Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Xe em hiện tại đã thêm được mấy món sau:

1/ Ghế da: làm tại Honda Cộng Hòa, giá 13tr, không phải trả tiền.
2/ Dán kính: Wincos tại Honda Cộng Hòa, giá 9tr, không phải trả tiền
3/ Cam hành trình: Procam M98 PLUS, giá 5,9tr ở Thanh Bình Auto Đăng Văn Sâm.
4/ Thảm 6D của FORE WIN ship từ Hà Nội: 2,6tr (mua loại tốt nhất có thể, cảm nhận là đẹp hơn mấy loại 1,x tr ở HCM mà em đi coi)
5/ Led landjoy XHP70 L9 thay cho đèn sương mù halogen: 2,9tr thay ở Thanh Bình Auto Đặng Văn Sâm gầm nhà (không biết có bị chém không chứ search ra có ~2tr trên lazada:()
6/ Mấy món linh tinh: dè mưa, bậc cửa, lót cốp sau, hút mùi Sharp, hút bụi, bớm lốp, kích sạc ... tốn một mớ ko hề nhỏ.
7/ Tấm cách nhiệt nắp capo: 700k đang chờ Pác City Modulo ship.

... mấy món khác như em hỏi để ngâm cứu thêm. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
View attachment 1935840 Em chào các bác, em mới lấy chiếc Honda Jazz bản RS em muốn nhờ tư vấn một số thứ như sau [pagebreak][/pagebreak]
1/ Em không thấy cái tấm cách âm/cách nhiệt dưới nắp capo của Jazz như của Honda City:​
các bác có biết cái này mua ở đâu không ạ, vì nó sẽ giúp giảm tiếng ổn của động cơ một tí. Vì con này máy hơi kêu rù rù khi vòng tua cao.​
2/ Có nên thay lọc gió động cơ K&N và mua/thay ở đâu vậy các bác.​
3/ Có nên phủ gầm xe​
4/ Có nên cách âm xe, hay cách âm gầm + 4 hốc bánh.​
5/ Phủ ceramic gì đó.​
6/ Lốp hiện tại là 185/55 R16, em thay lên tầm 205/50/R17 có sao không ta? dùng lốp hiệu nào cho nó bớt ồn hơn lốp theo xe không?​
7/ Thay lên cái LED gầm có sao không các bác?​
8/ Bugi có nên thay loại Denso hay gì gì không hay để zin là được.​
Còn cần làm thêm gì các bác giúp tư vấn luôn nhé. Em cám ơn.​

Như vậy là quá đủ rồi bác! Lúc mua mới thì cái gì cũng muốn gắn thêm! Bác cứ để chạy khi nào chán thì nâng cấp lên Civic , CRV, ACCORD. Là ngon ...! Chứ bác có mạ vàng nó cũng chỉ là jazz thôi!

Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
View attachment 1935840 Em chào các bác, em mới lấy chiếc Honda Jazz bản RS em muốn nhờ tư vấn một số thứ như sau [pagebreak][/pagebreak]
1/ Em không thấy cái tấm cách âm/cách nhiệt dưới nắp capo của Jazz như của Honda City:​
các bác có biết cái này mua ở đâu không ạ, vì nó sẽ giúp giảm tiếng ổn của động cơ một tí. Vì con này máy hơi kêu rù rù khi vòng tua cao.​
=> Không cần Bác, Bác chủ yếu ngồi trong xe thì tiếng vọng động cơ nó không ảnh hưởng đâu. Bác làm lớp đó tiếng máy không thoát ra được lại vòng thẳng vào xe lại còn ồn hơn.​
2/ Có nên thay lọc gió động cơ K&N và mua/thay ở đâu vậy các bác.​
=> Không ý kiến​
3/ Có nên phủ gầm xe​
=> Có tiền thì cứ phủ đi Bác​
4/ Có nên cách âm xe, hay cách âm gầm + 4 hốc bánh.​
=> 4 hốc bánh thôi là đủ rồi, vì ồn chủ yếu là 4 hốc bánh dội lên​
5/ Phủ ceramic gì đó.​
=> Như câu 3 :D Xe Bóng bóng nhìn rất đẹp và khá đũy :))​
6/ Lốp hiện tại là 185/55 R16, em thay lên tầm 205/50/R17 có sao không ta? dùng lốp hiệu nào cho nó bớt ồn hơn lốp theo xe không?​
=> Vì sao phải lên lốp? Còn nếu muốn êm tốt thì cứ lốp michelin​
7/ Thay lên cái LED gầm có sao không các bác?​
=> Đèn dưới là đèn phá sương, thây đèn led là hết phá. Nếu Bác hay đi những nơi ko sương thì cứ thây Bác led trợ sáng​
8/ Bugi có nên thay loại Denso hay gì gì không hay để zin là được.​
=> Cứ chạy Zin đi bác, tới kỳ bảo dưỡng định mức thây ưa thì thây, không cần thây từ đầu đâu, phí tiền.​
Còn cần làm thêm gì các bác giúp tư vấn luôn nhé. Em cám ơn.​
=> Chưa có cách nhiệt thì làm quả Vkool đắt mà đáng tiền.​
=> Thích màu mè thì làm quả Ghế lại + bộ thảm 5D 6D, giá cũng rẻ mà chất.​
====> Em sale Honda, đi ké Ford của Má :)))) thích Jazz mà "Bác" không có :D

1/6/19
45
14
8
33
Xe mới mua thì cần gì độ lại Bugi, lốp, lọc gió phí tiền. Nếu độ thì độ lại bộ đèn và một số option còn thiếu thôi.