Chung Em mới knock out 2 CSGT đi moto

Tập Lái
21/11/14
39
75
18
42
Toàn thấy conment chủ quan bênh vực bác chủ mà không cần biết sự việc chủ pic nói đúng hay sai . Đúng là trên đây nhiều thành phần a dua . Thiếu sự khách quan . Và dễ bị dắt mũi theo hướng của chủ pic
- Khi đó moto 2 chú xxx kia vừa quay đầu thì sao mà chạy tốc độ cao đc
- Vết trầy trên xe ô tô nhìn là biết bị kéo từ trc ra sau , từ trên xuống dưới -> tốc độ xe oto chắc chắn cao hơn
- mình đã đi thử quãng đường chủ pic nói và quan sát thử thì ko thấy có nắp hố ga nào khu vực đó

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Toàn thấy conment chủ quan bênh vực bác chủ mà không cần biết sự việc chủ pic nói đúng hay sai . Đúng là trên đây nhiều thành phần a dua . Thiếu sự khách quan . Và dễ bị dắt mũi theo hướng của chủ pic
- Khi đó moto 2 chú xxx kia vừa quay đầu thì sao mà chạy tốc độ cao đc
- Vết trầy trên xe ô tô nhìn là biết bị kéo từ trc ra sau , từ trên xuống dưới -> tốc độ xe oto chắc chắn cao hơn
- mình đã đi thử quãng đường chủ pic nói và quan sát thử thì ko thấy có nắp hố ga nào khu vực đó

NGU

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Nhiều ông đi 2b ngu bỏ mịa đê, xe người ta đã xi nhan từ xa để chuyển hướng thì phải giảm tốc lách ra bên ngoài hướng xi nhan xe kia, đằng này thấy xi nhan như mù toàn rúc vào trong chiều chuyển hướng của người ta, gặp xe bồn, xe buýt ăn mịa vào bánh sau chết bét xác. Ngày nào em cũng bị chen kiểu này ở mấy cái lối rẽ hẹp, lắm lúc bực lên đè cho bắn mịa lên hè.

Hạng C
31/12/12
638
878
93
Bác thử nhòm ngay cái dốc dẫn lên cầu Calmette coi có cái nắp cống nó lồi lên tổ bố ngay chân dốc không ?
Thử lao vào đó coi nó có xóc đụng nóc không mà bác nói không có ?
Chả lẽ em lại rảnh háng qua đó chụp lại cái hình rồi up lên đây để phản biện bác à ?
Bác thấy trong bài có câu nào em nói là hai chú đó quay đầu không, hay là hay chú đó tạt sang trái ?
Đương nhiên lúc đó tốc độ xe em cao hơn rồi, nếu xe em chậm hơn chắc em bể mẹ nó cái đèn hậu rồi chứ không chỉ là vết trầy đâu ạ.
Nói chung là dù đúng hay sai thì cả hai đều thiệt hại.

Tập Lái
10/11/10
24
1
1
40
Oạch, suýt nữa thì em gào lên là Bác dùng biển số y chang xe e, chạy xuống xem thì xe e là 686.54

• Like
Reactions: Coza Nostra
Hạng B1
29/1/14
50
51
53
Sáng nay chở F1 ngồi sau, F1 thấy 1 csgt lái moto vượt đèn đỏ rẻ trái (không bật đèn tín hiệu ưu tiên sau xe cũng không phải đuổi bắt trộm cướp) nên hỏi em: "tại sao chú công an không dừng đèn đỏ?"

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Mình cũng từng chứng kiến nhiều lần xxx Nam SG đi moto ngược chiều lane 4B ở NVLinh hoài, chắc ỷ là xe công vụ nên kg cần quan tâm đến luật lệ GT cũng như ATGT chỉ lo chăm kiếm bánh mì, hy vọng có ngày bọn này sẽ có dịp ăn chuối sống thay bánh mì.

