Hạng B1
23/9/14
79
16
8
34
Sau mấy tháng kham khảo đủ loại pô: Marco, Varex... thì vô tình thấy hội M6 ngoài HN hộ sủ dụng van cut-out trên pô zin của xe. Em suy đi tính lại vì sợ làm trên pô zin là coi như mất zin, nhưng khi nghiên cứu thì biết là chỉ khoét trên đường ống một lỗ vừa đủ để đặt van thôi...thế là quyết chơi luôn.
Van cut-out này em đặt ở ngoài HN gửi vào giá là 3,9tr, vào sg tiền công lắp là 2tr nữa.
Đánh giá: em lấy pô nghe cũng khá hay, em thì còn trẻ trâu nên thích pô hú to nên với em thì M6 chưa to lắm ( vì xe em 2.0 nên cũng ko đòi hỏi nhiều đc). Về phần off thì y chăng pô zin, vì thực chất là làm trên pô zin mà.
P/S: các bác nào có độ pô rồi thì cho em ý kiến với nha. Có gì hội họp cf gì đó chia sẽ em với.

Attachments

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
pô này chỉnh được 2 chế độ chạy bình thường hoặc tiếng lớn phải không bác?

Hạng B1
23/9/14
79
16
8
34
pô này chỉnh được 2 chế độ chạy bình thường hoặc tiếng lớn phải không bác?
Đúng rồi bác ạ. Thích kêu to thì bật on, thích êm ái thì off về zin thôi ạ.

Hạng B1
23/9/14
79
16
8
34
Bác thay lọc gió K&N vô pô se lực hơn
Dạ vâng em có nghe nói nhưng ko biết loại nào hợp với M6. Và nghe nói hội Mazda đã có mấy bác làm rồi nên em muốn hỏi mấy bác ấy.

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Dạ vâng em có nghe nói nhưng ko biết loại nào hợp với M6. Và nghe nói hội Mazda đã có mấy bác làm rồi nên em muốn hỏi mấy bác ấy.
Nêu đc độ cool air intake nưa là ngon :p mà ko đi mưa đc hehe

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Bác cho em hỏi lọc gió K&N này mua ở đâu ạ. Thay vào thì pô kêu có phê hơn nhìu ko
lọc K&N bác có thể mua của bác @ophelina này nè, bác có thắc mắc gì về độ xe hỏi bác đó, bác đó biết cũng nhiều :D còn khi thay vào thì hơi vào nhiều hơn nên khi xả hơi ra cũng nhiều hơn nên pô sẽ lực hơn