Tập Lái
21/11/14
39
75
18
42
Cái vụ này hôm bữa em dẫn bạn gái đi hóng gió ngồi ngay chỗ cầu Móng nên chứng kiến đc toàn bộ nè . Không ngờ lại có trên 4rum . Mình không quen biết bác tài cũng chẳng quen mấy chú xxx kia nhưng nhà ở q4 nên cũng chứng kiến mấy chú xxx q4 làm việc rồi nên có 1 vài nhận xét : Mình quan sát nhiều lần thì thấy mấy chú này làm việc khá là nghiêm túc , nhã nhặn , lịch sự . Còn trẻ ( hình như toàn trung úy vs thiếu úy) nên khá thân thiện , hầu như không có chuyện ăn tiền của ng dân . Lỗi nào xử lý lỗi đó khá chuẩn , ng lao động thì nhắc nhở cho qua , tụi thanh niên choai choai thì rất nghiêm khắc , hay giúp đỡ ng dân xung quanh nên mình cũng có thiện cảm ( chắc mấy chú q4 này chỉ là tia sáng lé loi ở cái thế giới xxx đen tối của sg) . Cái vụ hbữa vs vai trò là ng chứng kiến từ đầu đến cuối thì e biết : "xe mô tô của 2 xxx mới quay đầu từ bên kia đường qua bên đường mé bờ sông nên tốc độ còn khá thấp , thấy có mở đen xi nhan trái + đèn ưu tiên để chuẩn bị chuyển sang làn trong cùng . Ô tô bác này thì đi thẳng từ dưới lên (sau xe moto) nhưng tốc độ khá cao , khi phần đầu xe vượt qua 2 chú xxx kia nhưng đuôi xe còn ngang vs moto thì thấy đá xinhan phải để tách lane lên cầu , chắc bác tài ko nhìn gương hậu nên bẻ lái hơi sớm . Em thấy sao nói vậy chứ cũng ko biết ai đúng ai sai , cũng ko bênh ai vì thấy bác tài cũng đàng hoàng mà mấy chú kia e cũng có cảm tình , cũng không biết sau đó 2 bên giải quyết ntn .bây giờ vẫn còn vết té khoảng 5m kéo ở làn 2 bánh giáp vs oto . Vì chứng kiến từ đầu mà thấy top pic này mới chỉ nghe 1 phía từ bác tài nên e lên tiếng cho khách quan chút chứ thấy các bác chém cũng tội cho mấy xxx kia . àh , e thấy 2 xxx đeo 1 sao chứ ko fải trung sĩ như bác tài nói . Dù sao cũng chúc mừng bác chủ pic giải quyết đc gọn nhẹ . May mà gặp tụi dễ chịu chứ chỗ khác chắc nó mần cho bác te tua

Bác thử nhòm ngay cái dốc dẫn lên cầu Calmette coi có cái nắp cống nó lồi lên tổ bố ngay chân dốc không ?
Thử lao vào đó coi nó có xóc đụng nóc không mà bác nói không có ?
Chả lẽ em lại rảnh háng qua đó chụp lại cái hình rồi up lên đây để phản biện bác à ?
Bác thấy trong bài có câu nào em nói là hai chú đó quay đầu không, hay là hay chú đó tạt sang trái ?
Đương nhiên lúc đó tốc độ xe em cao hơn rồi, nếu xe em chậm hơn chắc em bể mẹ nó cái đèn hậu rồi chứ không chỉ là vết trầy đâu ạ.
Nói chung là dù đúng hay sai thì cả hai đều thiệt hại.
Bác không nói nhưng e coi lại coment của em hồi mới xảy ra e mới nói chứ thật ra đến giờ này e cũng chẳng nhớ . E ko quen bác cũng chẳng quen mấy chú xxx nên chỉ nhận xét khách quan vậy thôi . Còn vụ cái nắp cống này e làm đc . E hay dẫn con ghệ ra cầu móng chơi . Bữa nào e chụp lên cho các bác coi . Thật ra e cũng chẳng muốn lên tiếng làm gì nhưng dòm qua nhiều topic thấy nhiều thành phần adua ăn theo mà ko nhìn đa chiều nên hơi bức xúc vì làm mất đi hình ảnh lịch sự nhã nhặn của oser chúng ta
p/s : còn nữa , nếu bác nói xe bác tốc độ cao hơn mà xe moto của 2 chú xxx kia ở sau thì sao va chạm với xe bác đc . Trừ khi xe bác từ sau đi lên

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kidelnino